• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

Asutaka

TTPOD bản mới nhất là 3.71 cài bình thường nhé

Đang thữ nghiêm bản mới làm theo nhửng cái mình lựa chọn nếu đc thì có thể up lên cho anh em ai thích thì dùng vì mới phát hiện ra nhìu cái hay

uhm, chắc up bản này của a bảo lun, chứ bản hum wa tốn pin wa

conmeoma

Mình vừa cài xong nè, camera chạy tốt rùi nhưng sao phím media kế bên chữ Xpressmusic không hoạt động nè?hichic
còn chất lượng nhạc thì khi nghe bằng tai nghe thì cũng đã tai đó chứ, mở rộng âm thanh ra rồi, bass đánh vậy cũng vừa tai rồi, nói chung là cũng ngang ngửa với bản gốc rùi. Bản gốc xpressmusic thì bass đánh mạnh hơn nhưng âm thanh nghe có vẻ 0 sáng và lớn = bản này. Không biết các bạn cảm nhận thế nào? Nói chung ai thấy ưng ý thì cài luôn đi, đừng đòi hỏi nhiều quá vì không có gì là hoàn hảo cả, được cái này thì mất cái kia thôi,thành quy luật rồi mà phải không các bạn?Bây giờ chỉ cần fix lại phím media là ok rồi. Thank bạn Daugiang nhiều lắm ha. ^^

kyshita

Bản fix này ko ổn định bằng bản 5-9, mình vẫn kết bản bản đó nhất :(

Chỉ cần fix lỗi camera còn đâu giữ nguyên là rất ổn rồi :D

conmeoma

Còn nữa, các bạn muốn thưởng thức âm nhạc trọn vẹn thì nên nghe = tai nghe đi, vậy mới đúng chứ nghe = loa ngoài thì không phản ánh hết chất lượng nhạc được. còn không thì kết nối với dàn âm thanh để cả nhà nghe luôn cho sướng chứ loa ngoài của điện thoại bé tẹo, chủ yếu để reo nhạc chuông và thực hiện cuộc gọi thôi mà. Nên đừng chê về âm thanh nữa. Nên chọn nhạc mp3 chất lượng 320kb đó, 0 thì 192kb cũng dc, để chế độ default preset và stereo widening là nghe hay phết luôn. Mình thường nghe như vậy thấy ok lắm mà. Máy chạy hơi chậm là do hiệu ứng đẹp, giao diện đẹp mà. Chứ cái gì cũng muốn thì sao dc vì 5530 là dòng dt trung cấp mà, nó có cái giá của nó, còn hàng cao cấp thì phải hơn chứ. Mình thấy bạn daugiang đã hết sức nhiệt tình lắm rồi. Bữa giờ mình ghé topic đọc hết bài của các bạn thấy yêu cầu dữ quá,hôm nay bức xúc quá post luôn.1 lần nữa xin cảm ơn bác chủ topic nhiều nha vì đã cố gắng chiều lòng bọn mình ^^ Chúc bạn ngày càng phát huy thêm nhiều cái hay hơn nữa nha

ANPRIME

khi nào anh Bảo làm xong thì up len nhe,nghe anh "mới phát hiện ra nhìu cái hay " làm em cũng hiếu kỳ quá".ở bản mới này,ai thích thì flash.yêu cầu không bàn tán ji hết,vì nó được làm theo sở thích của anh bảo mà,he he,nếu có thì up lên liền nhe anh em mong lắm đó

daugiang1987

Đang làm đây các bạn vì có nhìu cái mình thích nhưng mod vào bit có gây lổi gì ko nên phải cần thời gian nhé các bạn mà củng đừng kỳ vọng lắm đôi lúc thất bại thì chã bit nói gì thui để khi nào cảm thấy đc thì up lên....thank các bạn

Asutaka

Đang làm đây các bạn vì có nhìu cái mình thích nhưng mod vào bit có gây lổi gì ko nên phải cần thời gian nhé các bạn mà củng đừng kỳ vọng lắm đôi lúc thất bại thì chã bit nói gì thui để khi nào cảm thấy đc thì up lên....thank các bạn

uhm, a bảo cứ test kỹ đi rùi up lên cho a e, a bảo vất vả nhìu rùi, bữa nào hú a bảo đi cafe, ok? :D

nam_tran2701

uhm, a bảo cứ test kỹ đi rùi up lên cho a e, a bảo vất vả nhìu rùi, bữa nào hú a bảo đi cafe, ok? :D

đi nhậu đi , lớn rồi còn la cà cà phê cà pháo làm gì

mà nói thiệt nha mỗi người 1 kiểu thế này thì C6 ra thêm vài bản mới nữa chắc cũng chưa Cook xong 1 bản cho hợp ý tất cả mọi người.

Last edited by a moderator:

daugiang1987

Đã xong hết rùi các bạn jo chi còn mổi cái menu thui mà cái hiệu ứng thữ đủ mọi cái rùi nhé cuối cùng đưa hiệu ứng về bản gốc nhé vì lổi và nặng máy

bebe_cute

Đã xong hết rùi các bạn jo chi còn mổi cái menu thui mà cái hiệu ứng thữ đủ mọi cái rùi nhé cuối cùng đưa hiệu ứng về bản gốc nhé vì lổi và nặng máy

up lên liền ih a! hiệu ứg để tụi e tự add đc hihi

ANPRIME

anh Bảo cứ test đi,khi nào thích hợp thì share cho anh em,chúc anh thành công.thực ra cũng muốn đi cafe với anh lắm nhưng em ở tiền giang,không tiện gặp,có cơ hội cũng muốn gặp anh để xem ở ngoài anh như thế nào,chứ nhìn hình trong forum thấy ngầu quá he he

0908727527

Chả cần phải vội dù jì có update mới cũng đem về làm lại 1 tí cho theo ý mình ;;)

langthangtronkiep

Bác nào cho mình hỏi cách làm sao để thay cái themes mặc định với :D mình thích cái themes cũ của thằng cháu C6, bản 5/9 này bác Bảo bỏ đi rùi :((

0908727527

Bác nào cho mình hỏi cách làm sao để thay cái themes mặc định với :D mình thích cái themes cũ của thằng cháu C6, bản 5/9 này bác Bảo bỏ đi rùi :((

Ý bạn là s ? Cái theme màu trắng phải k?
Nếu đúng thế thì bung bản cook cũ ra chép 2 đường dẫn ROFS2\Resource\skins & ROFS2\private\10207114\import vào bản #
Set theme mặc định thì vào ROFS2\private\10202be9\101F876F sửa dòng 0x14 string "UID của theme" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

langthangtronkiep

Ý bạn là s ? Cái theme màu trắng phải k?
Nếu đúng thế thì bung bản cook cũ ra chép 2 đường dẫn ROFS2\Resource\skins & ROFS2\private\10207114\import vào bản #
Set theme mặc định thì vào ROFS2\private\10202be9\101F876F sửa dòng 0x14 string "UID của theme" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Ý mình là muốn dùng bản 5/9 này nhưng dùng themes mặc định là cái themes màu trắng của bản cũ ấy. UID của themes lấy như thế nào nhỉ pro :D