• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW-NOKIA 523X-N97 mini Ported Firmware ver 2.0 { Fix 100% lỗi Camera hiện đang dùng}

ThanhTungHT

Active Member
Chắc nó chuẩn bị ngừng sản xuất rồi:p
Lần này mà lên VIP bác Tung cố lấy 1 vé nhé=D>

thì fw gốc cũng có 2 ngày hơn chứ mấy;;)

Tớ là newbie mà.VIP gì chứ,không dám mơ đâu ^^

wimax16vnn

Rofs2 Hoàn toàn là của n97 mini nhé bạn.Sẻ không có bản N97 mini toàn vẹn đâu.Đang cố thử,nhưng chắc sẽ không được.Đến như của em củng có cái đồng hồ S^3 đấy thôi.^^Nếu toàn bộ là N97 mini,liệu N97 mini thật sự còn tồn tại ko????

thôi , bác tung cải làm chi nữa
đây là N97mn lai C6 đã quá rõ ràng rồi
bác có thể lấy của DT cook lại ,ko ai bắt bẻ cả, nhưng đừng có ghi là N97mn cho 523x ae lại nhầm tưởng

socloc20

socloc 20 đang xài bản photon nào vậy?cho mình xin link với nhé.có nhỏ bạn cùng phòng đang xài 5233v40.cám ơn bạn trước.hihi:Đ
hùi trước xài photon 03, mà sáng vừa flash bản của Nhoxly, chiều làm 1 bản tạp nham đủ thứ nên giờ đen máy=)), chờ mai mình quăng cái sửa lỗi camera vào photon xem được ko đã rồi up:))
Còn nếu bạn ham photon quá thì tra google, photon 03 nhá, ngay kết quả đầu tiên, giờ mình cũng lười tra google =))

ThanhTungHT

Active Member
Up.anhso.net đang lỗi sao ấy.Up mãi khônh được cái ảnh nào.Ai có trang up khác nào? Nhanh cái^^

socloc20

thôi , bác tung cải làm chi nữa
đây là N97mn lai C6 đã quá rõ ràng rồi
bác có thể lấy của DT cook lại ,ko ai bắt bẻ cả, nhưng đừng có ghi là N97mn cho 523x ae lại nhầm tưởng
ủa đây là anh tung0088 hả, ghê nhaa=D>

traicauhd

Cho mình hỏi thêm bản FW c6 chỉ cần một file font vậy fw n97 mn có thể dùng một file font ko nhỉ...???

socloc20

Cậu spam thì nhiều,đóng ghóp mod thì hơi ít thì phải^^
em đâu có làm mod chi cho mệt bác, nội cái việc quảng cáo cfw của mấy bác trong forum mình ra forum nước ngoài cũng đủ hết giờ của em rồi:(

Nhoxly00

"nhưng nếu bạn bắt nó chạy quá sức so với cho phét thì nhất định sẽ có một lúc nào đó nó không chịu đc? như CPU các bạn cứ ép từ 75-90% trong khi cho phép chỉ có khoảng 60% thôi liệu có ảnh hưởng gì không?"

không biết bác nào nói cái này! Mặc định của Nokia là 75% đó nha bác! chẵng lẽ nokia lại phá quy định của mình?
p\s: em không bắt nó chạy quá sức! chỉ là nó thông minh nên hiệu suất nó quá tốt! tiết lộ: fw của em cpu chỉ là 60%!

socloc20

"nhưng nếu bạn bắt nó chạy quá sức so với cho phét thì nhất định sẽ có một lúc nào đó nó không chịu đc? như CPU các bạn cứ ép từ 75-90% trong khi cho phép chỉ có khoảng 60% thôi liệu có ảnh hưởng gì không?"

không biết bác nào nói cái này! Mặc định của Nokia là 75% đó nha bác! chẵng lẽ nokia lại phá quy định của mình?
p\s: em không bắt nó chạy quá sức! chỉ là nó thông minh nên hiệu suất nó quá tốt! tiết lộ: fw của em cpu chỉ là 60%!
chứ lên 100% ngày sạc 2 lần thì......:-?

ThanhTungHT

Active Member

Mod này đối nghịch với Tăng chất lượng Ảnh.Cho nên mình tăng CPU,ta sẽ giảm chất lượng ảnh đi 1 tẹo.

huutran77

hùi trước xài photon 03, mà sáng vừa flash bản của Nhoxly, chiều làm 1 bản tạp nham đủ thứ nên giờ đen máy=)), chờ mai mình quăng cái sửa lỗi camera vào photon xem được ko đã rồi up:))
Còn nếu bạn ham photon quá thì tra google, photon 03 nhá, ngay kết quả đầu tiên, giờ mình cũng lười tra google =))

Tại vì mình thấy photon nó hay mà.nhưng mà bây giờ cũng đâu còn máy để flash.cúm ơn socloc nhiều lắm.đang ol bằng com 5300 hồi sửa hồi xưa nên k thank bạn dc.đợi khi lên máy sẻ thank bạn sau nhé.bạn sửa dc thì up lên cho ae nhé.hi

Nhoxly00

Tại vì mình thấy photon nó hay mà.nhưng mà bây giờ cũng đâu còn máy để flash.cúm ơn socloc nhiều lắm.đang ol bằng com 5300 hồi sửa hồi xưa nên k thank bạn dc.đợi khi lên máy sẻ thank bạn sau nhé.bạn sửa dc thì up lên cho ae nhé.hi

dùng opera mini chuyễn giao diện PDA qua máy tính thì sẽ thanks dc ngay :D

thangku1989

uh của ông ông còn giảm nó xuống còn 60% vậy ông cho ra phiên bản CFW ông đưa nên bao nhiêu nếu mình đoán không nhầm thì là 85%

Nhoxly00

nếu tăng CPU liệu có anh hưởng đến tuổi thọ của máy không?

Như vậy tại sao cứ phải tăng CPU

tùy vào cảm nhận của bạn thôi. hihi. muốn chơi game nặng thì phải tăng 100% chẳng hạn...