• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia 5233,5230 v51,X6 v40 -The Dark Knight Returns by dangquy197

chipcomputer

Sau khi cài xong mình format lại máy,như thế liệu có ảnh hưởng gì k bạn?

không ảnh hưởng gì đâu huynh vs lại thjk thì format ko thì cứ thế mà dùng vì khi huynh JAF đã tích vào ô Factory seting rồi thì ko cần thiết phải format nữa , tháo thẻ nhớ ra rồi mới flash , sau flash xong thì xóa 4 thư mục này : private , resource , sys , system , xóa xong rồi thì mới cho vào máy để ko bị xung đột phần mềm thế thui ^^

nickun_91

Vẫn thế bạn ạ,5 icon :nhạc ,ảnh,1 cái là cảm biến xoay trong bản của Nguyễn Duy Thanh,tiếp theo là video,web.Thì video mình bấm k mở ra gì cả
Vào tin hội thoại,nhắn tin ở chế độ T9 khi mình bấm * thì thoát hẳn ra ngoài luôn.hic

chipcomputer

Vẫn thế bạn ạ,5 icon :nhạc ,ảnh,1 cái là cảm biến xoay trong bản của Nguyễn Duy Thanh,tiếp theo là video,web.Thì video mình bấm k mở ra gì cả
Vào tin hội thoại,nhắn tin ở chế độ T9 khi mình bấm * thì thoát hẳn ra ngoài luôn.hic

huynh quay về flash lại bản gốc , cài đặt thông số ngày giờ như bt , rồi tắt máy đi flash bằng bản MOD này thì sẽ ko sao ^^ đệ từng làm thế rùi , máy đang dùng ngon chả sao cả

nickun_91

huynh quay về flash lại bản gốc , cài đặt thông số ngày giờ như bt , rồi tắt máy đi flash bằng bản MOD này thì sẽ ko sao ^^ đệ từng làm thế rùi , máy đang dùng ngon chả sao cả

Bạn có bản gốc k?mà bản gốc ở đây là loại khi chưa flash hay hack gì à?

chipcomputer

Bạn có bản gốc k?mà bản gốc ở đây là loại khi chưa flash hay hack gì à?

chuẩn rùi huynh à bản gốc là download nguyên từ NaviFirm chưa chỉnh gì đó flash bằng cái đó nhớ là tháo thẻ ra nhé ^^

nickun_91

thắc mắc

chuẩn rùi huynh à bản gốc là download nguyên từ NaviFirm chưa chỉnh gì đó flash bằng cái đó nhớ là tháo thẻ ra nhé ^^

:D.thanks bạn,hi.

mình down về rồi,flash lại bản gốc rồi.xong làm theo hướng dẫn của anh DangQuy rồi.nhưng nó vẫn bị những vấn đề mình đã nêu bạn ạ

Giờ mình lại có thêm vài góp ý đây :D

- Vào phần ứng dụng ,chữ trên góc hiển thị là mở rộng
- Không hiện số liên lạc ưa thích mặc dù đã thêm

Chỉnh sửa cuối:

Hamai93

bản này tab to unlock thì phải, mình xài thử 1 lần lâu lâu rồi, ko nhớ rõ nữa

giờ bạn dùng bản gì mình đang dùng bản Trâu cày mà bực mình cái quan trng là cột báo pin lúc hiện lúc ẩn mod %pin nhưng lại báo sai

Radium

Moderator
giờ bạn dùng bản gì mình đang dùng bản Trâu cày mà bực mình cái quan trng là cột báo pin lúc hiện lúc ẩn mod %pin nhưng lại báo sai
Cột báo pin lúc hiện lúc ẩn là sao bạn?
Nếu mình k nhầm thì bạn đang dùng Ion battery Timer phải k?

wanbeytuananh

dùng mấy bản vietnamese đã edit ấy bạn ạ, dùng cũng tốt lắm

Hamai93

Chạy đc nha bạn!

mod hom qua làm máy e tí nữa thành cục gạch e tải rom về cũng không để y flash luôn gần x0ng em mới nhìn thì ra là bản v51.0.002 flash xong em nó hiện lên nhoè nhòe màu rồi lịm hú hồn e phải tải stock 51.6.002 china về cứu may mà giờ đã ok rồi.