• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Nokia C6 Trên 5530 V11.0.029

quangtien_bk

Mình vừa cài thử bản update ngày 03-10 thấy giao diện HS là cố định không thay đổi sang HS khác được, có cách nào thay đổi được các HS khác không các bạn???

Asutaka

Mình vừa cài thử bản update ngày 03-10 thấy giao diện HS là cố định không thay đổi sang HS khác được, có cách nào thay đổi được các HS khác không các bạn???

cái này là FW gộp, chỉ có 1 hS duy nhất bạn muốn nhìu HS thì chỉ có cách flash lại bản gốc của em nó thui!

pipopipu

bản 3.10 ko hiện video trong phần photos, vào mục videos & TV cũng ko thấy luôn. kỳ vậy chủ topic???

newhero999

bản 3.10 ko hiện video trong phần photos, vào mục videos & TV cũng ko thấy luôn. kỳ vậy chủ topic???

Video chắc bạn để trong thư mục VideoClip của thẻ nhớ phải ko? Thử copy sang thư mục MyVideo của thẻ nhớ xem :)

langthangtronkiep

cái conversation thì mình chưa cài thử, còn google map mình vẫn đang xài bt nhé bạn!!

Mình cài google thì nó báo là " Không thể cài đặt", trong khi cài Conversation thì khi cài gần xong nó cũng báo lỗi như vậy, bực thật đó. Để mình thử lại xem sao

daugiang1987

Chép video vào thư mục MyVideo nhé

Mình cài google thì nó báo là " Không thể cài đặt", trong khi cài Conversation thì khi cài gần xong nó cũng báo lỗi như vậy, bực thật đó. Để mình thử lại xem sao

Cài googlemap thì tắt hết các patches trong rompatches rùi cài còn Conversation không cài được thì bung nó ra chép vào rofs2 rùi flash lại không nữa thì đợi bản mới nhé

tomdavid

anh ơi cho em hỏi tí, em định up đây nhưng có vấn đề thế này, em đang chơi game Dance Fabulos mở được nhiều đồ lắm giờ up thì mất hết uổng quá, cho em hỏi mấy cái profile save nó nằm đâu để em copy lại để dành được kô anh

langthangtronkiep

Cài googlemap thì tắt hết các patches trong rompatches rùi cài còn Conversation không cài được thì bung nó ra chép vào rofs2 rùi flash lại không nữa thì đợi bản mới nhé
Google đã cài oki roài, chỉ còn cái Conversation là ko được thoai. Chắc e phải cook vào rom thoai. À, nhân tiện bác cho e hỏi chút, muốn bỏ cái mod " Tắt các ứng dụng chạy ẩn" ( tức là e muốn cho danh bạ + tin nhắn luôn chạy ẩn) thì chỉnh sửa như thế nào nhỉ?

quangtien_bk

cái này là FW gộp, chỉ có 1 hS duy nhất bạn muốn nhìu HS thì chỉ có cách flash lại bản gốc của em nó thui!

Hix, buồn thật. Mình dùng bản 03-10 rất thích nhưng riêng cái HS thì lại thích kiểu HS của SS Omnia. Đành cài bản không gộp FW vậy.

Ah có bạn nào biết cách nào để cài riêng cái bàn phím mà có "Mini qwerty keyboard" như trong bản CFW trên cho các máy khác đang dùng bàn phím mặc đinh không?

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

Đến giờ này nữa là pin tròn đúng 4 ngày chĩ nghe và gọi giờ còn một vạch:

newhero999

vậy ah, còn e thì lên web, chat & xem video thì đúng 1 ngày là cạn pin :D
hoạt động 24/24 hay sao mà 1 ngày đã cạn thế :( máy mình dùng nghe nhạc tầm 5h/1 ngày lên web 1 tí còn dùng đc 2 ngày còn nếu chỉ nghe gọi cũng đc 3,5-4 ngày :D

daugiang1987

Khi chiều test thữ em iphone4 thấy củng đã quá giờ có ai thích lại HS iphone không vậy:

Asutaka

hoạt động 24/24 hay sao mà 1 ngày đã cạn thế :( máy mình dùng nghe nhạc tầm 5h/1 ngày lên web 1 tí còn dùng đc 2 ngày còn nếu chỉ nghe gọi cũng đc 3,5-4 ngày :D

hjhj, cũng gần như là vậy!!:D

Asutaka

Khi chiều test thữ em iphone4 thấy củng đã quá giờ có ai thích lại HS iphone không vậy:

vậy thì a bảo làm 1 bản ko gộp Rom cùng với các mod mới đi, rùi sẽ có ngừi xài thui ah ;D

happytoon

cái nì e xài fw v20.0 có flash dc hok a??và a hướng dẫn dùm e cách flash nhé...tks a...