• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW-NOKIA 5233-N97 mini Ported Firmware ver 1 by lethanhtung90( 17/06/2011)

bometao

Chủ thớt ơi! Em đang dùng CFW Anonymous for 523x của NguyenDuyThanh giờ cài luôn bản này được không hay fải cài fw v40 em đang dùng 5233

Chỉnh sửa cuối:

zerolove77

Chủ thớt ơi! Em đang dùng CFW Anonymous for 523x của NguyenDuyThanh giờ cài luôn bản này được không hay fải cài fw v40 em đang dùng 5233

cứ làm bt.. đầy là nâng cấp FW chứ có pai nâng cấp hệ điều hành đâu ;))

ThanhTungHT

Active Member

Ừm.Bạn cứ Flash bình thường bạn à.Sao lưu tin nhắn và số điệ thoại trước nhé! Số điện thoại lưu trong sim thì ko cần sao lưu ^^

ThanhTungHT

Active Member
photobrown.mif trong file App
ở đâu mình tìm không thấy vậy bạn

Ừm,thực ra thì mình chưa thử cài photoborown bao giờ,chỉ là hum trước chat với Bình nên tiện hỏi Bình luôn.Thì bình bảo Xoá cái file ấy là được.Mình cũng chưa test.Bình bảo là để quên 1 số file trong icon N8,nên khi cài sẽ gây lỗi đã có file cài đặt.Nếu ko có.E có thể làm thế này.Bung file six photobrown ra,Xem các file trong Rofs2 theo đường dẫn file cài đặt,nếu thấy trùng hợp thì e xoá đi là được,Hoặc e có thể ném folder file giải nén từ file six vào Rofs2.Đóng gói và flash là được! Chúc e thành công ^^

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungHT

Active Member
k cho ra màn hình chủ đc nha.và ovi store k dùng đc phải cài bản ovi khác mới dùng đc

ovi store,mình lười nên chỉ thay mỗi icon thôi,Vẩn là cái gốc,nên khi bạn cài sẽ ra cái gốc.Để ver sau,mình sẽ cho ovi store mới vào ^^.Đây cái SPB weather của bạn đây: Link down

ThanhTungHT

Active Member
Mình tuyên bố: Mình sẽ lấn chiếm toàn bộ hết thị trường 523x,5800,X6.5530.Trong thời gian sắp tới.Mình sẽ cho ra hàng loạt CFW.Mong mọi người ủng hộ!

mjnha9

Mình tuyên bố: Mình sẽ lấn chiếm toàn bộ hết thị trường 523x,5800,X6.5530.Trong thời gian sắp tới.Mình sẽ cho ra hàng loạt CFW.Mong mọi người ủng hộ!

nhanh nhanh sap ve que roi khong duoc test :))

ma cai phôt cai dc roi nhung vào máy chag tháy dau

drthanh88

ủng hộ 2 tay ,hehe. hi vọng bạn sớm ra các CFW chất lượng. thanks trước.

ThanhTungHT

Active Member
Ra 1bản port 5233 c6v40 hoàn thjen đj bro..mai mình test

Tiếng Anh thì tớ làm được.Nhưng còn thiếu ngôn ngữ tiếng Việt à.Chờ Binh24,ra luôn bản của cậu ta+tiếng Việt,thì mình sẽ Cook.C6 v40,Nếu như C6 vẫn Tốn Pin+ Ram thấp,thì mình vẫn trở lại với N97 mini này.Chất lượng tốt hơn cái mới ^^

ThanhTungHT

Active Member
Ram bình thường như mấy bản trước đây, cỡ 45 MB. Pin mới flash hồi sáng, mới sạc lại xong để coi xài được bao lâu. Mà thấy nokia battery báo cũng giống như trước khi update. =))

Đây là nhận xét của người dùng CFW C6 v40.Vậy các bạn đừng mong đợi nhiều lắm ở Nokia .Mình sẽ cố gắng tách trình nghe nhạc anna,trình duyệt Web,trình duyệt Ảnh từ CFW mới bổ sung cho N97 mini.

zerolove77

hjx.. ko bik tại cục sạc của em hay vì sao. mà e xài có đc 1 ngày rưởi.. FW nào củng vậy lun. bó cánh.. :(