• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

tungsctn

Bạn biết thì chỉ giúp mình đi,có ai biết vì sao vào opera mini lại không viết được bài trả lời không?mình phải dùng web mặc định của máy để viết nó loand tốn tiền qúa mình vào diễn đàn một lúc viết được hai bài nó trừ mất 10 k sót ruột qúa.
opera hay lỗi lắm do opera chứ ko phải do máy đâu :-& kể cả bạn cài nó trên fw gốc nó vẫn dở chứng

tranconghd89

bạn làm một bản c6v41 cho x6 đi.có ai biết chỉnh lại chữ menu trong menu chính thành tên mình như thế nào không chỉ cho mình với,ai lại điện thoại của mình mà cứ hiện tên người khác nhìn nó cứ kỳ sao ấy.bạn nào biết chỉ giúp mình nhé.à cả tên trong bluetooth nữa.xin cảm ơn trước.
ĐỔI TÊN MÁY MẶC ĐỊNH TRONG BLUETOOH
Các bạn mở file rofs2/private/100069CC/DefaultBTReg.ini (nếu chưa có thì tạo)
Chỉnh như sau:
DeviceName = Nokia 5800 XpressMusic
PageScan = 1

CUSTOM VERSION MOD
Vào thư mục ROFS3\resource\versions mở các file TXT và chỉnh sử theo ý muốn,

kaothenhi

Bạn biết thì chỉ giúp mình đi,có ai biết vì sao vào opera mini lại không viết được bài trả lời không?mình phải dùng web mặc định của máy để viết nó loand tốn tiền qúa mình vào diễn đàn một lúc viết được hai bài nó trừ mất 10 k sót ruột qúa.

Hihi mình cũng chỉ giống như bạn thôi. Một phần thích bản của TTung cũng là vì không có cá nhân hóa trong đó. Không phải là coi nặng việc này lắm nhưng mà để giống như được mặc định vẫn thích hơn. Tất nhiên là vẫn luôn nhớ đến và cảm ơn các bác đã có công cho ra các bản cook và share cho anh em cùng đc dùng.

bosscarrot

Bản dùng cho 5800 của bạn thì bị lỗi ở chỗ phím cứng, mình làm theo hướng dẫn mà không hết đc. Lúc bấm nút để nó hiện ra cái tap 2 unclock thì chỉ có phím trắng và đỏ hiện lên, còn phím xanh không hiện. Còn dùng swpye thì hay bị lag, bấm không đc. Đã xóa trên thẻ, factory vẫn ko đc. Mình dùng core 5800 v60.

tranconghd89

Bản dùng cho 5800 của bạn thì bị lỗi ở chỗ phím cứng, mình làm theo hướng dẫn mà không hết đc. Lúc bấm nút để nó hiện ra cái tap 2 unclock thì chỉ có phím trắng và đỏ hiện lên, còn phím xanh không hiện. Còn dùng swpye thì hay bị lag, bấm không đc. Đã xóa trên thẻ, factory vẫn ko đc. Mình dùng core 5800 v60.
mình đang dùng bản 5800 v60 này đây. không bị lỗi đèn phím như bạn. bạn đã khởi động lại máy khi jaf xong chưa. làm như vậy thì máy sẽ ổn định hơn đấy...

5800 v60 nhưng sao lại sử dụng trình duyệt 7.3.1 vậy ạ?
NokiaBrowser 7.3.1.33 của bạn đây. cho vào bản 5800 v60 đảm bảo không lỗi gì nhé....

huyhieu901

cai truc tiep tren dt hay phai jaf lai...b cu post len cho t dj.thanks..thjck moj font do.
Đây là Font Black Chancery mình đã fix 1 số lỗi bạn nào xài thì copy về sử dụng đổi bằng phần mềm FontRouterman nhahttp://www.mediafire.com/?ilrl4h0kknox3h5
November82011

PS: có 1 lỗi nhỏ trong phần RomPatchet mình chưa post thui còn ok hết ̀hài lòng thì thank ủng hộ lấy khí thế để chia sẻ nha bạn !!!! !!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

bosscarrot

mình đang dùng bản 5800 v60 này đây. không bị lỗi đèn phím như bạn. bạn đã khởi động lại máy khi jaf xong chưa. làm như vậy thì máy sẽ ổn định hơn đấy...
Chẳng biết nữa, mình flash đến lần thử 3 rồi. Mình làm hết các cách rồi mà vẫn vậy. Có khi nào lúc tải về bị lỗi gì ko ta. Để mình làm lại lần nữa. Cảm ơn bạn nhé.
Và mình làm lại vẫn bị. Rất thích bản này... :(
Mình nhớ là bình thường, lúc bật cái swpy to unlock thì bàn phím đâu có sáng đâu đúng ko nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

hunter_dimond

Mình cũng bị giống bạn nè. Mình xài core v52, nhưng mà ko sao, lỗi nhỏ đó có thể chấp nhận :))

namhbnam

Có ai có mod DzmusicKey không (bản new ý) với cả giúp mình đưa nó vào luôn trong cái phần music ấy nha

namhbnam

Hix sao ấy nhỉ. Mình flash lại đúng là có DzmusicKey 2.0 nhưng không ở trong Music mà ở trong ứng dụng cơ. Chả hiểu

xuanbach123

ai có mod này k cho mình xin được k
"Fix lỗi khi thoát khỏi Âm nhạc bị vào menu -> khi thoát ra sẽ trở ra homescreen".

Status
Không mở trả lời sau này.