• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

daugiang1987

Mổi người mổi ý giờ có bản đó rùi các bạn mod lại menu hay gì thì tùy thích thui đơn giản mà tham khảo trong 4rum tí làm được hết

nguyet_nhu

menu kiểu này xem ko biết cái nào là cái nào hết nhất là khi vào cái application chử nó dính chùm lại với nhau chán. :|
bãn này còn thua cái bản cũ nữa anh có thể cho em xin lại cái bãn củ mà fix lại cái camara ko? :-/
với lại cái hiệu ứng này nó bị làm sao ko biết nữa có hàng đầu là có chiếc lá bay bay còn mấy hàng còn lại ko có :(

Asutaka

Menu thì có vẻ hơi nhỏ (màn hình hơi chật), bên trong ứng dụng nó có 3 icon play/pause; Next; rewin mà bấm vào chả có tác dụng gì hêt?

3 nút đó thì pro đưa nó ra ngoài hs mới có tác dụng., nhưng mà đã có widget music rùi thì cái này có vẻ hơi thừa !

thuongkoi

Bác bảo ơi.Bác cho em xin cái font chữ như bản bác up ngày 1/9 được ko ah.Em kết cái font đây quá :X

ANPRIME

theo cảm nghĩ của em thì bản fix 5/9 của anh Bảo đã gần như fix toàn bộ lỗi rồi,về phần camera em thấy chất lượng không tệ như các bạn nói,em đã test thử vào lúc 11h 30 pm hôm qua thấy cũng không tệ,về phần menu thì 9 người 10 ý,không ai giống ai,mọi người có thể cook theo sở thích của mình mà,có thể nói từ đầu topic cho đến giờ anh Bảo luôn cố gắng tạo cho chúng ta 1 bản cook firmware hoàn hảo đúng không.đúng thực là tốc độ bản này có hơi chậm nhưng bù lại thêm và hiệu ứng rất đẹp,ram free gần 45 Mb.ở mỗi bản cfw chúng ta chỉ có thể chọn ,hoặc tốc độ nhanh hoặc giao diện đẹp thui ,đó là tùy mỗi người,ai thích bản nào thì flash bản đó.

daugiang1987

Đang làm menu lại kiểu khác xem nếu thấy hợp lý là cook lun nguyên bản theo ý thích của mình còn các bạn muốn thêm bớt thì tùy các bạn nhé giờ mình mệt với kiểu mổi người mổi ý lắm rùi, Bạn thuongkoi muốn xin font đó thì bung bản đó ra lấy và chép vào thui

Bản này chậm là do hiệu ứng các bạn nào muốn nhanh đơn giản thì lấy hiệu ứng bản củ là oke thui mình củng đang thử nhửng kiểu hiệu ứng khác xem sao làm cái fw mod gộp này sơ sẩy tí là dính lổi liền

Chỉnh sửa cuối:

hoathac

hihi!khổ thân bác chiều ý mọi người rồi đâm mệt. thôi bác ạh như thế này là ok lắm rùi bác cứ làm một bản bác để bác dùng còn kệ. thích bác up lên ai thử thì test còn đâu nghỉ tí cho đỡ mệt

bebe_cute

Đang làm menu lại kiểu khác xem nếu thấy hợp lý là cook lun nguyên bản theo ý thích của mình còn các bạn muốn thêm bớt thì tùy các bạn nhé giờ mình mệt với kiểu mổi người mổi ý lắm rùi, Bạn thuongkoi muốn xin font đó thì bung bản đó ra lấy và chép vào thui

Bản này chậm là do hiệu ứng các bạn nào muốn nhanh đơn giản thì lấy hiệu ứng bản củ là oke thui mình củng đang thử nhửng kiểu hiệu ứng khác xem sao làm cái fw mod gộp này sơ sẩy tí là dính lổi liền

bản 5/9 cũ có fải bản cook a thích hem zạh? Hi vọg a thix bản ấy hehe a đag dự tính làm menu 3x theo kỉu xtreme hở?

Asutaka

ah, a bảo cho e hỏi là cái mod tắt các ứng dụng chạy ẩn là do a bỏ đi hay là lúc fix lổi camera thì bị hư vậy.

daugiang1987

ah, a bảo cho e hỏi là cái mod tắt các ứng dụng chạy ẩn là do a bỏ đi hay là lúc fix lổi camera thì bị hư vậy.

A đã mod vào đầy đủ nhé.

"Ngọc này đang thô quá phải có thời gian trau chuốt mới đẹp được"

Asutaka

A đã mod vào đầy đủ nhé.

"Ngọc này đang thô quá phải có thời gian trau chuốt mới đẹp được"

ủa, sao lạ vậy ta, máy e thì cái mod đó ko hoạt động, vào tin nhắn, lúc exit thì thấy nó vẫn còn đó. có ai bị như mình ko.

nguyet_nhu

ở đây có bạn nào còn lại link củ của bãn up ngày 5/9 ko cho mình xin với.
kệ ko cần camara cũng được mình củng ít khi chụp hình lắm. ai còn thì cho mình xin. cảm ơn rất nhiều

daugiang1987

kệ ko cần camara cũng được mình củng ít khi chụp hình lắm. ai còn thì cho mình xin. cảm ơn rất nhiều

Để tối về anh fix lại cái menu rồi a gỡi link cho làm gì mà nóng vội thế

nobody888

ở bản mới này bạn chỉ cần cái menu 3x4 thôi mà, bung bản cfw ra sửa lại không thì dùng xplorer sửa trực tiếp là xong, tội gì phải down cả file rof2 về cho cực thân vậy.

nguyet_nhu

Để tối về anh fix lại cái menu rồi a gỡi link cho làm gì mà nóng vội thế

vậy thì em cãm ơn anh trước nếu có fix thì mod đi 3 icon play/pause; Next; rewinem thấy nó thừa và cũng ko cần đến thanks anh rất nhiều the good men :D

ở bản mới này bạn chỉ cần cái menu 3x4 thôi mà, bung bản cfw ra sửa lại không thì dùng xplorer sửa trực tiếp là xong, tội gì phải down cả file rof2 về cho cực thân vậy.

mình cũng cãm ơn bạn nhưng mà mình thấy hướng dẩn làm thấy chóng mặt quá nên sợ làm sai cái dính lổi thì chết nên muốn được anh Bảo giup đỡ :D

Last edited by a moderator:

nam_tran2701

mình cũng cãm ơn bạn nhưng mà mình thấy hướng dẩn làm thấy chóng mặt quá nên sợ làm sai cái dính lổi thì chết nên muốn được anh Bảo giup đỡ :D

sai thì làm lại không bi gì gì đâu, bạn bung cái rof2 gốc ra, sau đó vào resource/ gird /lct chép cái file akn_logical_template_3.xml vào thẻ nhớ máy, mở xplorer lên chép nó vào driver c theo đúng đường dẫn trên.

quan89tn

a Bảo ơi..cho xin cái font của bộ trước...bộ 5-9 hem thấy font đấy..cả theme symbian 3 nữa nhé...e ko biết tên của nó để tìm....à mà cái TTpop cài nhưng bị loi "Sýtem error" là sao nhỉ?

zxcvbnmasd

Tụt vào trong thì kéo ra lại, âm nhạc thì chỉ đến vậy thôi bạn còn cái menu đó các bạn thấy ntn

menu thì ổn,nhưng hình như chưa ép tốc độ con chip lên nên xử lí thấy chậm sao ý anh à,cái menu thì ngon nhưng e không thích kiểu sắp xếp thông mình hay jj đó,mặc định rồi tự chỉnh thích hơn nhìu

daugiang1987

a Bảo ơi..cho xin cái font của bộ trước...bộ 5-9 hem thấy font đấy..cả theme symbian 3 nữa nhé...e ko biết tên của nó để tìm....à mà cái TTpop cài nhưng bị loi "Sýtem error" là sao nhỉ?

TTPOD bản mới nhất là 3.71 cài bình thường nhé

Đang thữ nghiêm bản mới làm theo nhửng cái mình lựa chọn nếu đc thì có thể up lên cho anh em ai thích thì dùng vì mới phát hiện ra nhìu cái hay

troly

Well-Known Member
TTPOD bản mới nhất là 3.71 cài bình thường nhé

Đang thữ nghiêm bản mới làm theo nhửng cái mình lựa chọn nếu đc thì có thể up lên cho anh em ai thích thì dùng vì mới phát hiện ra nhìu cái hay

Có chưa? ném lên đi.....