• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW-NOKIA 5230-N97 mini Ported Firmware ver 1 beta by lethanhtung90( 17/06/2011)

M4_Vu0ng_001

bản này không biết có phải mình ko biết làm hay không mà khi thay icon anna vào thì lỗi,không cài phần mềm từ nokia pcsuite được,.....\
bạn chỉ mình cách thay icon anna vào được ko
cảm ơn nhiều

nhockfc

bản này bro add thêm trình duyệt web mới Nokia Brower 7.3.1.25 vs 2 trag kí tự cảm xúc thì nGon =p~

ThanhTungHT

Active Member
bản này không biết có phải mình ko biết làm hay không mà khi thay icon anna vào thì lỗi,không cài phần mềm từ nokia pcsuite được,.....\
bạn chỉ mình cách thay icon anna vào được ko
cảm ơn nhiều
Nếu bây giờ bạn thay icon anna vào,xem như bạn phải Cook lại từ đầu đấy! Vì những file thừa trong bộ icon anna sẽ báo lỗi.
Bạn thử cách này xem.Cứ down file icon anna dành cho N97 mini về.quăng đại vào Rofs2 rùi đóng gói Flash.Cài đặt từ Pc suit.thì bạn chỉ cần bấm vào file bạn muốn cài,rùi chọn Ok.Rùi Ok trong máy là xong mà!
Theo tớ cứ xài Theme anna cho nó lành: Link theme anna

M4_Vu0ng_001

Nếu bây giờ bạn thay icon anna vào,xem như bạn phải Cook lại từ đầu đấy! Vì những file thừa trong bộ icon anna sẽ báo lỗi.
Bạn thử cách này xem.Cứ down file icon anna dành cho N97 mini về.quăng đại vào Rofs2 rùi đóng gói Flash.Cài đặt từ Pc suit.thì bạn chỉ cần bấm vào file bạn muốn cài,rùi chọn Ok.Rùi Ok trong máy là xong mà!
Theo tớ cứ xài Theme anna cho nó lành: Link theme anna

mình cũng chỉ down bộ icon anna của binh24 rồi nhét vào rof2 thôi mà vẫn bị lỗi,đểu thật...
hay bạn làm 1 bản icon ful anna đi>???

ThanhTungHT

Active Member
mình cũng chỉ down bộ icon anna của binh24 rồi nhét vào rof2 thôi mà vẫn bị lỗi,đểu thật...
hay bạn làm 1 bản icon ful anna đi>???

Làm gì có icon anna full chứ bồ! Cậu cài App vào thì nhìn các icon đánh nhau, xấu tệ àk!Cook bộ Theme anna vào Rofs là xong,làm gì mà khổ sở thế chứ bro^^

anhyeuemha115

Làm gì có icon anna full chứ bồ! Cậu cài App vào thì nhìn các icon đánh nhau, xấu tệ àk!Cook bộ Theme anna vào Rofs là xong,làm gì mà khổ sở thế chứ bro^^

cook vào rồi nhưng có app nó đâu có theme anna đâu toàn theme mặc định app thôy....như i-sms chằng hạn, ứng dụng đa số hay dùng mà vẫn không hỗ trợ icon anna:(

ThanhTungHT

Active Member
cook vào rồi nhưng có app nó đâu có theme anna đâu toàn theme mặc định app thôy....như i-sms chằng hạn, ứng dụng đa số hay dùng mà vẫn không hỗ trợ icon anna:(

Thì Bộ icon anna của binh24 vẫn bị lỗi như e nói mà! Vì ko full App nên a mới dùng bộ icon N8 đấy ^^

Chỉnh sửa cuối:

M4_Vu0ng_001

Thì Bộ icon anna của binh24 vẫn bị lỗi như e nói mà! Vì ko full App nên a mới dùng bộ icon N8 đấy ^^

Tùng cho hỏi muốn thay hình khởi động là ovi hay gì đấy thì thay file nào,quăng vào đâu thì chỉ mình với,nếu có mấy file đấy thì up lên hộ mình với được không?
cảm ơn bạn nhiều
mà sao FW mình fl lần đầu tiên kiểm ra thì ram được có 5 mấy mb thôi nhỉ>>???

ThanhTungHT

Active Member
Tùng cho hỏi muốn thay hình khởi động là ovi hay gì đấy thì thay file nào,quăng vào đâu thì chỉ mình với,nếu có mấy file đấy thì up lên hộ mình với được không?
cảm ơn bạn nhiều
mà sao FW mình fl lần đầu tiên kiểm ra thì ram được có 5 mấy mb thôi nhỉ>>???

Đâu.lạ đấy,vì mấy bạn kia flash trước bạn đều 6mấy mb hết đấy! Bạn có tích Factory Set khi format ko?
Link hình khởi động Ovi: Link down

ThanhTungHT

Active Member
À,từ từ nhận xét nhé! Dùng lâu dài e sẽ thấy thích hơn^^ Giống như mấy bạn kia,ban đầu thì bảo là bình thường,vài hum lại vao topic khen lấy khen để :))

ThanhTungHT

Active Member
bản này bro add thêm trình duyệt web mới Nokia Brower 7.3.1.25 vs 2 trag kí tự cảm xúc thì nGon =p~

Ừm,lần sau mình sẽ add.Vẽ bề ngoài ko quan trọng lắm đâu bạn à! Quan trọng là Pin,Ram,chất lượng CFW!
Xem ra 5230,thích vẽ bề ngoài hơn chất lượng sản phẩm nhỉ! Sang xem 5233 đấy ^^

ThanhTungHT

Active Member
Cập nhật Menu 4x4 small và 4x4 big icon cho a e.A e down về và quăng vào Rofs2 nhé!
Thông cảm vì mình đang bận nên ko Up cả Rofs2 đươc!Link trên #1

thangku1989

lethanhtung FW này mình công nhận ram tốt thật. Nhưng ram cao mà sao máy chạy chậm thế, nhất là quay màn hình, nhiều lúc nó không có khả năng quay nữa. Với lại không cài đc QT, khi cài QT vào máy xong tất cả ứng dụng đều biến mất phải khởi động lại máy thì mới hoạt động bình thường,

ThanhTungHT

Active Member
lethanhtung FW này mình công nhận ram tốt thật. Nhưng ram cao mà sao máy chạy chậm thế, nhất là quay màn hình, nhiều lúc nó không có khả năng quay nữa. Với lại không cài đc QT, khi cài QT vào máy xong tất cả ứng dụng đều biến mất phải khởi động lại máy thì mới hoạt động bình thường,

Máy chậm? So với các CFW khác nhé( VD CFW của DT)? Chứ đừng so với Sym^3. Dùng Mod tăng tốc quay màn hình rùi đấy bạn à.Bạn muốn nhanh hơn thì hỏi ông Nokia.Qt xung đột với Ovi Map 3.06. Hết!
p/s: Cậu nên sang topic 5233 để tham khảo thêm!

ThanhTungHT

Active Member
À Quên: Nếu bạn nói chậm ở Danh Bạ,Tin nhắn,Đồng hồ.( Vấn đề này có rất nhiều người đã hỏi trong diễn đàn)
Bạn nên tìm hiểu về Cook thêm nhé!
Mình ko giải thích nhiều,dùng CFW của DT bao nhiêu lâu rồi,mà vẫn ko hiểu!

Luu_Tan_Vu

À Quên: Nếu bạn nói chậm ở Danh Bạ,Tin nhắn,Đồng hồ.( Vấn đề này có rất nhiều người đã hỏi trong diễn đàn)
Bạn nên tìm hiểu về Cook thêm nhé!
Mình ko giải thích nhiều,dùng CFW của DT bao nhiêu lâu rồi,mà vẫn ko hiểu!

vậy mình trả lời luôn. chậm do tắt hết danh bạ lich nhật ký nhắn tin k cho chạy ngầm nhằm tiết kiệm ram và pin. để mấy cái đó chạy chi cho mau hết pin

Luu_Tan_Vu

chắc bạn này chỉ xài fw của DT nhỉ. phải k

Luu_Tan_Vu

:D sao biết tất cả nhưng CFW mới ra mình đều thử hết nhưng công nhận một điều FW của DT vẫn nhanh

fw của DT tốt nhưng mình chỉ dùng fw mình cook vì mình cần những gì thì mình làm mình xài