• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

conmeoma

Bạn gì muốn đổi tên Profile hả, dễ thôi 0 cần phải cook j đâu. Bạn vào Setting\Profiles rồi chọn Options, chọn tiếp Create new, sau đó nó hiện ra cấu hình mới cho bạn tự cài đặt theo ý thích, ở dòng cuối cùng là Profile Name thì bạn đổi thành tên bạn mong muốn đi.Sau đó chọn Back là xem như save lại cấu hình vừa tạo rồi, và bây giờ thì bạn Activate cấu hình mới mang tên bạn là nó sẽ tự hiển thị lên cái khung thôi. Vì Homescreen C6 này có ô ghi ngày tháng tách biệt nên chọn profile nào cũng được, còn ở Homesreen gốc của 5530 thì chỉ có Profile General mới hiển thị ngày tháng được thôi.
Mình nhận xét về bản mới như sau:
- giao diện có sao bay đẹp lung linh + hiệu ứng xoay vòng + mấy hiệu ứng chuyển trang nữa rất ấn tượng
- tốc độ vào danh bạ và các thư mục khác nhanh hơn nhiều so với trước đây, bây giờ có thể so sánh ngang với lúc tắt hiệu ứng đi rồi đấy ạ
- Chất lượng âm thanh nghe rõ hơn và hay hơn, nghe được tiếng các bè phối với nhau trong bài hát rồi, chứ lúc trước thì 0 rõ
mọi thứ đều tốt chỉ có lỗi nhỏ là mình cài X-plore 1.42 vào và cài crack vào thì nửa chừng báo lỗi 0 cài được thôi.(cái này ở bản up trước mình cài thành công) .Còn mấy cái ứng dụng khác cài vẫn ngon lành. Bạn nào có X-plore cài tốt thì cho mình xin nha, để tìm mấy cái file nhạc bị giấu ẩn đâu đó khi tải về = wifi đó mà
Nói chung là mình cảm thấy rất hài lòng, các bạn khác thấy sao ạ?Cảm ơn bạn chủ đã tạo nên 1 bản chất lượng nhé ^^

Chỉnh sửa cuối:

0908727527

bác cook kỳ cục quá cho cái profile là vinhbao của bác lên bác chỉ em mod lại nhé

cook cho anh em xài mà còn đóng dấu thương hiệu lên nữa...chán

Vào 10202be9/101f8798.txt ngày dòng 0x2 xóa chữ vinhbao trong dấu " " đi :| Chán thật !
p/s: sao bác k xóa luôn 2 file slidesettingplugins để nó k hiện trong quản lý đt nữa ?

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

bác cook kỳ cục quá cho cái profile là vinhbao của bác lên bác chỉ em mod lại nhé

Đã vẽ cách làm ở bài trang kế bên rùi nhé không chịu đọc mà hay hỏi vậy hèo còn đóng dấu thương hiệu thì do mình cook cho mình mà up lên quên đổi tên lại các bạn thông cảm nhé

Còn mem này:
cook cho anh em xài mà còn đóng dấu thương hiệu lên nữa...chán
thích thì xài nhé ko thui đây không ép. Mà mod đã nhắc nhở ở bên này rùi mà giọng điệu còn như vậy:

Chỉnh sửa cuối:

conmeoma

Trời ơi sao mấy bạn cook làm j nữa cho mệt vậy?Làm theo chỉ dẫn của mình là thay đổi được tên Profile thôi mà. Bạn daugiang1987 đã kỳ công làm cho các bạn xài free mà còn bị phàn nàn nữa sao?0 cảm ơn người ta thì thôi lại còn chán với chả nản, đúng là bó tay mà
Bạn gì muốn đổi tên Profile hả, dễ thôi 0 cần phải cook j đâu. Bạn vào Setting\Profiles rồi chọn Options, chọn tiếp Create new, sau đó nó hiện ra cấu hình mới cho bạn tự cài đặt theo ý thích, ở dòng cuối cùng là Profile Name thì bạn đổi thành tên bạn mong muốn đi.Sau đó chọn Back là xem như save lại cấu hình vừa tạo rồi, và bây giờ thì bạn Activate cấu hình mới mang tên bạn là nó sẽ tự hiển thị lên cái khung thôi. Vì Homescreen C6 này có ô ghi ngày tháng tách biệt nên chọn profile nào cũng được, còn ở Homesreen gốc của 5530 thì chỉ có Profile General mới hiển thị ngày tháng được thôi.
Mình nhận xét về bản mới như sau:
- giao diện có sao bay đẹp lung linh + hiệu ứng xoay vòng + mấy hiệu ứng chuyển trang nữa rất ấn tượng
- tốc độ vào danh bạ và các thư mục khác nhanh hơn nhiều so với trước đây, bây giờ có thể so sánh ngang với lúc tắt hiệu ứng đi rồi đấy ạ
- Chất lượng âm thanh nghe rõ hơn và hay hơn, nghe được tiếng các bè phối với nhau trong bài hát rồi, chứ lúc trước thì 0 rõ
mọi thứ đều tốt chỉ có lỗi nhỏ là mình cài X-plore 1.42 vào và cài crack vào thì nửa chừng báo lỗi 0 cài được thôi.(cái này ở bản up trước mình cài thành công) .Còn mấy cái ứng dụng khác cài vẫn ngon lành. Bạn nào có X-plore cài tốt thì cho mình xin nha, để tìm mấy cái file nhạc bị giấu ẩn đâu đó khi tải về = wifi đó mà
Nói chung là mình cảm thấy rất hài lòng, các bạn khác thấy sao ạ?Cảm ơn bạn chủ đã tạo nên 1 bản chất lượng nhé ^^

hoasung1050

Daugiang có thể cook giúp mình âm lượng khi nhận cuộc gọi lớn hơn đc ko(>9). Ko biết có ai cảm thấy giống minh ko,loa đàm thọai của 55 wá bé,mình vừa đi xe vừa nghe đt thì coi như chẳng nghe thấy gì hết.chắc ko fải là tại đt của mình chứ!

0908727527

Daugiang có thể cook giúp mình âm lượng khi nhận cuộc gọi lớn hơn đc ko(>9). Ko biết có ai cảm thấy giống minh ko,loa đàm thọai của 55 wá bé,mình vừa đi xe vừa nghe đt thì coi như chẳng nghe thấy gì hết.chắc ko fải là tại đt của mình chứ!

=)) Cái này thì chịu loa đàm thoại 5530 nghe bé tí àk :D

Asutaka

=)) Cái này thì chịu loa đàm thoại 5530 nghe bé tí àk :D

đúng là bé thật, nhưng mà có bản cook nghe rõ hơn , có bản thì nge nó hơi nhỏ và rè rè nữa, còn bản này nge như vậy la ok rùi!!!

KhueKn

Anh Bảo ơi HS có thể cho thêm widget Notification không? Em thấy cái đó hữu dụng lắm :D

A với lại cái Kinetic scrolling disable ở short lists được không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

hoaibaocm

sau khi sử dụng được 2 ngày mình nhận xét như sau:
Ưu điểm: chạy mượt hơn các bản trước, nghe nhạc rõ hơn, hiệu ứng đẹp, sử dụng được chức năng ra lệnh = giọng nói (Khoái nhất cái này:D),...testing....
Nhược điểm: còn quay màn hình ngang khi nhận cuộc gọi, hao pin hơn bản 14-9....and more...
chỉ mới test được nhiu đó.Mong anh Bảo khắc phục....

0908727527

Anh Bảo ơi HS có thể cho thêm widget Notification không? Em thấy cái đó hữu dụng lắm :D

A với lại cái Kinetic scrolling disable ở short lists được không ạ?

mấy cái widget phải cài th0y k mod đc :|
Còn ks thì vào topic tổng hợp s60v5 bài #607 hay jì k nhớ rõ nữa :D

KhueKn

Mình từng dùng qua bản cooked khác, thấy có, nên mới hỏi anh Bảo mà :D

longnhah

Cho mình hỏi với mấy bạn, có cách nào bỏ đi cái swipe to unlock trong FW ko? Mình muốn cài My keylock vì dùng cái đó thấy thick hơn.

thepianist

Mình chỉ biết mỗi 1 cách: cài Jbak, để chạy ẩn, thế là cái STU ko hiện lên nữa(vì nó xung đột với nhau)^^

thuongkoi

sau khi sử dụng được 2 ngày mình nhận xét như sau:
Ưu điểm: chạy mượt hơn các bản trước, nghe nhạc rõ hơn, hiệu ứng đẹp, sử dụng được chức năng ra lệnh = giọng nói (Khoái nhất cái này:D),...testing....
Nhược điểm: còn quay màn hình ngang khi nhận cuộc gọi, hao pin hơn bản 14-9....and more...
chỉ mới test được nhiu đó.Mong anh Bảo khắc phục....

Ra lệnh = giọng nói :-o.Cái này có ah.ở chỗ nào nhỉ .Em ko biết :X

Asutaka

đúng là hơi tốn pin và ram free khá ít, lâu rùi mới thấy dt của mình ram hoạt động ở mức 3x....

ngohuyhoang

:)) Nhắc đến mới nhớ, hồi đi mua lai jcon 5530, mình cũng thắc mắc sao loa bé thế. Nó hỏi lại bạn có biết thế nào là điện thoại cao cấp không. Điện thoại thường là điện thoại kiểu như 11, 12 đi 12h trưa đi bộ giữa phố đông người mà vẫn nge được tiếng từ điện thọai của thằng bên cạnh. còn điện thoại cao cấp kiểu như 5530 này thì 12h đêm, ngồi trong ôtô mà mình không tài nào nghe được tiếng từ 55 của thằng ngồi bên cạnh :D => chịu khó làm quen đi bạn. Mình dùng mãi rồi quen, giờ đi giữa phố vẫn nghe tốt :p

TungBach

:)) Nhắc đến mới nhớ, hồi đi mua lai jcon 5530, mình cũng thắc mắc sao loa bé thế. Nó hỏi lại bạn có biết thế nào là điện thoại cao cấp không. Điện thoại thường là điện thoại kiểu như 11, 12 đi 12h trưa đi bộ giữa phố đông người mà vẫn nge được tiếng từ điện thọai của thằng bên cạnh. còn điện thoại cao cấp kiểu như 5530 này thì 12h đêm, ngồi trong ôtô mà mình không tài nào nghe được tiếng từ 55 của thằng ngồi bên cạnh :D => chịu khó làm quen đi bạn. Mình dùng mãi rồi quen, giờ đi giữa phố vẫn nghe tốt :p

tự động viên mình đấy àh bạn =))=))=))