• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia 5233,5230 v51,X6 v40 -The Dark Knight Returns by dangquy197

congtutrensan_9x

Đã từng vì cái lỗi đèn phím cứng mà app Wattpad (java) đã ko cài được mà trắng màn hình đấy bạn à

vớ vẩn chả có cái gì liên quan đến nhau cả.
P/s: Xe hỏng chân chân trống thì không đi được. Chả có nhẽ L:))

dangquy197

vớ vẩn chả có cái gì liên quan đến nhau cả.
P/s: Xe hỏng chân chân trống thì không đi được. Chả có nhẽ L:))

Quay lại thời điểm hơn 1 năm trước với bản CFW của a Bảo cho 5530 bạn sẽ thấy lỗi này vì cái Staticfeature.dll và lỗi đèn làm cho app Java Wattpad ko chạy dc. Mình chỉ nói vậy thôi, tin hay ko là việc của bạn. ;;) Các Pro trước cũng dính lỗi này nhiều lắm. Đã bao giờ bạn thấy người ta ngã chấn thương ở đầu mà liệt luôn 1 nửa người bên trái hoặc phải chưa. Cái gì cũng có sự liên kết mà, dù rằng nghe qua thì vô lí

congtutrensan_9x

Quay lại thời điểm hơn 1 năm trước với bản CFW của a Bảo cho 5530 bạn sẽ thấy lỗi này vì cái Staticfeature.dll và lỗi đèn làm cho app Java Wattpad ko chạy dc. Mình chỉ nói vậy thôi, tin hay ko là việc của bạn. ;;) Các Pro trước cũng dính lỗi này nhiều lắm. Đã bao giờ bạn thấy người ta ngã chấn thương ở đầu mà liệt luôn 1 nửa người bên trái hoặc phải chưa. Cái gì cũng có sự liên kết mà, dù rằng nghe qua thì vô lí

cái chân thương ở đầu là có liên quan nha. Tớ nói ví dụ như thế ý là tìm phương hướng gây lỗi khác. Không hiểu ý thì thôi. Đấy lỗi ruler vớt staticfeature.dll tìm được nguyên nhân thì fix đi. Haizz
Tự port từ n97 hoặc c6 qua xem. Để thấy sự khác biệt giữa edit và làm nó như thế nào nha

0988369928

bác ơi máy e lên 51.6.002 rồi bây giờ e dùng core binh24 với rofs2 của bác được không ạ. nếu bác có core bản 51.6.002 cho e xin với ạ
\-/

quang93th

Banned
bác ơi,bản 5800 k tương thích đc cho 5230 đâu,trong camera thừa cái flash,bác chỉnh lại là chuyển sang video thì đẹp,phím cảm ứng chụp ảnh vs quay video k ấn đc,khóa phím 1 chạm k thích lắm bác à,bác làm cái trượt ngang đc k,tích hợp đc cái app maze lock hay slile unlock cho khỏi chạy ẩn,cả shazam nữa,k biết sao máy em cài nó ghi phần cài đặt đã có sẵn :( ,à pin bị mất 1 tí bên trên nữa,phím cảm ứng bên phải chữ nokia để bluetooth vs cảm biến thì tuyệt,thừa cả app đèn pin nữa,
trong chỗ sms ấy,k có nút thoát và thiếu một số ô khi chuyển QWERTY còn để ở phím số thì bt :(
Bác fix hộ em vs ạ :)

Last edited by a moderator:

dangquy197

bác ơi,bản 5800 k tương thích đc cho 5230 đâu,trong camera thừa cái flash,bác chỉnh lại là chuyển sang video thì đẹp,phím cảm ứng chụp ảnh vs quay video k ấn đc,khóa phím 1 chạm k thích lắm bác à,bác làm cái trượt ngang đc k,tích hợp đc cái app maze lock hay slile unlock cho khỏi chạy ẩn,cả shazam nữa,k biết sao máy em cài nó ghi phần cài đặt đã có sẵn :( ,à pin bị mất 1 tí bên trên nữa,phím cảm ứng bên phải chữ nokia để bluetooth vs cảm biến thì tuyệt,thừa cả app đèn pin nữa,
trong chỗ sms ấy,k có nút thoát và thiếu một số ô khi chuyển QWERTY còn để ở phím số thì bt :(
Bác fix hộ em vs ạ :)

Chuyển sang bản Dark Knight The Rises xem sao bạn :)

bi loi chay game java k dc dau may bac oi

Bản Rises đã đáp ứng được yêu cầu fix java rồi nhé

quang93th

Banned
Bản Rises fix dc lỗi Java chạy Ola tốt rồi mà, bạn Flash ko sạch rồi

em làm theo y như cái video bác hd chạy 2 file,còn 4 file kia k biết để làm gì hay JAF nó tự chạy bác nhỉ
k cài đc shazam,bác add vô hộ em vs,thừa app đèn pin,Wifi vẫn còn trong phần app ngoài màn hình,ấn khởi động lại máy tại nút nguồn thì nó khóa máy :((

Chỉnh sửa cuối:

chipcomputer

bản này dùng hay và hiệu ứng qua lại đẹp nhưng mà test trên 5233 thì thấy , camera lỗi người dùng xác định , vẫn còn Wlan trong widget , cái mở khóa kiểu Tap to Unlock mà bác làm thành swipe to unlock thì wa' đẹp hoặc làm theo kiểu mở khóa phong cách iphone thì Good ^^ dòng xem ứng dụng đang mở có thể xóa có thể không cũng được cái đó ko wan trọng, còn đang test dở không biết còn lỗi nào ko

Chỉnh sửa cuối:

Radium

Moderator
bản này dùng hay và hiệu ứng qua lại đẹp nhưng mà test trên 5233 thì thấy , camera lỗi người dùng xác định , vẫn còn Wlan trong widget , cái mở khóa kiểu Tap to Unlock mà bác làm thành swipe to unlock thì wa' đẹp hoặc làm theo kiểu mở khóa phong cách iphone thì Good ^^ dòng xem ứng dụng đang mở có thể xóa có thể không cũng được cái đó ko wan trọng, còn đang test dở không biết còn lỗi nào ko

Bạn dùng Nokia Firmware Cleaner để xoá WLAN, thêm mod Slide to unlock này vào rofs2 và flash lại để có trượt để mở khoá

chipcomputer

Bạn dùng Nokia Firmware Cleaner để xoá WLAN, thêm mod Slide to unlock này vào rofs2 và flash lại để có trượt để mở khoá

bác nhiệt tình wa' thanks bác nha ^^ ver này dùng rất hay hiệu ứng nhẹ nhàng duy chỉ còn 1 lỗi về camera nhưng ko đáng kể ^^ nếu fixx hoàn chỉnh đk thì quả là rất good , mà bác ơi cái Slide to unlock bác đưa nó là cái gì đấy chứ có phải slide unlock đâu e MOD vào rồi nó vẫn là Tap to Unlock. Vậy bác hảo tâm có thể add giúp e cái khóa slide unlock được không ?
link e nó đây ^^ . Chỉ add slide unlock giúp e thui vì bản này e có chỉnh sửa lại đôi chút cho máy chạy ổn rùi ^^
http://www.mediafire.com/?fac5uo8d5r827h8

Chỉnh sửa cuối:

nickun_91

Đây là bản Port của bản CFW Nokia 5800 v60.0.003 - The Dark Knight Returns by dangquy197 sang cho anh em dùng 5230, mình đã test bằng máy con bạn thân, nhưng thời gian mượn máy chỉ được có 1 ngày nên ko biết có phát sinh lỗi gì ko, anh em dùng nếu thấy gì bất ổn thì Comment rồi mình sẽ fix lỗi rồi tung bản Update. Cảm ơn anh em đã chờ đợi. Mình còn 2 môn nữa là thi xong, lúc ấy sẽ port cho 5530 và 5233 một thể

Các bạn có thể xem qua CFW của mình cho 5800 ở đây (vì mình port qua cho 5230 nên các chức năng gần như giữ nguyên trừ Wifi):

http://www.pdaviet.net/showthread.p...v600003-the-dark-knight-returns-by-dangquy197

Hình ảnh

Bản cho 5233 đây, anh em nào test thử để tớ công bố nào :D

Pass giải nén: tearinrain.com

Bản nokia 5233 thỉnh thoảng bị thoát ra khi vào Operamini,bị đơ khi xem lịch quá nhiều.Với cả cái menu nhanh ở góc trên màn hình có 5icon ý.icon video ko hiện ra đc gì cả.Khi xem tin hội thoại mà bấm nút * thì sẽ tự thoát ra.@@.Tạm thời tớ mới thấy có thế.Bạn sửa lại được k?

chipcomputer

Bản nokia 5233 thỉnh thoảng bị thoát ra khi vào Operamini,bị đơ khi xem lịch quá nhiều.Với cả cái menu nhanh ở góc trên màn hình có 5icon ý.icon video ko hiện ra đc gì cả.Khi xem tin hội thoại mà bấm nút * thì sẽ tự thoát ra.@@.Tạm thời tớ mới thấy có thế.Bạn sửa lại được k?

bản return thấy bt mà bác dùng có lỗi lầm gì đâu e cũng 5233 đây dùng nuột là khác ^^, mỗi cái lỗi camera người dùng xác định thui

nickun_91

bản return thấy bt mà bác dùng có lỗi lầm gì đâu e cũng 5233 đây dùng nuột là khác ^^, mỗi cái lỗi camera người dùng xác định thui

Sau khi cài xong mình format lại máy,như thế liệu có ảnh hưởng gì k bạn?