• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia 5233 Blaze Final 40.1.003 (update 11/6)

minhtuanhttm

nếu xài mặc định ko cho bất cứ cái gì vào flash xong ram lên 75-76mb là có, nhưng nhét thêm bất cứ cái gì vào rofs2 thì tụt còn hơn 70mb :(, nhưng ram trung bình ổn định, xài nuột, ko lỗi ( fw gốc mà :D), lâu lâu đổi gió quay về fw gốc mình luôn chọn bản blaze này, fw gốc tốt nhất mình từng dùng :D, tiếc cái bản final ko thể add tiếng việt vào được, thêm bất kì ngôn ngữ nào là trắng màn hình nên chỉ để tiếng anh, cao thủ nào add tiếng việt vào bản blaze final được lên tiếng nhé :D

Tui đã add tiếng việt rồi đó, links bên trên kìa bạn. Thử xem, Mình thích fonts "Ăn Roi" bạn nào thích fonts khác có thể thay thế bằng fonts mình thích. Mà bạn add tiếng việt được bản Photon C6-03 chưa vậy, cho mình xin, thấy bạn nói bản ấy còn mượt hơn bản Blaze này. Mình ko bít dùng phần mềm nào để chụp ảnh màn hình nên chưa có ảnh cho các bạn được

Chỉnh sửa cuối:

thonga4

Tui đã add tiếng việt rồi đó, links bên trên kìa bạn. Thử xem, Mình thích fonts "Ăn Roi" bạn nào thích fonts khác có thể thay thế bằng fonts mình thích. Mà bạn add tiếng việt được bản Photon C6-03 chưa vậy, cho mình xin, thấy bạn nói bản ấy còn mượt hơn bản Blaze này. Mình ko bít dùng phần mềm nào để chụp ảnh màn hình nên chưa có ảnh cho các bạn được

đây là bản Photon N97 mới nhất đc mình add TV. các bạn dùng thử http://www.mediafire.com/?ie0pw97zoq47tnw

socloc20

bạn add TV bản final hay beta, bản final thì mình flash lại ngay, nhưng còn lỗi TV ko bạn :D

Chỉnh sửa cuối:

thuyna

oh sao e dùng NFE lại báo như vậy :
"Fixing file.....
File fixed - removed 311 headers"
mọi lần bung rof2 ra chưa thấy báo như vậy bao giờ cả mà trong mục tích các app để remove cũng ko thấy có tap to unlock mà, tích vào mục nào đây các bác ơi

minhtuanhttm

bạn add TV bản final hay beta, bản final thì mình flash lại ngay, nhưng còn lỗi TV ko bạn :D

Bản Final chuẩn lun, Fonts Android. Ko lỗi TV chút nào, chỉ có ở HS thì 4 cái icon ko có TV, bạn có thể flash và so sánh. Cook thêm mấy cái linh tinh nhưng chưa bị lỗi nào. Ram max khi khởi động là >71mb. Cài vài pm nữa thì ram 63~65mb
PS: Socloc20 có biết xóa cái Game mặc định ko, tìm mãi mà ko bít xóa ở đâu

Luu_Tan_Vu

Nếu muốn xóa 4 icon ở gốc màn hình thì dùng homscreen gốc sẽ k bị lỗi. Trước đây cũng cook lại bản final k cá nhân nhưng mỗi lần format thì có chữ x nên k xài nữa.

socloc20

Bản Final chuẩn lun, Fonts Android. Ko lỗi TV chút nào, chỉ có ở HS thì 4 cái icon ko có TV, bạn có thể flash và so sánh. Cook thêm mấy cái linh tinh nhưng chưa bị lỗi nào. Ram max khi khởi động là >71mb. Cài vài pm nữa thì ram 63~65mb
PS: Socloc20 có biết xóa cái Game mặc định ko, tìm mãi mà ko bít xóa ở đâu

xóa cái đó làm gì

minhtuanhttm

ko làm cách nào sửa đc hả bạn, Mình đang sd bản này nhưng mỗi cái khởi động rườm rà, muốn cook mặc định theme trắng đen của nokia mà chẳng bít làm thế nào, đọc nhiều topic rùi mà vẫn ko làm đc, chán wa

minhtuanhttm

Của Hòa thì ngay bước 1 mình đã ko tìm thấy mấy cái folder rùi, chán thế
chỉ thấy có mỗi mấy folder này thôi:-?:-?:-?

Chỉnh sửa cuối:

Luu_Tan_Vu

bạn vào private 10207114 import xóa hết mấy cái folder đi nhưng phải chừa lại cái 101f84b9 rồi qua reosurce skin cũng làm tương tự rồi chép theme đã bung vào. rồi vào resource coi cái folder mà bạn mới chép vào nó có 8 hoặc 16 chử số copy cái tên đó rồi vào private be9 tìm 101f876f mở ra nhìn dòng cuối cùng0x14 string "copy cái tên folder trong skin vào đây là xong" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail