• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

0908727527

- Bác nên bỏ cái vô hiệu hóa tin nhắn, nhật ký, danh bạ, đồng hồ để tiết kiệm ram đi tại vì lúc thoát ra vào lại phải chờ vài s mới zô đc ức chế lắm :D
- Bỏ thì lần sau nó sẽ vào nhanh hơn
Tested ...

ANPRIME

mai có đi làm không mà thức khuya dữ vậy anh,em mới dơn xong hà, chuẩn bị flash,chỉ cần fix đươc lỗi camera nữa là ok,em thấy bản 5/9 cũng hoàn hảo quá rối,anh Bảo vất vả quá rồi,thanks a nhiều,g9

KhueKn

Rất cảm ơn anh về bản fix lỗi. Nhưng anh có thể chỉ cách để em tự bỏ cái Conversation được không ạ? :(

0908727527

Rất cảm ơn anh về bản fix lỗi. Nhưng anh có thể chỉ cách để em tự bỏ cái Conversation được không ạ? :(

Vào topic tổng hợp page 16 #607 down Conversation VH by JackPham tìm theo đường dẫn rồi xóa :D

ANPRIME

phải nói là bản 5/9 đã fix của anh Bảo thật tuyệt,hầu như không còn lỗi phát sinh nào nửa,em thật sự hài lòng về nó.

zxcvbnmasd

có thấy ghi bản fix 5/9 đâu bạn,vẫn giống hôm nọ,2 cái link,down về lại cái cũ thì mệt nghỉ

zxcvbnmasd

flash nhìu quá sắp tụt cả nút nguồn vào trong máy rùi :D
mà sao cho cái music của nó là là xpressmusic nhỉ,âm nhạc của C6 nge ra loa nản thấy ớn

daugiang1987

flash nhìu quá sắp tụt cả nút nguồn vào trong máy rùi :D
mà sao cho cái music của nó là là xpressmusic nhỉ,âm nhạc của C6 nge ra loa nản thấy ớn

Tụt vào trong thì kéo ra lại, âm nhạc thì chỉ đến vậy thôi bạn còn cái menu đó các bạn thấy ntn

lilandy99

Tụt vào trong thì kéo ra lại, âm nhạc thì chỉ đến vậy thôi bạn còn cái menu đó các bạn thấy ntn

Bản fixx tốt thật rồi đấy bác ạ...nhưng sao cái folder game đâu rồi bác..em thík cái folder ấy lắm :D

troly

Well-Known Member

Menu thì có vẻ hơi nhỏ (màn hình hơi chật), bên trong ứng dụng nó có 3 icon play/pause; Next; rewin mà bấm vào chả có tác dụng gì hêt?

0908727527

Menu thì có vẻ hơi nhỏ (màn hình hơi chật), bên trong ứng dụng nó có 3 icon play/pause; Next; rewin mà bấm vào chả có tác dụng gì hêt?

3 cái đó là Emulkey thì phải, nhưng e ẩn nó đi rồi nên k thấy :D

Chỉnh sửa cuối:

ken_arct

Thanks bn Daugiang về bản fix lỗi FW. Mình thấy nó chạy khá ổn rồi đấy. :D. Còn giờ mỗi người chịu khó xíu là biến nó theo ý thích của mình rùi. :)
Có ai test thời gian sử dụng pin chưa nhỉ. Bản hôm qua mình dùng được 1 buổi chiều ( trong đó có ngốn được 1 bộ phim hơn 2 tiếng Hangover.. và vọc lung tung cái app swipe :)) ).
Còn bản fixx này cày từ 7h sáng tới h, được 3 tiếng rùi game + music... Thấy nó sụt đi 1 vạch roài. Mà sụt xong vạch đầu thì cũng hết nhanh. KHông biết có phải pin bị chai rùi ko nhỉ.. :(( )

troly

Well-Known Member
Thanks bn Daugiang về bản fix lỗi FW. Mình thấy nó chạy khá ổn rồi đấy. :D. Còn giờ mỗi người chịu khó xíu là biến nó theo ý thích của mình rùi. :)
Có ai test thời gian sử dụng pin chưa nhỉ. Bản hôm qua mình dùng được 1 buổi chiều ( trong đó có ngốn được 1 bộ phim hơn 2 tiếng Hangover.. và vọc lung tung cái app swipe :)) ).
Còn bản fixx này cày từ 7h sáng tới h, được 3 tiếng rùi game + music... Thấy nó sụt đi 1 vạch roài. Mà sụt xong vạch đầu thì cũng hết nhanh. KHông biết có phải pin bị chai rùi ko nhỉ.. :(( )

Đồng ý với bạn về việc pin hết nhanh, tối qua sau khi flash, xong vọc tí>đi ngũ pin còn 5 vạch>sáng bấm nguồn không lên>tưởng đâu máy chết luôn zồi.
Sao fw này camera chụp tệ thế nhỉ, ống kính 3,2mb như nhau mà thằng n73 chụp hình đẹp hơn hẳn?

langthangtronkiep

Đồng ý với bạn về việc pin hết nhanh, tối qua sau khi flash, xong vọc tí>đi ngũ pin còn 5 vạch>sáng bấm nguồn không lên>tưởng đâu máy chết luôn zồi.
Sao fw này camera chụp tệ thế nhỉ, ống kính 3,2mb như nhau mà thằng n73 chụp hình đẹp hơn hẳn?

uhm, công nhận là bản này camera tệ thật, ko hỉu sao nữa. Menu 4x4 này nhỏ quá, mình dùng ko quen, hic :(( Quan trọng nhất là tốc độ xử lý cũng chậm hơn hẳn các bản khác, vào tin nhắn, danh bạ hay cài đặt cũng phải đợi nữa :(( Cái nhạc thì khắc phục bằng cách mở nhỏ hoặc dùng tai nghe thì vẫn ngon. Piin thì vừa flash xong nên chưa test được :p Bác Bảo có thể chế 1 bản menu 3x và themes mặc định như các bản cũ được ko bác :D

0908727527

uhm, công nhận là bản này camera tệ thật, ko hỉu sao nữa. Menu 4x4 này nhỏ quá, mình dùng ko quen, hic :(( Quan trọng nhất là tốc độ xử lý cũng chậm hơn hẳn các bản khác, vào tin nhắn, danh bạ hay cài đặt cũng phải đợi nữa :(( Cái nhạc thì khắc phục bằng cách mở nhỏ hoặc dùng tai nghe thì vẫn ngon. Piin thì vừa flash xong nên chưa test được :p Bác Bảo có thể chế 1 bản menu 3x và themes mặc định như các bản cũ được ko bác :D

Vào tin nhắn, danh bạ k phải do chậm đâu mà là do mod tắt danh ba,... chạy nền sau khi exit để giải phóng ram đó :D

Chỉnh sửa cuối:

Asutaka

Vào tin nhắn, danh bạ k phải do chậm đâu mà là do mod tắt danh ba,... chạy nền để giải phóng ram đó :D

cái mod tắt các ứng dụng chạy ẩn hình như ko có tác dụng, mình ra vào tin nhắn danh bạ thì nó vẫn còn nguyên đó.
menu như vậy theo mình là ok rùi, mình thấy rất rõ và đẹp đó chứ, còn in thì mình ko bít tại hm wa sạc đầy rùi mới flash sáng nay vẫn còn nguyên.