• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

cuyahjj76

bác xem dùm e làm ntn còn thiếu gì ko nha:
_down cái này về: RM-356_60.0.003_Refresh Core by Binh24.7z, giái nén ra, đổi tên Rof thành RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05
_Chép vào thư mục .../R-356
_Tải Font Edit Fix 100% ký tự Edit ThanhTungHT rùi làm theo hướng dẫn.
_Flash = JAF ở chế độ dead phone.
Sau khi Flash xong, nó báo done, đt mở ko lên, nó chỉ lên mh trắng hơi tối, rùi xám dần rùi tắt.
xem hộ em còn thiếu cái nào ko? tksss

hongquanmbtn

bác Tùng ơi cfw này cài dzmusickey ko sử dụng dc phím next và prev.em thay cả bộ rule như hướng dẫn mà vẫn ko được.bác xem có cách nào fix dc lỗi này ko ? giúp em với !

ThanhTungHT

Active Member
bác xem dùm e làm ntn còn thiếu gì ko nha:
_down cái này về: RM-356_60.0.003_Refresh Core by Binh24.7z, giái nén ra, đổi tên Rof thành RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05
_Chép vào thư mục .../R-356
_Tải Font Edit Fix 100% ký tự Edit ThanhTungHT rùi làm theo hướng dẫn.
_Flash = JAF ở chế độ dead phone.
Sau khi Flash xong, nó báo done, đt mở ko lên, nó chỉ lên mh trắng hơi tối, rùi xám dần rùi tắt.
xem hộ em còn thiếu cái nào ko? tksss
Có thể lúc Cook Font vào bị lỗi : Làm đúng hướng dẫn nha Hướng dẫn chỉnh sửa Firmware theo ý thích cho s60v5
bác Tùng ơi cfw này cài dzmusickey ko sử dụng dc phím next và prev.em thay cả bộ rule như hướng dẫn mà vẫn ko được.bác xem có cách nào fix dc lỗi này ko ? giúp em với !
Cái này chỉ do bộ rule thôi,bạn tìm bộ rule chạy đc App ấy là Ok.Chú ý xóa rule cũ trước khi thêm rule mới vào nha :D

endikey90

chào các bạn, các bạn cho mình hỏi, mình dùng 5233 rm-625 V 40.1.003 đã hack phone, bây h muốn dùng CFW này để flash có được không và nên down những thứ gì ạ?
vì nhiều page quá mình ko tìm hiểu hết được.
thanks các bạn nhiều

chipheoc6

ai có cái mod màn hình lim dim cho mình xin với.mình mod của binh24 rùi mà vân không được nếu bác nào rảnh bớt chút thời gian mod màn hình lim dim vào bản 04 này giúp mình thi tốt quá.xin chân thành cảm ơn

hjhdahjdo

ai có effect đom đóm màu đỏ hôg cho xin với....mình ko thích bong bóng cho lắm....hehe

endikey90

sao mình không thể kết nối điện thoại với PC ở chế độ ổ đĩa chung để xoá mấy thư mục private, sys, system, resource nhỉ?
mình chọn rồi nhưng trên PC ko hiển thị, ở các chế độ Ovi Suite, truyền dữ liệu thì PC hiện bình thường nhưng ko thấy mấy thư mục private, sys, system, resource.
ai biết chỉ mình với, thanks các bạn nhiều

B3k4y

chào các bạn, các bạn cho mình hỏi, mình dùng 5233 rm-625 V 40.1.003 đã hack phone, bây h muốn dùng CFW này để flash có được không và nên down những thứ gì ạ?
vì nhiều page quá mình ko tìm hiểu hết được.
thanks các bạn nhiều
được chứ sao không.cùng là 523x mà.
ban down :core và rofs2 for 5233 nhá
(CORE 5233 RM-625 V50.1.001 Link down
ROFS2 FILE 5233 RM-625 "CFW Vietnamese-04" : DOWNLOAD
+ Lịnk Anna Swype to unlock : Click here
or + Lịnk Anna Tap to unlock : Click here
or + Lịnk Anna Non to Unlock: Click here)<=link ở trên nhá!^^

endikey90

sao mình không thể kết nối điện thoại với PC ở chế độ ổ đĩa chung để xoá mấy thư mục private, sys, system, resource nhỉ?
mình chọn rồi nhưng trên PC ko hiển thị, ở các chế độ Ovi Suite, truyền dữ liệu thì PC hiện bình thường nhưng ko thấy mấy thư mục private, sys, system, resource.
ai biết chỉ mình với, thanks các bạn nhiều

ai chỉ mình với, thanks mọi người

Last edited by a moderator:

hjhdahjdo

bác cắm vào pc cho trên đt xuất hiện biểu tượg cáp usb. rồi vào càj đặt, chọn khả năng kết nối, chọn usb, chọn kiểu knối là ổ đĩa chug là xog. sau đó xóa thui

huankb

Cho vào roft2/private/10282bc4 nhớ xoá hết các file trong 10282bc4 rồi mới cho rule mới vào

hongquanmbtn

sao em cho mod lim dim vào roft2 mà ko dc,vẫn ko có lim dim.bác nào có mod lim dim đã test ok cho em xin với.

endikey90

cho mình hỏi mình cài CFW này vào rồi thì bây giờ muốn cài theme vào thì tải theme dành cho HĐH nào vậy các bạn.
Thanks mọi người

barracuda

ko có bản mới hả bác :(
bác cho mình xin bộ icon anna glossy đc ko :-?? bộ icon glossy của bác vurain post bị chỉnh sửa j đó thêm nhiều icon khác vào nên cài pm thêm vào toàn báo pm đã có sẵn :|

Status
Không mở trả lời sau này.