• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia 5800 v60.0.003 - The Dark Knight Returns by dangquy197

wanbeytuananh

nếu muốn menu là 3 hàng thì làm như nào vậy bác.hj
đã flash,trông rất mượt ;:)
mod menu nếu như trong fw chưa có sẵn đây, mượn của chikenboy_18:))
nếu không muốn flash lại, có thể dùng Menu Grid Switcher

chủ top thêm zùm mìk mấy game đua xe kảm biến chuyển động nữa nhé. thank
cài game raging thunder xem bạn, hay lắm :D

M4_Vu0ng_001

bạn có thể fix bằng cục nam châm tai nghe
bạn tìm trên gg nhé,mình đã làm thành công với nó :)

có thể do lỗi phần cứng là màn hình đấy bạn ah, trước mình cũng bị thế , thỉnh thoảng đang dùng thì màn hình sọc sọc, trắng xóa luôn. sau phải mang ra care nó thay màn hình cho:(

Mình cảm ơn 2 bạn nhiều

trilieu12

bản này quả là tốt ! nhưng khi màn hình chờ tối đi , khi chạm cho sáng lại thì kết quả là : màn sáng lại + vào luôn ứng dụng(nếu icon ứng dụng nằm ở chỗ chạm vào). Bạn xem có mod nào để sửa hiện tượng này ? thì bản cfw này là tuyệt vời !!!

dangquy197

bản này quả là tốt ! nhưng khi màn hình chờ tối đi , khi chạm cho sáng lại thì kết quả là : màn sáng lại + vào luôn ứng dụng(nếu icon ứng dụng nằm ở chỗ chạm vào). Bạn xem có mod nào để sửa hiện tượng này ? thì bản cfw này là tuyệt vời !!!

Đấy ko phải lỗi, bạn chỉnh thời gian khóa phím sao cho nó khớp vs thời gian màn tối lại là được. Mình set thời gian như thế là bởi vì những người nghe nhạc như mình muốn next bài hát cũng khó

dangquy197

Mất 2 ngày để Fix xong lỗi và bổ sung các tính năng mới thì FW lại mắc lỗi ko chạy dc 1 số game Java của VN như Ola, Kill Zone :( Ai biết cách thì cứu e với, đã thử nạp các bản Java 2.0, 2.1 vào, tắt hết báo cáo mà vẫn bị crash :(

M4_Vu0ng_001

Mất 2 ngày để Fix xong lỗi và bổ sung các tính năng mới thì FW lại mắc lỗi ko chạy dc 1 số game Java của VN như Ola, Kill Zone :( Ai biết cách thì cứu e với, đã thử nạp các bản Java 2.0, 2.1 vào, tắt hết báo cáo mà vẫn bị crash :(

1 cơ số người đang hóng bản update của bác cho các dòng máy,cố gắng bác nhá:D
Mà bác thi xong chưa, làm bài tốt chứ??
bạn có thể fix bằng cục nam châm tai nghe
bạn tìm trên gg nhé,mình đã làm thành công với nó :)

có thể do lỗi phần cứng là màn hình đấy bạn ah, trước mình cũng bị thế , thỉnh thoảng đang dùng thì màn hình sọc sọc, trắng xóa luôn. sau phải mang ra care nó thay màn hình cho:(
Tiện thể cho mình hỏi thay màn hình thì cỡ bao nhiêu tiền vậy bạn?
Mà không biết có phải lỗi màn hình hay không mà mình thử cho cục nam châm lại cái màn hình thì nó vẫn không lên, chứ không giống như clip trên youtube..

cuongno2

2

Mấy pro cho hỏi trc mình đã nâng cấp em 5800 lên v60 nhưng sau khoảng 10lần 4mat máy mình kiểm tra lại đã trở về v52 mình muốn up lại nhưng khổ là cắm đt vào pc chọn ovi suite pc ko nhận cug ko có biểu tượng kết nối usb trên màn hình đt chọn ổ đĩa chung thì pc nhận như thường ai biết tại sao ko giúp mình với.thank
20304

Radium

Moderator
Mấy pro cho hỏi trc mình đã nâng cấp em 5800 lên v60 nhưng sau khoảng 10lần 4mat máy mình kiểm tra lại đã trở về v52 mình muốn up lại nhưng khổ là cắm đt vào pc chọn ovi suite pc ko nhận cug ko có biểu tượng kết nối usb trên màn hình đt chọn ổ đĩa chung thì pc nhận như thường ai biết tại sao ko giúp mình với.thank
20304

Lên v60 thì sao xuống v52 được bạn. Bạn gỡ pcsuite ra rồi cài lại xem sao.

cuongno2

2

Lên v60 thì sao xuống v52 được bạn. Bạn gỡ pcsuite ra rồi cài lại xem sao.

mình có post ảnh đó bạn sem đi.ko bảo mình nói sai.
Thế bình thường chưa cài pc suite cắm đt vào pc chọn pc suite pc nhận ko.

dangquy197

1 cơ số người đang hóng bản update của bác cho các dòng máy,cố gắng bác nhá:D
Mà bác thi xong chưa, làm bài tốt chứ??

Tiện thể cho mình hỏi thay màn hình thì cỡ bao nhiêu tiền vậy bạn?
Mà không biết có phải lỗi màn hình hay không mà mình thử cho cục nam châm lại cái màn hình thì nó vẫn không lên, chứ không giống như clip trên youtube..

E mới xong 3 môn bác à, còn 5 môn nữa. Tình hình là 3 môn kia tạm ổn, còn mấy môn xương như Triết, Logic, Đại số, Vật Lí ko biết qua dc ko

20304

Muốn về V52 thì bạn ra cửa hàng bảo họ chạy bằng box mới ko chết máy nhé

mình có post ảnh đó bạn sem đi.ko bảo mình nói sai.
Thế bình thường chưa cài pc suite cắm đt vào pc chọn pc suite pc nhận ko.

Thử vào USB, chọn Hỏi mỗi lần chứ đừng để mặc định

cuongno2

2

E mới xong 3 môn bác à, còn 5 môn nữa. Tình hình là 3 môn kia tạm ổn, còn mấy môn xương như Triết, Logic, Đại số, Vật Lí ko biết qua dc ko

Muốn về V52 thì bạn ra cửa hàng bảo họ chạy bằng box mới ko chết máy nhé

Thử vào USB, chọn Hỏi mỗi lần chứ đừng để mặc định

nói ôg này éo hiểu j.mình up lên v60 rồi nhưg sao 4mat máy lại về v52 vậy.

dangquy197

Cái Version đó muốn đánh 52 chứ đánh 800 cũng ko sao cả, đã là CFW thì muốn sửa lại sao cũng được. Còn mà từ lõi V60 muốn về V52 thì cần box của thợ, ko là chết máy, hi vọng bạn hiểu ý mình. Còn muốn Flash lại thì ko cần chờ máy tính nhận Ovi suite mà chỉ cần tắt máy, flash ở chế độ DEAD PHONE chứ ko cần lằng nhằng như trên ;;) Do mình nói qua loa quá nên bạn mới là người ko hiểu nguyên lí của CFW thôi

wanbeytuananh

ngu lại ko biết tiếp thu, ko biết thì hỏi kĩ người ta nói cho mà nghe bạn ah, :)):)), hỏi như bạn thì có biết mình cũng ko thèm trả lời=))

cuongno2

2

Cái Version đó muốn đánh 52 chứ đánh 800 cũng ko sao cả, đã là CFW thì muốn sửa lại sao cũng được. Còn mà từ lõi V60 muốn về V52 thì cần box của thợ, ko là chết máy, hi vọng bạn hiểu ý mình. Còn muốn Flash lại thì ko cần chờ máy tính nhận Ovi suite mà chỉ cần tắt máy, flash ở chế độ DEAD PHONE chứ ko cần lằng nhằng như trên ;;) Do mình nói qua loa quá nên bạn mới là người ko hiểu nguyên lí của CFW thôi

flash dead phone cần mỗi jar liệu đc ko.