• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW-NOKIA 523X-N97 mini Ported Firmware ver 2.0 { Fix 100% lỗi Camera hiện đang dùng}

ThanhTungHT

Active Member
minh dag dung ban nay,flash sang nay, mjnh thay on,muot ma. Chj co caj vjet tjn nhan cham wa. Srr mjh ko vjet dc tjeg vjet vj onl bag dt

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

minh dag dung ban nay,flash sang nay, mjnh thay on,muot ma. Chj co caj vjet tjn nhan cham wa. Srr mjh ko vjet dc tjeg vjet vj onl bag dt

Cài đặt/Điện thoại/M.hình cảm ứng/Tốc độ soạn thảo/Rất nhanh^^

Nên tắt Mức đ.ứng của MH cảm ứng trong Profile sẽ cảm giác rất mượt đấy ^^

doanduylinh

Theo mình nghỉ các bạn mod sao cũng không bằng bản c6-5233 của anhtamHCM bên symbianVN đâu, theo kinh nghiệm flash lâu nay mình thấy bản của anhtamHCM là good nhất, nhất là pin trâu thật xài bình thường đến 3 ngày, ram thì luôn cầm ở mức 49m.

ThanhTungHT

Active Member
Theo mình nghỉ các bạn mod sao cũng không bằng bản c6-5233 của anhtamHCM bên symbianVN đâu, theo kinh nghiệm flash lâu nay mình thấy bản của anhtamHCM là good nhất, nhất là pin trâu thật xài bình thường đến 3 ngày, ram thì luôn cầm ở mức 49m.

Pin trâu,có khó gì đâu.Lấy lại mặc định CPU,Ram ảo,Giảm dung lượng ảnh,v..v.. Bản ấy cái Menu hơi xấu,bố trí Menu cũng hơi có vô tội vạ ^^

doanduylinh

Pin trâu,có khó gì đâu.Lấy lại mặc định CPU,Ram ảo,Giảm dung lượng ảnh,v..v.. Bản ấy cái Menu hơi xấu,bố trí Menu cũng hơi có vô tội vạ ^^
Menu hoặc giao diện không quan trọng, chu yếu chạy ngon là được rồi, 2 tuần rồi mình chưa reset máy vẫn chạy ầm ầm, chơi game không đứng. Nói chung mod vừa đủ là được dư không tốt đâu (ngoài lề chút : bạn thấy máy file ghots cho pc màu mè quá có bản nào chạy ra gì không)

ThanhTungHT

Active Member
Menu hoặc giao diện không quan trọng, chu yếu chạy ngon là được rồi, 2 tuần rồi mình chưa reset máy vẫn chạy ầm ầm, chơi game không đứng. Nói chung mod vừa đủ là được dư không tốt đâu (ngoài lề chút : bạn thấy máy file ghots cho pc màu mè quá có bản nào chạy ra gì không)
Nói về ghost pc,bản sp3,sp2 của ITQuangNam là lựa chọn tốt nhất.Tuy nhiên,Nếu bạn Ghost 3 lần thì cài lại win 1 lần.Đỡ hỏng ổ cứng hơn.Với win 7 không nên ghost vì thời gian ghost tương đương với quá trình cài rùi^^ Hạn chế cài win và ghost là tốt nhất!
Bạn lại hiểu sai rồi.Màu mè là Theme không ảnh hưởng tới tốc độ Máy.Bạn yên tâm Theme của tớ thuộc dạng dung lượng bé nhất trong tất cả các Cooker đã dùng.Bản AtamHCM có Theme lên tới 2mb đấy^^

Chỉnh sửa cuối:

huutran77

2 tháng nữa mới có photon 04 bác, nó nói vậy chứ 2 tuần nữa là cùng

sao hắn pro thế nhỉ:-?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 36 minutes:

bác chỉ được cái chuẩn, bản này đang đứng nhất nhì trong các cfw n97 ,Nhưng...lâu lâu vào cài đặt điện thoại lại bị dis, khó hiểu, nhưng ko sao, lâu lâu mới bị

Sao mình vào tìmmà chỉ thấy photon c6 chứ không có n97 nhỉ.Bản photon c6 có phải photon 3 bạn nói không vậy socloc 20??Ùa cho mình hỏi thêm một câu khá vu vơ nữa là nếu photon n97 ưu việt vậy thì mình xài nó đi cho rồi chứ cần gì cfw này nhỉ.hay là mấy cái này có ưu điểm gì hơnnhỉ.tại vì không còn mý tét nên chỉ biết hỏi và hỏi.hey.

ThanhTungHT

Active Member
Sao mình vào tìmmà chỉ thấy photon c6 chứ không có n97 nhỉ.Bản photon c6 có phải photon 3 bạn nói không vậy socloc 20??Ùa cho mình hỏi thêm một câu khá vu vơ nữa là nếu photon n97 ưu việt vậy thì mình xài nó đi cho rồi chứ cần gì cfw này nhỉ.hay là mấy cái này có ưu điểm gì hơnnhỉ.tại vì không còn mý tét nên chỉ biết hỏi và hỏi.hey.

Vậy mời chị đi ra nơi khác chơi nhé ^^
Dòng Photon dùng lâu sẽ thấy lỗi hoàn toàn,Nhất là phải Cook thêm tiếng việt vào,xung đột hệ thống.Thử test Xem C6 photon là biết ngay.
Đừng nghĩ Nước ngoài là tốt nhé! Họ cũng bình thường như mình thôi^^

huutran77

Vậy mời chị đi ra nơi khác chơi nhé ^^
Dòng Photon dùng lâu sẽ thấy lỗi hoàn toàn,Nhất là phải Cook thêm tiếng việt vào,xung đột hệ thống.Thử test Xem C6 photon là biết ngay.
Đừng nghĩ Nước ngoài là tốt nhé! Họ cũng bình thường như mình thôi^^

Vậy hả, tại mình chưa biết.nếu không cook tiếng việt thì sao nhỉ??tại vì cũng không cần lắm.

ThanhTungHT

Active Member
Vậy hả, tại mình chưa biết.nếu không cook tiếng việt thì sao nhỉ??tại vì cũng không cần lắm.

Vậy bạn hãy down hẳn bản ấy về.Remove Các ngôn ngữ còn lại để mỗi gói 01 thôi.Dùng củng được,nhưng so với bản này tương đương thôi ^^
Người Việt nên dùng hàng Việt bạn ạ.

Sẻ có N97 mini 4.0,thế nên bạn dùng tạm bản này đi.

khangvn

5230 sau khi flash theo cảm nhận of mình nói chung là mượt,tốc độ cũng được.sau thấy giống bản anonymous of DT wá.sau khi flash ram 57mb.pin thì chưa cảm nhận được.hiệu ứng chủ đề khi mở hiệu ứng khác thì 2 hiệu ứng + với nhau.hiệu ứng trong menu ko có.nói chung ok!

Chỉnh sửa cuối:

levanson_86

bac oi, ban nay voi ban anonymous 2 (3/5) cua bac duy thanh thi ban nao tot hon
hỏi hay thật-bác nên nhớ 100 người hỏi câu đó sẽ được 1000 câu trả lời same same như " dùng và cảm nhận" =>"don't ask like that again"! (silly...)

anhphu18

photon, photon^c6,photon c6-02,photon c6-03, photon n97 beta. Nhiều bản lắm biết bạn cần bản nào hả đồng hương. :D
đang muốn tìm bản photon N97 mini, không biết tiếng anh nên đọc không hiểu, ai dịch và post giùm với

ai xài rồi cho nhận xét so với bản của DT , cái nào tốt hơn vậy

nhoxjnhzai

Bác tung0088 reg nick mới !treo đầu dê là port n97 mini rất ro mà thực chất là edit của duythanh vì chỉ cần kéo thả là có thể tạo đc cfw như thế thật nực cười!