• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia 5233 Blaze Final 40.1.003 (update 11/6)

thonga4

photon n97 mới ra beta à, tháng 7 mới có final mà, beta nhìu lỗi lắm mặc dù công nhận nó nhanh thật, nhanh nhất lun nhưng lỗi thì còn nhìu

đây là bản Final Fix mới nhất đó. Đc
Fixed lỗi REAL PLAYER
2. Bàn phím sô alpha mới nhất by dan-av.
3. Latest landscape mod by dan-av.
4. On screen capture button works.
5. Quay nhanh hơn, thanks to 008Rohit.
6. Thời gian sáng đặt 25s.
7. OVI store ver. 1.10.9.
8. JBak Taskman 1.37 đc thêm vào auto installer... Plus, the changes in the Final version.

socloc20

đây là bản Final Fix mới nhất đó. Đc
Fixed lỗi REAL PLAYER
2. Bàn phím sô alpha mới nhất by dan-av.
3. Latest landscape mod by dan-av.
4. On screen capture button works.
5. Quay nhanh hơn, thanks to 008Rohit.
6. Thời gian sáng đặt 25s.
7. OVI store ver. 1.10.9.
8. JBak Taskman 1.37 đc thêm vào auto installer... Plus, the changes in the Final version.

có ứng dụng hãng thứ 3 vào là ko thích rồi, cá nhân hóa quá :(, thêm cái quay màn hình nhanh hơn nữa, nó cứ quay gây khó chịu vì quá nhạy, đặc biệt là nằm nhắn tin chỉ cần " 1 cử động nhỏ " là từ bàn phím mini thành full =)), hơi ức chế cái này :)

thonga4

Ứng dụng thứ cài hay ko là tùy vì nó nắm trong thinkchange còn cá nhân hóa bởi mỗi ảnh màn hình chủ giới thiệu web của Rohit. Còn quay ko đúng là do bạn cầm máy mà :D . Nếu chưa test thì ko nên kết luận sớm như vậy

socloc20

Ứng dụng thứ cài hay ko là tùy vì nó nắm trong thinkchange còn cá nhân hóa bởi mỗi ảnh màn hình chủ giới thiệu web của Rohit. Còn quay ko đúng là do bạn cầm máy mà :D . Nếu chưa test thì ko nên kết luận sớm như vậy

mình nghĩ mình test bản đó đâu tiên trên pda đó bạn, mình mong chờ từng ngày ra photon n97mn đó chứ, test hết rồi và kết luận là fw nhanh (có thể coi là số 1), ram trâu :D, nuột, mượt nhưng nhìu lỗi, chỉ mong bản photon n97mn tháng 7 sẽ giải quyết tất cả :D

Thonga4 sửa lại bài thành blaze final đi rùi up cái link của minhtuan lên kìa, ok rồi :D, nhờ mod sửa lại tiêu đề nghe kêu kêu xíu là topic hot ngay mà, khẳng định câu nữa đây là ofw gốc tốt nhất( cho tới giờ, nếu có bản nào tốt hơn thì share cho mọi người ) hội tụ đầy đủ nhanh, mượt, trâu, ko lỗi, chạy được kha khá mod c6 và n97mn :D

socloc20

Bản Final chuẩn lun, Fonts Android. Ko lỗi TV chút nào, chỉ có ở HS thì 4 cái icon ko có TV, bạn có thể flash và so sánh. Cook thêm mấy cái linh tinh nhưng chưa bị lỗi nào. Ram max khi khởi động là >71mb. Cài vài pm nữa thì ram 63~65mb
PS: Socloc20 có biết xóa cái Game mặc định ko, tìm mãi mà ko bít xóa ở đâu

bản này good rùi nhưng mà cái font nhìn.....hơi xấu :D

minhtuanhttm

bạn vào private 10207114 import xóa hết mấy cái folder đi nhưng phải chừa lại cái 101f84b9 rồi qua reosurce skin cũng làm tương tự rồi chép theme đã bung vào. rồi vào resource coi cái folder mà bạn mới chép vào nó có 8 hoặc 16 chử số copy cái tên đó rồi vào private be9 tìm 101f876f mở ra nhìn dòng cuối cùng0x14 string "copy cái tên folder trong skin vào đây là xong" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Mình vừa test xong,mình cho theme White vào sau khi khởi động nó rất nhanh,nhưng ko có theme white mà là 6 cái theme khác. híc híc. Nhưng cũng thanks bạn

thonga4

Thonga4 sửa lại bài thành blaze final đi rùi up cái link của minhtuan lên kìa, ok rồi :D, nhờ mod sửa lại tiêu đề nghe kêu kêu xíu là topic hot ngay mà, khẳng định câu nữa đây là ofw gốc tốt nhất( cho tới giờ, nếu có bản nào tốt hơn thì share cho mọi người ) hội tụ đầy đủ nhanh, mượt, trâu, ko lỗi, chạy được kha khá mod c6 và n97mn :D
Mình đã sửa link về bản Final của minhtuan rồi. Đổi tiêu để nữa là đc

minhtuanhttm

bữa nay bên daily có 1 bản cfw gốc tốt ngang bản này, phần menu và efect được trau chuốt hơn
Ai rảnh việt hóa em nó nhé, mình bận quá, đang xài bản này lun đấy, ok lắm nhưng test bản mới của nhoxly đã :D

Mình thử việt hóa xem sao :D:D
Có gì copy lun bên đó sang bên này, hehe :):)

minhtuanhttm

Bản Fast & Stylish^7 này chưa có 5233
chỉ có Fast & Stylish^6 có thui, đành VH bản 6 vậy

PS@: Bản này lỗi wa, đành nhờ cao thủ VH vậy

Chỉnh sửa cuối:

i34_i3y_vjp

đề nghị chủ top xem lại cái pass mediafine của binh24 du`m.mềnh ngồi cả buổi mò pass ma ko dc.thanks vi` chia sẻ

thonga4

bạn minhtuan up link # đc ko :D Core đã bị đổi pass thì phải. Mấy hôm vẫn để binh24 mà

minhtuanhttm

Bạn down Core của C6 là được bạn ạ, ko cần phải chính xác core Blaze đâu.
Down links của DT cũng được,bản C6 V10 ngày 4/6 ấy
:D:D
Links của bạn nè
Core

Chỉnh sửa cuối: