• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW RM-356 v60.0.003 Đỉnh cao của CFW 5800 by dangquy197

luckyno2

là cái Menu Grid Switch phải không :-? bấm vào nó sẽ đổi hàng cột của icon ???

luckyno2

mình không dùng cái đấy, mình xem qua chỉ có mấy file thôi mà, search trong rofs2 với MenuSwitch có file nào xem nó ở đâu rồi cop sang thui, quan trọng là 2 folder grid list. Tìm trong rofs2 có folder nào tên là Menu không??? grid và list ở trong đấy, hình như 2 folder đấy chỉ hoạt động ở ổ C:\data...xem trong minicmd hoặc là ScriptInit.txt có lệnh copy thư mục đấy không?

chjckenboy_18

mình không dùng cái đấy, mình xem qua chỉ có mấy file thôi mà, search trong rofs2 với MenuSwitch có file nào xem nó ở đâu rồi cop sang thui, quan trọng là 2 folder grid list. Tìm trong rofs2 có folder nào tên là Menu không??? grid và list ở trong đấy, hình như 2 folder đấy chỉ hoạt động ở ổ C:\data...xem trong minicmd hoặc là ScriptInit.txt có lệnh copy thư mục đấy không?

cái đó là 1 phần thui bạn, còn ở resource, sys, private mình đã tìm đc hết và thêm lệnh vào ScriptInit.txt rùi mà vẫn vậy! hix, bấm vào icon nó nháy 1 cái nhưng k có hiện tượng gì!!! :(( X_X:-??

luckyno2

add yahoo mình vào, trưa mình xem cho, giờ đang bận tí. trondoinayanhchiyeuminhem09

style144

Lần thứ nhất : thất bại :(:)((
Cho hỏi là mình edit = nokia cooker 2.9, mình đã dùng sisware bung mấy cái app đuôi sis ra, lò dò xóa theo nó, sẵn tay thêm 2 apps mới vô, sau đó mình ấn '' Save Firmware '' :(( ko bk mình có ấn nhầm ko) để lưu lại mấy cái vừa edit , đem ra JAF thỳ 0 vẫn hoàn 0, nó chả nhích gì cả =((, ko bk bị sao nữa =((

chjckenboy_18

Cho hỏi là mình edit = nokia cooker 2.9, mình đã dùng sisware bung mấy cái app đuôi sis ra, lò dò xóa theo nó, sẵn tay thêm 2 apps mới vô, sau đó mình ấn '' Save Firmware '' :(( ko bk mình có ấn nhầm ko) để lưu lại mấy cái vừa edit , đem ra JAF thỳ 0 vẫn hoàn 0, nó chả nhích gì cả =((, ko bk bị sao nữa =((
bạn còn ở sunest restaurant k? mình qua mình chỉ cho! :D

luckyno2

bao giờ onl thì pm inbox, dùng teamview mình chỉ cho

style144

hic hic dùng Nokia FW editor lại ra cái này khi reload HDD , pó tay

chjckenboy_18

Là sao, nhà hàng gì ở đây :(

thì bạn nói ở nhà trắng nha trang mà, bi h làm gì còn nhà trắng đâu! :-??

bạn thêm app vào mà k thấy có khi là bạn kéo thả file k đúng! :-?

Last edited by a moderator:

dangquy197

Lỗi trên có thể là do nhét app vào quá dung lượng cho phép của Rofs2 nên lúc Repack lại báo lỗi đấy mà :)

chjckenboy_18

Lỗi trên có thể là do nhét app vào quá dung lượng cho phép của Rofs2 nên lúc Repack lại báo lỗi đấy mà :)

dang quy ơi cho mình hỏi là mình dùng n97 mini thi mình bỏ mod căn giữa của cfw 5800 vào đc k bạn? mình vào phần tin nhắn mà nó cứ trơ ra mà k hiện bàn phím ảo nữa!!! X_X:-??

Mr_bi0511

Bạn Quý ơi, sao có mấy tấm ảnh mình chụp bằng điện thoại ko xóa được nhỉ . báo lỗi gernaral: system error

dendrotrang

ANH EM NÀO DÙNG ROMPATCHER XIN LƯU Ý: TRong máy đã có sẵn Rompatcher, nhưng muốn dùng thì các bạn cần phải cho các file Patch vào thư mục: E:\Patches.
nhưng file patch kiếm ở đâu ra bạn ơi , hỏi câu hơi ngu , nhưng bạn chỉ giúp mình nhé , mình thử cài bản này rồi nhưng trong rompatch hình như chỉ có cái open4all thì phải , cái này đủ để cài những pm unsign chưa bạn

Radium

Moderator
ANH EM NÀO DÙNG ROMPATCHER XIN LƯU Ý: TRong máy đã có sẵn Rompatcher, nhưng muốn dùng thì các bạn cần phải cho các file Patch vào thư mục: E:\Patches.
nhưng file patch kiếm ở đâu ra bạn ơi , hỏi câu hơi ngu , nhưng bạn chỉ giúp mình nhé , mình thử cài bản này rồi nhưng trong rompatch hình như chỉ có cái open4all thì phải , cái này đủ để cài những pm unsign chưa bạn

bạn cài thử là biết ngay. Có open4all chắc ok rồi đó

jukjd0

dangquy ơi cho mình hỏi mình ở V52.0.007 mà hack bằng 2file này có được không..
Mà sao mình vứt 2 file sang nó không sáng xanh lá cây vậy, hay là phải chọn thêm đường dẫn nào nữa hả bạn