• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

Asutaka

Sao lâu quá không thấy bản up mới nhỉ? Ah sẵn cho mình hỏi lun cái pm Swype (viết tin = trược qua từ) dung lâu nay nên nó lưu rất nhiều từ rồi, nếu up firmware thì dữ lệu mất làm sao??

mấy bữa nay a bảo bận đi công tác, các bạn ráng chờ, khi a bảo sẽ có bản mới nhé :D

cho minh hoi cai nay hoi ngu ngu ti,co fai muc do Ram trong the hien toc do cua may hay ko? Vi du cug chay chug do fan mem ,mot ban fw trog 56 M va ban khac trog 60 m thi ban trog 60 m chay nhanh hon fai ko ? Hay la dung nhung fan mem nhu speed go de kiem tra. Ai biet chi minh voi .sorry vi online tren dt nen ko go tv dc

cái này mình ko rõ nhưng trả lời đại, Ram ko quyết định tốc độ của máy, ram free nhiều thì chạy dc nhìu ứng ựng hơn và thế thôi, tốc độ của máy nhanh hay chậm phụ thuộc vào CPU và các mod do a bảo thêm vào,

Last edited by a moderator:

troly

Well-Known Member
cái này mình ko rõ nhưng trả lời đại, Ram ko quyết định tốc độ của máy, ram free nhiều thì chạy dc nhìu ứng ựng hơn và thế thôi, tốc độ của máy nhanh hay chậm phụ thuộc vào CPU và các mod do a bảo thêm vào,

Đúng là trả lời đại: Ram quyết định tốc độ xử lý của máy, song bên cạnh đó nó còn liên quan đến xung nhịp của CPU, bộ nhớ... Do đó ram trống nhiều thì xử lý được nhiều tác vụ khác nhau, chạy nhiều ứng dụng...và nhanh hơn.

lilvlil

Không biết có cách nào kick cho loa 5530 to hơn không các bạn nhỉ. Như kiểu kick loa cho N6233 ấy. Nghe loa con 6233 mà phát thèm.

phamgiang1987

xin hỏi :
mình muốn add thếm ngôn ngữ nữa vào rồi flash thì liệu có bị lỗi hệ thống k?
với lại mình cần add tiếng Nga vào điện thoại nhưng k tìm được bộ ngôn ngữ đó, mình đã thử tách từ các bản rom nhưng k tìm thấy
nếu ai biết thì chỉ cho mình nhé
thanks

Asutaka

xin hỏi :
mình muốn add thếm ngôn ngữ nữa vào rồi flash thì liệu có bị lỗi hệ thống k?
với lại mình cần add tiếng Nga vào điện thoại nhưng k tìm được bộ ngôn ngữ đó, mình đã thử tách từ các bản rom nhưng k tìm thấy
nếu ai biết thì chỉ cho mình nhé
thanks

bạn vào đây xem sẽ rõ, còn ngôn ngữ thì dùng nafirm down là dc thôi mà.!!!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?89649-Cách-thêm-ngôn-ngữ-bất-kỳ-cho-nokia-s60(100-ảnh)

Asutaka

ngohuyhoang

a Bảo đi công tác à ^.^ vậy mà em tưởng đang luyện bộ core firmware N8 của sếp mathanh

b0m_lx

mình dùng bản kô gộp rom thấy rất ok , nhưng cái hs wighget ý , chẳng để làm gì kả , muốn add hs ss , iphone cxung kô đc . mình có ý kiến là bác Bảo thay hs wighget là hs ss và để samsungtoolber.mif ở ổ C để ae có thể tùy chỉnh hs , để ở ổ Z muốn chỉnh cũng chẳng đc . :D

danh_thuan269

thêm cái nhắn tin bị cứng ko mượt như trước và để xem tó6c độ 500/434 như bác nói thì coi như thế nào.
bạn chỉ mình ép xung cho con n97 được ko vậy
và cái mod tiết kiệm pin nữa kon n97 của em nhanh hết pin quá
và mod lại theme
ai trả lời dùm cái này với

daugiang1987

mình dùng bản kô gộp rom thấy rất ok , nhưng cái hs wighget ý , chẳng để làm gì kả , muốn add hs ss , iphone cxung kô đc . mình có ý kiến là bác Bảo thay hs wighget là hs ss và để samsungtoolber.mif ở ổ C để ae có thể tùy chỉnh hs , để ở ổ Z muốn chỉnh cũng chẳng đc . :D

HS SS hay IPHONE thì ở topic củ của nó đã có rùi còn cái này thì mình ad được các wiget mình thích ra ngoài HS quan trọng là nhanh và xem video clip online là oke.

ai trả lời dùm cái này với

Rất tiếc là mình ko có N97 để test nên ko trã lời cho bạn được

vntd19

Mình còn gà mấy vụ FW này nên hỏi có gì không đúng, mong các huynh chỉ giáo thêm!
mình thấy tiêu đề ghi CFW Nokia C6 - 5530 V11.0.029 mà hiện tại máy 5530 của mình đang chạy CFW v31.0.005 vậy mình flash bản của bạn vào con 5530 của mình đc không ?
nếu flash mình chỉ cần down các file trong link http://www.multiupload.com/S3C38EFQQO này về rồi chép đề lên bộ FW gốc là đc đúng không vậy ?

Asutaka

Mình còn gà mấy vụ FW này nên hỏi có gì không đúng, mong các huynh chỉ giáo thêm!
mình thấy tiêu đề ghi CFW Nokia C6 - 5530 V11.0.029 mà hiện tại máy 5530 của mình đang chạy CFW v31.0.005 vậy mình flash bản của bạn vào con 5530 của mình đc không ?
nếu flash mình chỉ cần down các file trong link http://www.multiupload.com/S3C38EFQQO này về rồi chép đề lên bộ FW gốc là đc đúng không vậy ?

cái link của bạn là bản gốc của em nó, bạn down về và chép đè zo FW gốc của 5530 là dc, còn bạn muốn thử sang FW của C6+n97mini+5530 thì bạn phải down link ở 2 bài trên và bộ FW gốc của C6+N97mini+5530, lưu ý là ở đây có 2 bộ FW gốc, bạn chịu khó đọc lại cho kỹ nhé.good luck!

danh_thuan269

HS SS hay IPHONE thì ở topic củ của nó đã có rùi còn cái này thì mình ad được các wiget mình thích ra ngoài HS quan trọng là nhanh và xem video clip online là oke.

Rất tiếc là mình ko có N97 để test nên ko trã lời cho bạn được

nhưng vấn đề về mod font và theme chắc là cá dòng v5 thì giống nhau bạn co thể chỉ mình làm chứ

b0m_lx

nhưng cái mình muốn là tốc độ của bản kô gộp rom ý . làm gì có ai làm ra bản tốc độ nhanh vậy đâu . nếu bản 14.9 tốc độ mà đc như bản kô gộp rom thì thật là tuyệt vời . các bản trước của bác toàn để samsungtoolbar.mif ở ổ Z nên chẳng chỉnh đc gì va tốc độ thua xa bản kô gộp rom nay :D