• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

Asutaka

Bản 3-10 có lỗi nữa không biết có ai bị khôg, là mỗi lần khởi động thì danh bạ tự động mở...lần nào e khởi động lại cũng thế...em góp ý thế ạ :D

uhm, cái này thì có, nhưng chỉ la lôi vặt thuj.

baydi

Kết quả test :
* Chạy ở chế độ bình thường thì khá ổn định, nhưng chạy kèm với SPB đôi lúc đứng máy
* RAM free không lớn lắm.
* Tốc đô không cải thiện là mấy
* Lúc khoá phím, đèn xanh tắt truớc, rồi tới đèn menu và đèn đỏ (khoảng 3s), vào màn hinh chính thì đèn xanh rất sáng ??
* So với bản không gộp ROm bên topic kia của anh Bảo làm thì không bằng.

E đóng góp ý kiến thế này: bản gộp ROM C6 này anh ra nhiều update thế là đủ rồi, vì 2 ROM gộp lại với nhau chắc chắn có xung đột anh khắc phục nhiều lắm cũng không thể nào hết dược. Hay giờ anh Bảo liếp tục phát triển CFW không gộp ROM đi, thấy mấy bản update của anh cái nào cỹng đã, càng ra càng ngon lành. :D
Thân!

optsfire

nhưng phần mềm Battery chủ yếu để làm gì vậy bạn?có phải để tiết kiệm pin không?

langthangtronkiep

nhưng phần mềm Battery chủ yếu để làm gì vậy bạn?có phải để tiết kiệm pin không?

uhm, đúng rồi đó bạn! bản này nói chung là khá oki, chỉ có mấy cái vụn nho nhỏ như tự khởi động danh bạ, tin nhắn ko có Thư mục riêng, effects ko có sao bay...lỗi lớn nhất là ko cài được conversation thoai! Được cái là ram free nhiều hơn bản 28-9, tốc độ cài ứng dụng nhanh hơn hẳn. Ở bản tiếp theo, bác Bảo có thể fix lại lỗi Conversation được ko ạ? Có thể cook luôn nó vào hoặc xóa hẳn đi để ai cần thì cũng được! THANKS bác nhiều

daugiang1987

uhm, đúng rồi đó bạn! bản này nói chung là khá oki, chỉ có mấy cái vụn nho nhỏ như tự khởi động danh bạ, tin nhắn ko có Thư mục riêng, effects ko có sao bay...lỗi lớn nhất là ko cài được conversation thoai! Được cái là ram free nhiều hơn bản 28-9, tốc độ cài ứng dụng nhanh hơn hẳn. Ở bản tiếp theo, bác Bảo có thể fix lại lỗi Conversation được ko ạ? Có thể cook luôn nó vào hoặc xóa hẳn đi để ai cần thì cũng được! THANKS bác nhiều

Ai bảo không cài được Conversation cài bản dưới nè:

baydi

Kết quả test :
* Chạy ở chế độ bình thường thì khá ổn định, nhưng chạy kèm với SPB đôi lúc đứng máy
* Lúc khoá phím, đèn xanh tắt truớc, rồi tới đèn menu và đèn đỏ (khoảng 3s), vào màn hinh chính thì đèn xanh rất sáng ??

E đóng góp ý kiến thế này: bản gộp ROM C6 này anh ra nhiều update thế là đủ rồi, vì 2 ROM gộp lại với nhau chắc chắn có xung đột anh khắc phục nhiều lắm cũng không thể nào hết dược. Hay giờ anh Bảo liếp tục phát triển CFW không gộp ROM đi, thấy mấy bản update của anh cái nào cỹng đã, càng ra càng ngon lành. :D
Thân!

Hy vong ai đó đọ dc y kiến này

hoathac

" Nguyên văn bởi baydi
Kết quả test :
E đóng góp ý kiến thế này: bản gộp ROM C6 này anh ra nhiều update thế là đủ rồi, vì 2 ROM gộp lại với nhau chắc chắn có xung đột anh khắc phục nhiều lắm cũng không thể nào hết dược. Hay giờ anh Bảo liếp tục phát triển CFW không gộp ROM đi, thấy mấy bản update của anh cái nào cỹng đã, càng ra càng ngon lành.
Thân!"

SỰ SÁNG TẠO LÀ KHÔNG NGỪNG NGHỈ? BẠN THÍCH ĐIỀU GÌ CHỈ MUỐN ÍCH KỶ CHO MÌNH K NGẠI SAO?

langthangtronkiep

cái conversation bác pót lên vẫn ko cài được bác Bảo ơi! à,hôm nay phát hiện ra 1 điều nữa là ko cài được google map bác Bảo ơi >.< Bác có cách nào trị giúp e cái vụ này ko:D

Chỉnh sửa cuối:

samhau89

bác Bảo ơi...giúp dùm e với...e mò hoài mà không làm được cách thêm ngôn ngữ....^^!

Asutaka

cái conversation bác pót lên vẫn ko cài được bác Bảo ơi! à,hôm nay phát hiện ra 1 điều nữa là ko cài được google map bác Bảo ơi >.< Bác có cách nào trị giúp e cái vụ này ko:D

cái conversation thì mình chưa cài thử, còn google map mình vẫn đang xài bt nhé bạn!!

samhau89

đúng là cái conversation là không cài được...^^!...nói chung bản này xài hơi chậm nhưng vẫn ok lắm òi...đâu thể nào hoàn hảo hết được...=.="..được cái này thì mất cái kja thôi...^^!;;)

trntan

Đã flash thử, mọi thứ đều tốt, giao diện nhìn đẹp lắm, hiệu ứng như đang xài win7 nhưng cảm nhận khi mở danh bạ sao thấy hơi chậm một chút.
Thanks.