• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW RM-356 v60.0.003 Đỉnh cao của CFW 5800 by dangquy197

kevin_cs

máy của mình cũng xóa được ảnh sau khi chụp xong chủ thớt dangquy197 ah.bạn xem lại giúp ae đi nhé.

dendrotrang

ko biết bị sao mà cứ mỗi lần mở khoá bt là lại có 1 lần bị lỗi sọc màn hình

Khoaaaa

Active Member
Vừa dợt bản này xong,all mặt thì mới flash nên chưa chấm dc,lần đầu flash kiểu 2file,công nhận rút gọn time thiệt,kết cái bàn fím vì hay cop-pas,mỗi tội chưa wen nút del với chuyển chữ-số,fon chữ lâu lâu thay đổi cho lạ mắt nên ok,themes nì rất dc,icon gốc thì mình ghiền nhất bản glossy gì gì ý,mà dạo này chả có bản cfw nào tích sẳn cái networkset,tóm lại,là tốt,hihi,thank bạn dangquy

PowerOfNine

Có bạn nào chỉ mình chi tiết cách flash 2 files với:(! mình làm theo video ko được, đem file bỏ vào cái đèn nó tối thui chứ ko sáng như video trên!:((

warvtcg

Tối qua vừa flash xong, cảm nhận rất mượt và ổn định. Tuy nhiên có vài điều muốn hỏi thêm chủ thread
- Font chữ trên Nokia Brower nhìn rất khó, dù có chỉnh size lớn hơn cũng thế. Còn chuyển sang Opera Mini thì vào mạng bằng wifi không được (cái này mình trước cũng bị, chỉnh mãi không đc)
- Sau khi chụp ảnh thử, sau đó xóa luôn thì nó báo lỗi System error. Còn nếu không xóa luôn mà vào Gallery xóa thì ok
- Bác tích hợp sẵn hơi ít ứng dụng văn phòng và games

warvtcg

Có bác nào vừa gọi điện vào số đuôi 174 hỏi gì ấy nhỉ? E chả hiểu bác nói gì cả

warvtcg

bạn cũng không gặp lỗi như của mình à, chụp xong rồi xóa luôn xong vào trình duyệt ảnh vẫn còn ảnh mới xóa đó. Có bị lỗi ấy không???:-/
Ban đầu sau khi Flash xong mình chụp thử 2 kiểu và cũng chụp xong xóa luôn như bạn, bị lỗi y chang bạn luôn. Sau đọc mãi thì thử sau khi chụp để 1 lúc mới xóa thì ok

Ban nay ton pin kinh khung.minh ko dung gi sac day de 1ngay con 1vach.
Ps:xin loi minh online bang dt ko go tieng viet dc.

Khoaaaa

Active Member
Themes nặng,3g,app ẩn nhiểu,mh sáng mạnh,có ko,chứ mình sài bản này củng như bao bản khác,tối nay sạc,tối mai mới sạc lại,vẩn mức dùng đó,vì wen rồi,chỉ tiếc bộ icon bản này thôi,ram rất khá

Khoaaaa

Active Member
Sắp 30-4 rồi,bản nì lại thọ hơn tháng rồi,bác dáng quỷ rảnh rổi mần cho ae bản chào mừg đi bác,icon,theme,thêm app hay,fon mới đại loại vậy đó,hi

dangquy197

Rất mong các bạn thông cảm vì e đã chuyển sang Nokia 603 chơi Symbian Belle rồi, nên giờ ko có 5530, 5800 để làm CFW nữa, chắc phải đi mượn máy mấy cửa hàng đt quen về để làm CFW mất :D

Khoaaaa

Active Member
dc thì cố đi bạn,đang dùng bản 97mini củza overyou,bác gì ấy up,ko hài lòng lắm,bản c6 thì dc 1 ngày là thôi

likebecool

anh ơi cho em hỏi làm sao phục hồi chức năng chỉnh sửa ảnh trong trình xem ảnh mặc định ạ? chức năng đó hay mà anh xóa :((, chỉnh sửa 1 số cái cơ bản khá tốt :D

dangquy197

anh ơi cho em hỏi làm sao phục hồi chức năng chỉnh sửa ảnh trong trình xem ảnh mặc định ạ? chức năng đó hay mà anh xóa :((, chỉnh sửa 1 số cái cơ bản khá tốt :D

Bạn dùng Nokia FW Clearer để xem đường dẫn và tách từ bản khác, ném vào Rofs2 và Repack, Flash là ok :D

LoiPT

nó là Image Editor

bientinhanh

bạn ơi cho mình hỏi khi mình JAF như video hướng dẫn thì bị lỗi này. lúc mở máy lên thì giao diện đã thay đổi giống của bạn nhưng mấy cái ứng dụng cũ của mình thì vẫn còn đó và chạy bình thường. mặc dù mình đã Format thẻ nhớ rồi

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

bạn ơi cho mình hỏi khi mình JAF như video hướng dẫn thì bị lỗi này. lúc mở máy lên thì giao diện đã thay đổi giống của bạn nhưng mấy cái ứng dụng cũ của mình thì vẫn còn đó và chạy bình thường. mặc dù mình đã Format thẻ nhớ rồi
bạn reset lại máy lần nữa bằng lệnh *#7370# nhé như vậy là ok rồi đó