• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 Chính thức for 523x by ThanhTungHT (27/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

cakiemcia

k cần phải down bộ fw gốc làm gì cả, down 1 link trên về ( file link CORE và ROFS2 ) về 1 folder rồi giải nén bt ra đc 7 file rồi bắt đầu flash bt!

Note: Đọc kỹ hướng dẫn sử trước khi dùng trên #1..ko là die phone >:)

E dơnload về rùi , nghe a nói dead phone mà e sợ hết vía đọc di đọc lại #1 thì hiểu nhưng # 2 thì chẳng hiểu làm gì với mấy cái file dow về cả toàn là fixx lỗi mà chẳng biết dùng thế nào !
Ai chỉ bảo tận tình cho e với , từ đầu đen cuối như thế nào , e chả hiểu tí gì về FW cả chỉ biết flash bằng JAR thôi ! hix , sao ko ai làm cái video hướng dẫn nhỉ , ai giúp e với !

Còn nữa cái :
Tap: Chạm để mở
Swype: Trượt để mở
Non unlock: không có j
Thì cái "Non unlock: không có j" tức là dùng cái nút gạt bên thân máy để mở / khóa đúng ko ah? ( vì e muốn dùng slide unlock)

Chỉnh sửa cuối:

funnyclock

E dơnload về rùi , nghe a nói dead phone mà e sợ hết vía đọc di đọc lại #1 thì hiểu nhưng # 2 thì chẳng hiểu làm gì với mấy cái file dow về cả toàn là fixx lỗi mà chẳng biết dùng thế nào !
Ai chỉ bảo tận tình cho e với , từ đầu đen cuối như thế nào , e chả hiểu tí gì về FW cả chỉ biết flash bằng JAR thôi ! hix , sao ko ai làm cái video hướng dẫn nhỉ , ai giúp e với !

Còn nữa cái :
Thì cái "Non unlock: không có j" tức là dùng cái nút gạt bên thân máy để mở / khóa đúng ko ah? ( vì e muốn dùng slide unlock)
Lạy chúa, đúng là gà mới nở đây mà!
Bạn cứ đownload core với rofs về và flash đi ha, phải flash được thì mới nghĩ đến chuyện tìm hiểu những cái phía sau!
Thì cái "Non unlock: không có j"
Còn đây là màn hình khóa như iPhone nó có "slide to unlock" khi nhấn phím home đó, Nokia thì có nhiều lựa chọn hơn: chọt, trượt và dùng phím gạt hông (do vậy không có màn hình khóa) để mở khóa!
Bạn nên đọc kĩ tất cả những bài trên mục chú ý, nếu không đọc + chưa thử mà nói không hiểu thì nói thật là khó giúp lắm bởi để mà hỏi và trả lời trên diễn đàn, ngồi gõ mấy dòng này nhọc công lắm!
Bạn cứ flash đi, không thể die được đâu!

trinhthang1990

bạn ơi bản cho 5230 mediabar k đc ak... fix lại hộ cái đã j.a.f 2 lần và khởi động lại máy nhưng k đc... mong bạn xem dum

Chỉnh sửa cuối:

NTiolanDatluu

Còn nữa cái :

bạn chỉ cần đọc và làm theo #1!

Swype là trượt để mở khoá, giống như IP ý nhưng trượt ngc lại! :D

ThanhTungHT

Active Member
bạn ơi bản cho 5230 mediabar k đc ak... fix lại hộ cái đã j.a.f 2 lần và khởi động lại máy nhưng k đc... mong bạn xem dum
Thành viên mới à? :-? Mình đâu có ghi trên #1 và #2 là khởi động lại máy là fix được thanh Media Bar đâu nhỉ? :-?
Sao bạn biết tài và rõ thế :D

Quy_Love91

Tớ cài bản Non rồi sử dụng tắt phím cứng + slide Unlock >>> 1 sự kết hợp hoàn hảo. Thanh chủ thớt :))

Quy_Love91

Á ! Tùng ơi xem hộ tớ cái cảm ứng 5230 cái. CFW lại mà nhấn cảm ứng mà nó chẳng thấy phản hồi gì cả. Tìm mãi chẳng thấy cái mở :(

ThanhTungHT

Active Member
Á ! Tùng ơi xem hộ tớ cái cảm ứng 5230 cái. CFW lại mà nhấn cảm ứng mà nó chẳng thấy phản hồi gì cả. Tìm mãi chẳng thấy cái mở :(
Chỉnh sữa profile hiện tại/Mức đ.ứng của MH c.ứng/Mức 1 hoặc 2 hoặc 3 $/

Quy_Love91

TÙng chỉ tớ cách chuyển thành Icon N8 được hok? Tớ gà quá. Đầu tiên tớ mở cái RomPatcher lên để hiện File ẩn. Sau đó tớ dùng X-Plorer copy tất cả thư mục trong rompatcherplus_3 For Cookers vứt vào ổ C. Sau đó thì vứt 2 thư mục Icon N8 vào ổ C. Reset lại máy vẫn thấy Icon Anna này. Chẳng biết làm kiểu nào cả >_<

laptrn243

T cho mình hỏi ngoài lề xíu nha.Khi Flash xong chạy khoảng nửa buổi thì ram trên 50 sau vài ngày thì cứ giảm dần và khoảng 4,5 ngày ổn định ở mức 42.Mặc dù k có chương trình gì chạy ẩn cả.T chỉ mình với dc k?:((

Quy_Love91

T cho mình hỏi ngoài lề xíu nha.Khi Flash xong chạy khoảng nửa buổi thì ram trên 50 sau vài ngày thì cứ giảm dần và khoảng 4,5 ngày ổn định ở mức 42.Mặc dù k có chương trình gì chạy ẩn cả.T chỉ mình với dc k?:((
Bạn Fomat hết cả thẻ cả máy đi rồi Flash xem. 5230 của tớ Ram 38.86/121,06 này :))
Nhưng mà chẳng biết làm sao mà cái Gallary của tớ nó quét hết cả ảnh và video lên. Cài Slide Unlock + Free ISMS ở ổ C mà nó cũng quét sạch lên mấy cái ảnh này :((

vietst93_no1

sau 1 hôm định đổi gió sang cfw của Tùng, test 1 hôm thấy pin nhanh hết, máy hay bị đơ, vào ứng dụng rất là lâu, x-plore,slick,ola......... nhất là cái ola, bấm vào toàn đơ 1 lúc, bấm vào màn hình chẳng thấy phản ứng j, như chết cảm ứng ý, 1 lúc mới đc. chẳng hiểu thế nào, @@ hay tại máy mình nhỉ :-?

ThanhTungHT

Active Member
sau 1 hôm định đổi gió sang cfw của Tùng, test 1 hôm thấy pin nhanh hết, máy hay bị đơ, vào ứng dụng rất là lâu, x-plore,slick,ola......... nhất là cái ola, bấm vào toàn đơ 1 lúc, bấm vào màn hình chẳng thấy phản ứng j, như chết cảm ứng ý, 1 lúc mới đc. chẳng hiểu thế nào, @@ hay tại máy mình nhỉ :-?
Làm theo hướng dẫn của #1 nhé :)
Bạn đang dùng C6,chuyển sang N97 mini :) Ko đơ mới lạ.Có lẽ bạn hợp với C6 hơn.
Chúc vui ! :)

em dùng 5233 ai hướng dẫn em hách cụ thể đc không ạk

Của bạn nè : Click here

Chỉnh sửa cuối:

hung62

Lời đầu tiên mình cảm ơn tới binh24 và các Moder đã tạo ra những Rofs2 và Mod hoàn thiện...
Chân thành cảm ơn tới các Tested trong mấy ngày qua đã giúp đỡ mình rất nhiều... Thanks Tester : ngviethoa , luckyno2 , vurain84 , vunguyenmt , m4phja , hoaiphiung , ikarus_0209 , zerolove77...
Trong CFW sử dụng Mod của :

dan-av , binh24 , 008Rohit , drakulaboy , bunrieucua ,ngviethoa, vova1609 , Akshay5233 , và ThanhTungHT.

Bản CFW Vietnamese-03 Test-02-01 của tôi tại đây: Click here.
Các bạn đã biết tới tính năng mạnh mẽ của CFW N97 mini V12 như Ram cao và Pin rất tốt,chạy nhiều ứng dụng cùng 1 lúc , mà ko bị lỗi Restart như C6... Nay mình kết hợp giữa N97 mini V30 và N97 mini V12... Vừa có các tinh năng mạnh mẽ như Ram + Pin trâu.. nhưng hơn hết.. cảm ứng vẫn giữ được sự mềm mượt và mượt mà..

* Ngôn ngữ:
+ Việt Nam & Tiếng Anh.
* Hệ thống:
+ Fix trình duyệt Email .
+ Fix phím chụp cảm ứng+ Tăng độ nét cho Camera.
+ Tăng tốc xử lý cho máy.
+ Thu gọn Menu khi xoay ngang. ( Mod Menu Landscape V1)
+ Xóa các App không cần thiết.
+ Tăng độ mềm và mượt cảm ứng.
+ Mod Pin mới
+ Thay đổi mấy Entry Icon.
+ Chất lượng nghe nhạc hay nhất trong số CFW trên 4rum cho 523x.
+ Xóa dòng chữ Help khi bấm Tùy chọn trong Menu.
+ Thêm thư mục Hội thoại trong Thư mục tin nhắn.
+ Bật đèn phím cứng .
+ Tắt hoàn toàn 3 phím cứng.Fix lim dim,xoay màn hình Unlock.
+ Fix các Phần mềm ko cài được.
+ Thay 2 Theme mới mà cũ ( Black và Bland ^^)
+ Bổ sung thêm link bản Icon N8.
+ Fix lỗi Restat khi dùng tai nghe BT
+ Tăng âm sắc chất lượng nghe nhạc,bổ sung âm trầm và bổng cho chất lượng nghe nhạc sắc nét hơn.^^
+ Mod tăng tốc độ nhắn tin
+ Mod tăng tốc cảm ứng khi thực hiện nhiều thao tác.. ^^
+ Tăng tốc cảm ứng, tốc độ xoay màn hình, tăng cpu, FPS khi chơi game. Hệ thống tối ưu hóa ram, tắt các ứng dụng chạy nền.
+ Ram khởi động 67 Mb.Ram bình thường 57~61 Mb + Pin 3~4 ngày dành cho người chỉ nhắn tin và đàm thoại.
+ Thay đổi cột sóng luôn luôn thành 3,5G khi bình thường cũng như khi kết nối. (cho 5233 bản Icon N8 ^^ )
+ Thêm tùy chọn "Khởi động lại máy" khi bấm phím nguồn.
+ Bàn phím chữ và số Sym^3
+ Tăng tốc độ nhắn tin cho bạn.
+ Mod Menu Landscape V2 by binh24
+ Tự động chuyển đổi bàn phím số & chữ sang bàn phím QWERTY khi xoay màn hình.
+ Bàn phím QWERTY Thường
+ Tăng tốc xoay màn hình khi xoay ngang.
+ Có thể tùy chỉnh thời gian khóa phím.
+ Đã hack sẵn bằng installserver ko cần patch.
+ Tắt rung Khóa phím+ Tắt âm Camera.
+ Tăng chất lượng chụp ảnh. Quay phim HD.
+ Chuyển mọi thứ qua BT.
+ Cache chuyển sang E+ tăng Cache
+ Xóa Fota( Tăng dung lượng ổ C là 77 Mb)
+ Tăng HeapSize.
+ Xóa "show open apps" khi bấm Tùy chọn.
+ Tăt widget đồng hồ Profile khi ẩn màn hình chủ.
+ Thanh Media Bar Sym^3 cho CFW + Sửa lỗi màu tím bàn phím số.
* Media:
+Add thêm đầy đủ codec audio, codec video mới nhất hiện nay.
+ Music chỉ đọc E:\Music, chất lg âm thanh hay. Ko quét ảnh, video ở E:\Hidder
+ Fix lỗi khi thoát khỏi Âm nhạc bị vào menu -> khi thoát ra sẽ trở ra homescreen.
+ Thay đổi nút "Flash" (523x ko có flash nên nút đó ko có tác dụng) trong camera thành nút "chuyển sang chế độ quay Video" ở mọi ngôn ngữ. Fix lỗi 100% "Camera hiện đang dùng". by binh24+ThanhTungHT
+ Thay nút ShareOnline bằng nút del trong thư mục Gallery
+ Tăng chất lượng ảnh, quay phim HD cho Camera.
+Hiệu ứng bong bóng + chuyển trang rất đẹp
* Các ứng dụng được tích hơp.
+ Bàn phím Sym^3 Tự seach danh bạ thông minh.
+ Trình duyệt Email với Widget Homesreen.
+ Xóa các App không cần thiết: Help,About,.v...v...
+ Âm lịch
+ Music Stopper để hẹn giờ tắt nhạc (add shortcut vào menu Âm nhạc).
+ Accel Switch - bật/tắt "bộ cảm biến" bằng 1 chạm. Add shortcut Accel Switch vào nút Media.
+ Keylock - khóa máy 1 chạm
+ Memcheck - kiểm tra ram
+ BTSwitch - bật/tắt bluetooth nhanh,
+ Rompatcher ko popup - tích hợp các patch
+ Ovi Maps 3.04
+ Từ điển Anh-Việt ( Phát âm bằng giọng nói)
+ Music player 15.2(1034) - hiển thị lời bài hát.
+ Ovi Store
+ App KillMe (Dọn Ram cho máy )
+ Widget Thông Báo Cuộc Gọi+Tin Nhắn edited by bunrieucua
* Hình ảnh:
Dọc:
Ngang:
Chú ý:

+ Khi flash nhớ tích vào 4 ô : Manual Flash , Dead Usb , Factory Set , Normal Model. Bắt buộc phải tích vào Factory Set lúc Flash hoặc *#7370# lúc Flash xong để loại bỏ hoàn toàn tạp dư CFW cũ.Các lỗi trong Chỉnh nhạc và Đèn phím cứng là do ko thực hiện thao tác này ! :)

+ Backup danh bạ, tin nhắn (Nokia PC Suite) trước khi flash.

+ Trước khi flash, kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung rồi xóa các folder private, sys, system, resource để loại bỏ các tạp dư của fw cũ.

+ Khởi động lại sau khi flash firmware giúp Ram ổn định.

+ Mod Fix Tai nghe BT và Tắt phím cứng ,Dữ liệu Ovi Map cập nhật ở #2 nhé !

---------------------------------------------------------------------------
CORE 5233 RM-625 V50.1.001 Link down

CORE 5230 RM-588 V50.6.002 Link down
------------------------------------------------------------------------------

CFW Vietnamese-03
----------------------------------------------------------------------------
ROFS2 FILE 5233 RM-625 "CFW Vietnamese-03" : DOWNLOAD

+ Lịnk Anna Swype to unlock : Link down
+ Lịnk Anna Tap to unlock : Link down
+ Lịnk Anna Non to Unlock: Link down

ROFS2 FILE 5230 RM-588 "CFW Vietnamese-03" : DOWNLOAD
+ Lịnk Anna Swype to unlock : Link down
+ Lịnk Anna Tap to unlock : Link down
+ Lịnk Anna Non to Unlock: Link down

Có thể dùng Rofs2 này để tùy biến và phát triển thêm... Nhưng yêu cầu vui lòng phải ghi rõ Copyright by ThanhTungHT... Các Mod trong Rofs2 do chính ThanhTungHT nghiên cứu và phát triển,nếu như ai có ý định tách Mod ra,cũng xin yêu cầu vui lòng ghi rõ Copyright by ThanhTungHT. Một lần nữa mình nhấn mạnh điều này ! Nếu như bạn nào có ý định Cook lại bản này !

Hãy nhấn Thanks để ủng hộ các Cooker !

Cái này là ngoài đề : A e đọc vui vẻ nhé ! :)

p/s: Nếu bạn nào Flash bản này có lỗi. Xin để lại mail và yahoo ,số điện thoại . Mình sẻ tận tình giúp đỡ các bạn Fix đến lỗi cuối cùng ! Nhưng trước khi hỏi nên đọc kỹ Chú ý #1 #2 để Flash đúng chuẩn ! Chúc may mắn :)

cho e hỏi...sao e down core và rofs rồi để đúng đường dẫn r...nhưng khi vao JAF lại ko thấy RM-588 cho 5230 đâu cả...mong mấy pro giúp đở giùm e...e cảm ơn nhiêu lắm

Status
Không mở trả lời sau này.