• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-03 TEST for 523x by ThanhTungHT (12/8/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyentoan_007jb

Mình gà mới up firmware, up firmware chuẩn down bằng Navifirm thì up được bình thường.

bản firmware trọn bộ của cậu sao link nào cũng thiếu file RM-625_50.1.001_C01_prd.rofs3.fpsx thế nhỉ , làm mình up firmware xong máy toàn không khởi động vào được màn hình menu.

lưu ý: Do ko thấy file RM-625_50.1.001_C01_prd.rofs3.fpsx nên mình chèn thêm file "rofs3" down bằng navifirm cùng version. sau đó up firmware

nguyentoan_007jb

mình bị lỗi này đây:

Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: (null)
APESW: (null)
VariantSW: (null)
Prodcode:
Setting test mode...
Failed! Aborting!
Done!

trước mình up bằng firmware trọn bộ down = navifirm cũng bị lỗi này. nhưng khi khởi động lại vào được màn hình menu. xài bình thường. máy mình là 5233 trắng

nguyentoan_007jb

ok, sau 4 lần flash không thương tiếc, ^^, cuối cùng đã flash được, ko cần file "RM-625_50.1.001_C01_prd.rofs3.fpsx", và đèn CNT không sáng. ^^

Chỉnh sửa cuối:

topzjn

mình đang tiến hành hack 5230 code 0585058 Made in korea mình hack xong nhưng bật nguồn nó chỉ rung chứ không hiện lên gì thêm nữa. bạn nào biết giúp mình tận tình nhé. thank u.

Status
Không mở trả lời sau này.