• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

lukesir

Mình xin đưa ra 1 ngu kiến để khắc phục lỗi Font chữ bản 04 đó là : Để Ngôn ngữ dt ở Tiéng Anh va Ngôn ngữ Soạn thảo o Tiếng Việt -----> Nhìn Font thấy hết lỗi. Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

ThanhTungHT

Active Member
Mình xin đưa ra 1 ngu kiến để khắc phục lỗi Font chữ bản 04 đó là : Để Ngôn ngữ dt ở Tiéng Anh va Ngôn ngữ Soạn thảo o Tiếng Việt -----> Nhìn Font thấy hết lỗi. Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Xong rồi nè :) Mình Edit thay thiếu 3 kí tự :)

Update Font tại #2 . Chúc mọi người vui vẻ :)

happytoon

đang down mai sẽ flash cho con x6...tks a trước nha..^^ đọc thấy hình như vẫn còn lỗi fonts trong danh bạ hả a??

TY_muonnam

Có lỗi này cũng khá bất tiện là khi màn hình đang lim dim nhấn vào là nó vào ứng dụng luôn. Mình dùng 5230 Swype to unlock, các bạn xem có bị lỗi như vậy kô?

ThanhTungHT

Active Member
Có lỗi này cũng khá bất tiện là khi màn hình đang lim dim nhấn vào là nó vào ứng dụng luôn. Mình dùng 5230 Swype to unlock, các bạn xem có bị lỗi như vậy kô?
Có thể thôi cũng lỗi,chưa Khoá màn hình,kích vào chẳng vào App,Chỉnh lại Thời gian Khoá phím đi :|

finte

Pro ơi sau vào xem hình ảnh thì Ram xuống lẹ quá trời. đang 40 mấy Mb gần 50Mb nó xuống còn 18Mb
ah.:-??

lukesir

Bản 03 thi bị như vậy thật nhưng bản này thi "lim dim" = đen màn hình. Touch vào man hinh là lại được. ko bị lỗi như bạn đâu nhé

doquyetthang

Xin hỏi bản V2 này đã khắc fục ký tự phím tùy chọn bị lệch trong phần danh bạ và trình xem ảnh chưa, và đã xóa wilan cho 523x chưa?

TY_muonnam

5800 không bị lỗi đó :D vì không lim dim.....( lim dim tốn pin hơn sao ý )
bạn thử để thời gian khóa phím dài hơn thời gian tắt đèn màn hình xem có bị như vậy kô?
Công nhận bản này cảm ứng mượt thật!

thaihoc3

Sao down 2 file core 5800 với roft về giải nén toàn lỗi nhờ :(:(
Ai có link khác k

mabuan

Sửa lỗi font xong minhf thấy thêm 2 lỗi khác. 1 là khi xài tiếng Anh nhưng cái icon khoá phím vẫn là "khoá". 2 là danh bạ mất phần coppy bussiness card.

lukesir

Bác nào hướng dẫn em thay Font với. em không biet dùng cai j để bung Rofs2 ????? mà Copy Font vào rồi thì làm thế nào tiếp???????/

Jay_Chou

Active Member
Bác nào hướng dẫn em thay Font với. em không biet dùng cai j để bung Rofs2 ????? mà Copy Font vào rồi thì làm thế nào tiếp???????/

dùng Nokia Editor bung rofs2 ra. vào Resource/Fonts rồi xóa 4 cái trong đấy, copy font bạn thích vào rồi repack lại là xong.

Status
Không mở trả lời sau này.