• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW-NOKIA 5233-N97 mini Ported Firmware ver 1 by lethanhtung90( 17/06/2011)

huutran77

các pro oi cho mình hỏi nếu một fw chỉ có 2 trang kí tự mặc định thì làm thế nào để thêm vào 7 trang kí tự đặc biệt vậy?và nếu thêm vào thì có ảnh hưởng gì k nhi?

0908727527

các pro oi cho mình hỏi nếu một fw chỉ có 2 trang kí tự mặc định thì làm thế nào để thêm vào 7 trang kí tự đặc biệt vậy?và nếu thêm vào thì có ảnh hưởng gì k nhi?

Thêm làm gì ? Khi chỉ 1 mình thấy ký tự đó nếu máy kia k có Font Unicode :-?

mjnha9

Thiếu mấy cái Mod ấy mà.Vd như thiếu âm lịch+Thư mục ẩn.Thế thui ^^
p/s: Bạn này giống mình đấy,mình cũng anti anna,nhưng thấy nhiều bạn thích icon anna,nên cũng chiều ý mọi người thui.

ko hiểu bạn định nói gì lun :O :O :O :O
cái nút cảm ứng ngoài màn hình gần cái cảm biến khoảng cách đó bạn
mà khi bấm vào thi ra 5 ứng dụng "nghe nhạc ,ảnh,internet...
mình muốn hỏi là minh xem các video gioi thieu game va ứng dụng thay nút đó sáng
máy mình la 5233 ai có cách bật cho nó sáng không

mjnha9

Thiếu mấy cái Mod ấy mà.Vd như thiếu âm lịch+Thư mục ẩn.Thế thui ^^
p/s: Bạn này giống mình đấy,mình cũng anti anna,nhưng thấy nhiều bạn thích icon anna,nên cũng chiều ý mọi người thui.

ko hiểu bạn định nói gì lun :O :O :O :O
cái nút cảm ứng ngoài màn hình gần cái cảm biến khoảng cách đó bạn
mà khi bấm vào thi ra 5 ứng dụng "nghe nhạc ,ảnh,internet...
mình muốn hỏi là minh xem các video gioi thieu game va ứng dụng thay nút đó sáng
máy mình la 5233 ai có cách bật cho nó sáng không

bom1973

Tùng ơi. Bản này mod icon của anna à? Mình thích icon n8 hơn. Bạn up cho mình mod icon n8 pack mà bạn dùng ơ những cfw trước được ko? Hi mỗi ng 1 sở thích mà. À mà hình như còn lỗi là vào opera nếu mở nhiều tap xài tí là bị out ngay. Bản này có bị như thế ko? Có thểfix được ko? Mong giúp đỡ.

ThanhTungHT

Active Member
Tùng ơi. Bản này mod icon của anna à? Mình thích icon n8 hơn. Bạn up cho mình mod icon n8 pack mà bạn dùng ơ những cfw trước được ko? Hi mỗi ng 1 sở thích mà. À mà hình như còn lỗi là vào opera nếu mở nhiều tap xài tí là bị out ngay. Bản này có bị như thế ko? Có thểfix được ko? Mong giúp đỡ.

Cái này là icon N8 mà bồ.Nhìn hình ảnh xem.Xài Opera mần chi( Chơi UC Web cho nó lành),Mà lỡ xái opera cũng chẳng sao ( Vì đã chuyển cache sang ổ E >:) )

bom1973

cache ở e moa zo khoảng 2 tap thui là duoc phút out lun. hix. bác xài thử rùi trả lời giúp em với nhá. nếu bị thì giúp em cách fix. hi em thanks bác nhiều. mình rất thích icon n8 của bĩnh chứ mấy cái anna lại cực ghét. tùng up minh icon n8 pack của bạn cho mình với. chứ mấy bản khác tải vể cook zo toàn bị xung đột hổng hiểu sao nữa. hix

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungHT

Active Member
cache ở e moa zo khoảng 2 tap thui là duoc phút out lun. hix. bác xài thử rùi trả lời giúp em với nhá. nếu bị thì giúp em cách fix. hi em thanks bác nhiều.

Yên tâm đi,ko có chuyện out đâu^^
Đã chuyển Cache sang E và tăng Cache( Nếu out thì bản gốc còn out hơn) tui dùng UC Web 4 tab có sao đâu^^

zerolove77

A Tung ơi! a có thể share Mod icon X7 đc ko? e thich dùng icon X7 hơn. đơn giản... mà Mod Icon x7 có xài cho N97 đc ko?

ThanhTungHT

Active Member
A Tung ơi! a có thể share Mod icon X7 đc ko? e thich dùng icon X7 hơn. đơn giản... mà Mod Icon x7 có xài cho N97 đc ko?

Cho vào ngon lành cành đào luôn: Link down
pass giải nén: binh24
p/s: đang bận,hỏi gì có thể đặt câu hỏi.Có thể chưa trả lời ngay cho các bạn được.Nên ai có thể tr l thì giúp mình tr l các bạn.Cảm ơn trước!

ThanhTungHT

Active Member
mình flash lại rồi đấy chứ,thử cả 2 cách, xong vẫn k thấy gì cả.hức

Hix,vừa Flash lại máy,Đây cái này là chắc chắn có nhé ^^ (có cần thêm hình chứng minh ko)
Link down: Click here down
p/s: Giữ file này sau này còn dùng nhé.Các CFW sau tớ vẫn xóa thư mục Email đấy ^^

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungHT

Active Member
@All: Bạn nào đã lỡ lên V50 rùi: Có thể Dùng Core mới của Bình để Flash với bản này ^^

Chỉnh sửa cuối:

huutran77

ah mà tại sao khi mình cook bất kì thứ gì vào cfw thi trong mục cài đặt theme xuất hiện file theme sl.. gì đó,còn để nguyên flash thì vẫn bt nhỉ??