• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW-NOKIA 523X-N97 mini Ported Firmware ver 2.0 { Fix 100% lỗi Camera hiện đang dùng}

Nhoxly00

uh của ông ông còn giảm nó xuống còn 60% vậy ông cho ra phiên bản CFW ông đưa nên bao nhiêu nếu mình đoán không nhầm thì là 85%

nhầm thật rồi! :)) tiết lộ thì cho trót luôn. em luôn để 60%. đó là kinh nghiệm của em :D và nhiều chỉ số nữa. FW mượt mà hơn, ram tăng...

thangku1989

tùy vào cảm nhận của bạn thôi. hihi. muốn chơi game nặng thì phải tăng 100% chẳng hạn...

chờ mấy bạn cho ra phiên bản hoàn chỉnh mình sẽ chỉnh nó ở 70% là ổn định nhất? máy yếu không đú đc :))

nhầm thật rồi! :)) tiết lộ thì cho trót luôn. em luôn để 60%. đó là kinh nghiệm của em :D và nhiều chỉ số nữa. FW mượt mà hơn, ram tăng...

ông này đc:))

huutran77

dùng opera mini chuyễn giao diện PDA qua máy tính thì sẽ thanks dc ngay :D

Cám ơn đã hướng dẫn nhé.thank bạn rồi luôn này.mới bị bạn đổi giơi tính bên top của dt mà bi giờ lại gặp bạn ở đây nữa.

Nhoxly00

Cám ơn đã hướng dẫn nhé.thank bạn rồi luôn này.mới bị bạn đổi giơi tính bên top của dt mà bi giờ lại gặp bạn ở đây nữa.

ax ax. cho em sorry:D hihi. ^^ mua iphone củng hợp đó ^^

minhtuanhttm

Bên nhà mình vui đáo để, đang dùng blaze Final bây giờ nhìn thấy bản này chắc tý nữa flash lun (giờ đang sạc pin). Lại một cơn gió mới cho anh em ta hóng mát.hi hi :D

NguyenDuyThanh

Phải nói thật là chắc chắn firmware này ko phải là N97 mini bản full mà là bản lai? (vì bản lai nên sẽ ko có hiệu ứng trong menu như bản full)

Bản lai này mình vừa download về và kiểm tra file rofs2. Firmware Anonymous của mình có những file chứa thông tin cá nhân để phân biệt firmware của mình với của người khác làm, sau khi xem thì nó vẫn còn nguyên tên mình.

=> Bạn này đã dùng firmware Anonymous để cook lại theme, effect và 1 số mod khác vào ...
=> Cũng là 1 firmware tốt với việc thêm vài tùy chỉnh như vậy nhưng mình nghĩ bạn nên trích dẫn là cook lại từ firmware Anonymous của mình thì tốt hơn là việc bạn nói rằng "bạn tự làm firmware và đây là bản n97 mini port hoàn toàn".

thangku1989

Phải nói thật là chắc chắn firmware này ko phải là N97 mini bản full mà là bản lai? (vì bản lai nên sẽ ko có hiệu ứng trong menu như bản full)

Bản lai này mình vừa download về và kiểm tra file rofs2. Firmware Anonymous của mình có những file chứa thông tin cá nhân để phân biệt firmware của mình với của người khác làm, sau khi xem thì nó vẫn còn nguyên tên mình.

=> Bạn này đã dùng firmware Anonymous để cook lại theme, effect và 1 số mod khác vào ...
=> Cũng là 1 firmware tốt với việc thêm vài tùy chỉnh như vậy nhưng mình nghĩ bạn nên trích dẫn là cook lại từ firmware Anonymous của mình thì tốt hơn là việc bạn nói rằng "bạn tự làm firmware và đây là bản n97 mini port hoàn toàn".

thế mà tên này quảng cáo là đã fix lỗi camera thật là chán

thế DuyThanh bao giờ bạn mới cho ra bản hoàn thiện vậy mình đang chờ bạn cho ra bản chột hạ để đỡ phải flash nhiều nữa?

minhtuanhttm

ukm, nghe DT nói có lý. Bạn nên ghi rõ nguồn gốc xuất xứ của bản firmware, nếu dùng Anonymous của DT thì cứ nhận, tất cả ace đều muốn có 1 bản CFW nhanh, nhẹ, ổn định mà. Nhưng phải thanks Tùng cái vì công sức của bạn để fix lỗi Camera mà các pr0 còn đang đau đầu ngâm cứu, nếu mình nói có gì mạo phạm mong bác bỏ qua cho \-/\-/\-/\-/

ThanhTungHT

Active Member

Chính xác là vậy.

thế mà tên này quảng cáo là đã fix lỗi camera thật là chán

thế DuyThanh bao giờ bạn mới cho ra bản hoàn thiện vậy mình đang chờ bạn cho ra bản chột hạ để đỡ phải flash nhiều nữa?

Flash trước khi phát biểu nhé bạn!

[Làm lại CFW từ đầu,chỉ mất công kéo thả thôi bạn ạ!
Lấy thời gian để fix lỗi là hay nhất!
Nếu cần tôi cũng có thể làm được như bạn! Nhưng vấn đề là thời gian.Hay dành thời gian để đến với những cái mới,Cảm ơn bạn đã cho ra CFW rất tốt^^

Bản AnhTamHCM ko có ý kiến gì! Sao bản này có vẽ khó tính vậy bạn?^^
Và bản của nhox nữa ^^

minhtuanhttm

đang sạc pin. chuẩn bj flash. Thanks Tùng rùi nhá. hi mình xin :p

ah ram trung bình là bao nhiu vậy Tùng :-?

minhtuanhttm

đã down tý flash rùi cảm nhận lun. keke

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 35 minutes:

Bắt đầu Flash>>>>>>>>>> chuẩn bị có cảm nhận lun

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

Chính xác là vậy.

Nếu cần tôi cũng có thể làm được như bạn! Nhưng vấn đề là thời gian.Hay dành thời gian để đến với những cái mới,Cảm ơn bạn đã cho ra CFW rất tốt^^

Và bản của nhox nữa ^^

Nếu làm CFW đơn giản chỉ là kéo thả thì khó tạo nên sự khác biệt đâu, bất kì firmware nào muốn tốt đc nhiều người quan tâm phải có điều đó - sự "khác biệt" so với các firmware khác.

Mình ko hề chê trách gì bạn khi bạn cook lại firmware của mình nhưng cái gì cũng có giá của nó, mình bỏ ra công sức làm và chia sẻ free (ko phải chỉ là lên mạng download mấy mod rồi đem vứt vào như bạn nhầm tưởng đâu) nên cook lại thì hãy nói 1 tiếng ở #1 để người khác còn biết thôi => điều đó có thể nói là sự tôn trọng tác giả.

=> Và quan trọng nhất bạn nên đính chính, đây ko phải là firmware N97 mini (nó chỉ là C6 lai 1 số phần của N97 mini thôi).
Topic của bạn mình cũng ko thích nói nhiều, chúc bạn làm đc nh~ CFW tốt.

ThanhTungHT

Active Member
Nếu làm CFW đơn giản chỉ là kéo thả thì khó tạo nên sự khác biệt đâu, bất kì firmware nào muốn tốt đc nhiều người quan tâm phải có điều đó - sự "khác biệt" so với các firmware khác.

Mình ko hề chê trách gì bạn khi bạn cook lại firmware của mình nhưng cái gì cũng có giá của nó, mình bỏ ra công sức làm và chia sẻ free (ko phải chỉ là lên mạng download mấy mod rồi đem vứt vào như bạn nhầm tưởng đâu) nên cook lại thì hãy nói 1 tiếng ở #1 để người khác còn biết thôi => điều đó có thể nói là tôn trọng tác giả.

=> Và quan trọng nhất bạn nên đính chính, đây ko phải là firmware N97 mini (nó chỉ là C6 lai 1 số phần của N97 mini thôi).
Topic của bạn mình cũng ko thích nói nhiều, chúc bạn làm đc nh~ CFW tốt.

Chủ nghĩa cá nhân và cộng đồng đúng là có sự mâu thuẫn^^
Dù sao cũng cảm ơn bạn khi Edit lại Menu,chính xác là Cái đó mất nhiều thời gian nhất^^

Phiên bản này mang tính cộng đồng,không hề có 1 chút cá nhân từ đầu đề tới,dẫn bài^^
Và nên như vậy^^
Thanks Anther1991 nhé!

EmXinhKeEm

Anh NguyenDuyThanh nói đến thế rùi thì anh lethanhtung90 cũng nên viết rõ vô #1 là bản cook lại của NguyenDuyThanh chứ nhỉ? Thật là ... :(

ThanhTungHT

Active Member
Anh NguyenDuyThanh nói đến thế rùi thì anh lethanhtung90 cũng nên viết rõ vô #1 là bản cook lại của NguyenDuyThanh chứ nhỉ? Thật là ... :(

Nói thật chứ,Anh cũng mất công lắm chứ! Cả 1 tuần mày mò tài liệu chứ bộ,2 đêm thức trắng để fix.Thấy công việc thú vị nên làm "quần quật"^^
Không phải chỉnh #1 đâu,Từ đầu đã có chữ Tham khảo các CFW cooker khác.Vã lại CFW này không chỉ tập hợp mỗi mod của DT,Của nhoxly00 này,ATamHCM,ngviethoa,....

Chỉnh sửa cuối:

Nhoxly00

Chính xác là vậy.

Flash trước khi phát biểu nhé bạn!

Và bản của nhox nữa ^^

em không khó tính :D chỉ là bản này không phải N97mn mà bác ghi vậy dễ làm người khác hiểu lầm...

Luu_Tan_Vu

em không khó tính :D chỉ là bản này không phải N97mn mà bác ghi vậy dễ làm người khác hiểu lầm...

neu ai muon n97 mini hoan toan thi dung photon n97 ram manh pin xai hon 2 ngay fix phim cung camera va nghe nhac hay hon fw goc nhieu k ca nhan rat muot