• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia 5233 Blaze Final 40.1.003 (update 11/6)

minhtuanhttm

Đã add tiếng việt bản Final, anh e nào có nhu cầu mai mình up lên, ram tb 60~63mb, vẫn dùng bản này từ trước ổn định nên dùng lun, thỉnh thoảng đổi gió tý lại hay. mai flash bản của DT xem ngon ko nào. kaka

mjnha9

có bạn nào biet giúp mình cáh xóa logo khởi động "nokia ovi " không
thanks

chu_tuanpro

Đã add tiếng việt bản Final, anh e nào có nhu cầu mai mình up lên, ram tb 60~63mb, vẫn dùng bản này từ trước ổn định nên dùng lun, thỉnh thoảng đổi gió tý lại hay. mai flash bản của DT xem ngon ko nào. kaka

Bạn up lên cho mình xin với nha,thank bạn

mjnha9

mình làm rồi nhưng chỉ thêm vào chứ không xóa dc cai goc nên khởi dông rất rươm rà
ai co cách nao khác k giúp với
thanks

minhtuanhttm

bạn dùng bản này thì nó khởi động khác ngay. hjhj. có gì mình sẽ up lên. để mình up lên Mediafire rùi mình gửi links cho bạn :D:D

socloc20

Nhưng c6 mau hết pin. N97 mini tốt hơn so với fw gốc.

phải chịu thui, nhưng mình vẫn khoái cái fw gốc này, mod nào cũng chạy của c6 ( Ngoại trừ cái codec music và menu 4x4 ko chạy được thì phải :()

minhtuanhttm

Bạn down tại đây.
Fonts "Ăn roi" nhé
Forum của mình vừa bị hack nên các Mod khóa nút thanks hay sao ấy. Nhưng có hay không đều đc mà, vì chúng ta chia sẻ kinh nghiệm, học hỏi lẫn nhau mà. hihi :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

minhtuanhttm

Srr các bạn nha, hum nay ktra lại mới thấy, đây ko fai là Blaze Final, mình up nhầm rùi
tối mình up lại, các bạn thông cảm nhé

minhtuanhttm

links đã Fix
các bác cho cảm nhận nha. Đang tập cook mấy cái cũng hay, thử nghiệm thấy khi khởi động hoàn tất Ram là 71,33mb đang tính cook nốt mấy cái nữa xem ram ổn định là bao nhiu.

Chỉnh sửa cuối:

socloc20

links đã Fix
các bác cho cảm nhận nha. Đang tập cook mấy cái cũng hay, thử nghiệm thấy khi khởi động hoàn tất Ram là 71,33mb đang tính cook nốt mấy cái nữa xem ram ổn định là bao nhiu.

nếu xài mặc định ko cho bất cứ cái gì vào flash xong ram lên 75-76mb là có, nhưng nhét thêm bất cứ cái gì vào rofs2 thì tụt còn hơn 70mb :(, nhưng ram trung bình ổn định, xài nuột, ko lỗi ( fw gốc mà :D), lâu lâu đổi gió quay về fw gốc mình luôn chọn bản blaze này, fw gốc tốt nhất mình từng dùng :D, tiếc cái bản final ko thể add tiếng việt vào được, thêm bất kì ngôn ngữ nào là trắng màn hình nên chỉ để tiếng anh, cao thủ nào add tiếng việt vào bản blaze final được lên tiếng nhé :D