• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

daugiang1987

Bác Giang hình như đổi điện thoại rùi nên k có bản mới.

ƯA bản mới thì có đây nhưng là FW GỘP rom nhé:

[DOWNLOAD]http://www.mirrorcreator.com/files/OUNZYNLF/RM-504_31.0.005_prd.rofs2.rar_links[/DOWNLOAD]

thuongkoi

Hé Hé lại trở về với STU và HS C6 thân yêu của mình.Thú thật E thấy cái nUnlock dùng cũng được nhưng trông cứ dởm dởm sao ý.Mà con 55 chưa đa nhiệm nên ko thể chạy 2 sof cũng 1 lúc.E thì đang dũng iSMS nên dùng kèm cái nUNlock thì kiểu gì cũng lỗi.CÒn HS C6 nhìn vẫn đỉnh nhất.
KO biết bao giờ 55 mới chạy được symbian^3 :x

Asutaka

bản mới khá là tuyệt,
- hiệu ứng đẹp và nhanh hơn các bản trước, các ứng dụng zo vèo vèo :D
- ram free hơi ít flash xong restart lại mà chỉ dc hơn 53m(bật hiệu ứng)
-máy nghe nhạc tìm nhạc hơi lâu hơn 1 phút cho hơn 200 bài.
- testing....

daugiang1987

anh bảo cho em xin cái theme này nha anh và cho em hỏi là muốn sữa lại tên profile thành (bình thường) thì như thế nào thank anh.

Đây theme và Wallpaper đây:

Sữa tên profile thì đây: Rofs2\Private\10202be9 mở file 101f8798 thêm vào ô trống (....) tên gì tùy thích:
0x2 string "......." 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
Thêm số 1 vào dòng 0x13 như dưới đây:
0x13 int 1 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

Bản này có lỗi autoinstaller nữa không bác bảo ???

Cài thoải mái...

Kái này sửa được trực tiếp trong máy không anh.

Chép file đó ra sữa lại theo ý thích rùi chép vào C\Private\10202be9 khỡi động lại máy

nhưng vấn đề về mod font và theme chắc là cá dòng v5 thì giống nhau bạn co thể chỉ mình làm chứ

Cái này thì xem bên topic cook đã có hướng dẩn rùi nhé

ngohuyhoang

Hì, được rồi, thank anh. Tiện thể ai cho xin bộ cài Restart Phone nhá, bản này không có cái đấy, Nhận xét đầu tiên. Tiện thể Sao bay rất đẹp :D

Chỉnh sửa cuối:

optsfire

thật sự lúc trước mình rất thích c6 nhưng nó mắc một lỗi thực sự rất khó chịu đó là làm pin hao rất nhiều.buồn quá nhưng cũng ủng hộ bạn hết mình.mình sẽ text thử bản mới nhưng có lẽ không xài lâu.mong sẽ có bản update không gọp cho thời gian sắp tới.

daugiang1987

thật sự lúc trước mình rất thích c6 nhưng nó mắc một lỗi thực sự rất khó chịu đó là làm pin hao rất nhiều.buồn quá nhưng cũng ủng hộ bạn hết mình.mình sẽ text thử bản mới nhưng có lẽ không xài lâu.mong sẽ có bản update không gọp cho thời gian sắp tới.

Đây nhé bạn:

Test bản này xem nhé khác biệt đấy

ma_ngay

Phiên bản C6 mới ngày 28-9 thật là đẹp ạ, em ko còn dính lỗi như phiên bản 14-9 nữa, he he, hiệu ứng sao rơi xuất hiện nhiều, thật tuyệt, để hiệu ứng chủ đề mà cũng ko bị delay :)) Thanks anh Bảo nhiều nhiều

danh_thuan269

anh chỉ em cách ép xung của 5530 này để em làm trên n97 xem được ko và cho em cách biết kết quả ép như thế náo lun nhé