• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Vietnamese-04 (CFW Belle V2) for X6 /5530 /523x /5800 by ThanhTungHT (02/11/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

El_Nino_Olala

bản này ko có trình duyệt mới hả các bro? ah với lại bung rof2 ra cho font của thanhtungHT vào, thì flash xong có cái Theme nó hiện lên số không ah? Giờ ko bit ẩn theme đó sao nữa?

Chỉnh sửa cuối:

cocconconcoc

Ừ, cảm ơn bạn nhé, mình vừa flash bản của Thanhtung, nói chung cảm ứng tuyệt, giống như của bạn sang bệnh, có vẻ bản này pin trâu hơn nhiều vì hôm qua còn 3 cục pin, đến hôm nay vẫn vậy dù có lướt web một lúc.

mỗi bản đều có cái hay riêng mình test 2 bản cua thanh tung va sang benh nhưng dang dùng của thanh tùng vì flash bản đó cuối nên sài luôn .nói chung mượt mà oke lắm bạn à.còn của sang cũng ok nhưng bin dùng hơi kém.còn mọi thứ ok bạn dùng bản nào thì cứ test cả đi rồi cảm nhận của bạn la chính xác nhất
Trích dẫn Nguyên văn bởi cocconconcoc Xem Bài gửi
Mọi người ơi, cho mình hỏi tí:

có 3 bản X6: 1 của thanh tùng, 2 của sang benh:http://www.pdaviet.net/showthread.ph...angbenh/page10http://www.pdaviet.net/showthread.ph...=1#post1894417 thì cái nào tốt nhất thế. Mong bạn nào dùng rồi cho lời nhận xét sớm nhé. Cảm ơn nhé.

hunter_dimond

Mình xài core v60 flash xong thấy ok. Nhưng mà có 1 điều thắc mắc :( máy mình trước khi flash là v60, xài core v60 để flash, flash xong bấm *#0000# kiểm tra thì quay lại v52.0.101 @@ vậy mai mốt muốn up bản nào khác thì phải xài core nào đây ?

NTiolanDatluu

k biết có ai bị như mìh k nhỉ...lúc flash k để ýk pin đến lúc nó cài gần xog thì máy bị hết pin...JAF báo là đt k nhận đc giữ liệu.mìh vẫn để máy và sạc đến khi cài xog thì hoàn toàn bt.nhưg vào phần tin nhắn lúc đọc xog tn vào trả lời thì load rất lâu và sau khi nhấn gửi tn cũg load rất lâu.vào 1 số ứg dụg cũg bị lâu như vậy.k biết có do phiên bản hay do bị lỗi trog qá trìh flash nhỉ? có nên flash lại k nhỉ?

bạn sạc pin đầy rồi flash lại!

Chú ý:
+ Khi flash nhớ tích vào 4 ô : Manual Flash , Dead Usb , Factory Set , Normal Model. Bắt buộc phải tích vào Factory Set lúc Flash hoặc *#7370# lúc Flash xong để loại bỏ hoàn toàn tạp dư CFW cũ.Các lỗi trong Chỉnh nhạc và Đèn phím cứng là do ko thực hiện thao tác này ! :)
+ Backup danh bạ, tin nhắn (Nokia PC Suite) trước khi flash.
+ Trước khi flash, kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung rồi xóa các folder private, sys, system, resource để loại bỏ các tạp dư của fw cũ.
+ Khởi động lại sau khi flash firmware giúp Ram ổn định.

LeKhangAn

Mình xài core v60 flash xong thấy ok. Nhưng mà có 1 điều thắc mắc :( máy mình trước khi flash là v60, xài core v60 để flash, flash xong bấm *#0000# kiểm tra thì quay lại v52.0.101 @@ vậy mai mốt muốn up bản nào khác thì phải xài core nào đây ?
Bạn muốn flash lại bản khac thì vẫn xài core v60. . . nha bạn
xài core thấp hơn máy thành cục gạch đó . Hi

toanphat

bạn có thể mod thêm phần tự trả ram k? mình cài game chơi xong thoát ra ram mất nhìu quá mà k phục hồi lại đc! phải restart lại mới đc!

datcoi83

flash xong đúng là Pin trâu thiệt. Thank bác chủ thớt nhé. À sao mà kiểm tra *#0000# nó không được các bác nhỉ.

dungtam73

Các bác cho em hỏi chút,Em up fw trên rồi,nhưng em không thích cái giao diện của nó thì thay thế nào ạ.Khi dùng theme khác thì có nhiều icon vẫn giữ nguyên nên xấu lắm.Thanks nhiều

LeKhangAn

bạn dùng theme ji thế ? trên box theme có nhiều theme icon Anna và Icon Iphone full đó bạn.
tải về và cài đặt thôi
chúc bạn vui

El_Nino_Olala

bản này ko có trình duyệt mới hả các bro? ah với lại bung rof2 ra cho font của thanhtungHT vào, thì flash xong có cái Theme nó hiện lên số không ah? Giờ ko bit ẩn theme đó sao nữa?

ThanhTungHT biết ẩn cái theme này chỉ với...:) Thanks

trinhthang1990

hix ai bít cách xóa bài hát mà không bị out ra HS bảo mih với mình xóa bài hát nó bị out ra
cac pro chỉ giáo với

vspvietnam

email có vấn đề bạn ơi khi đăng nhập hộp thư nó thông báo không được sử dụng đầy đủ các tính năng của hộp thư. khi mail đến không có thông báo gì hêt vậy

ThanhTungHT

Active Member
5233 ver 21.1.004 dùng dc ko vậy?
hướng dẫn mình với
Down Core+Rofs2 dành cho 5233 và Flash thôi bạn !
email có vấn đề bạn ơi khi đăng nhập hộp thư nó thông báo không được sử dụng đầy đủ các tính năng của hộp thư. khi mail đến không có thông báo gì hêt vậy

Để dùng hết tính năng mail máy bạn phải là C6 hoặc N97 mini :| ! Còn máy mình vẫn nhận mail mới bt nhé !
ThanhTungHT biết ẩn cái theme này chỉ với...:) Thanks
Dùng Nokia Firmware Editor 0.3 để Cook là hết :|

cuti2105

dùg bản này nhah và pin trâu thiệt...như lời bác ThanhTung nói...cơ mà lướt web mấy kí tự vẫn mơ hồ và k đc thân thiện như trc...vs cả có 1 kí tự tùy chọn vẫn chưa hoàn thiện hết hay sao ý nhỉ?

ThanhTungHT

Active Member
dùg bản này nhah và pin trâu thiệt...như lời bác ThanhTung nói...cơ mà lướt web mấy kí tự vẫn mơ hồ và k đc thân thiện như trc...vs cả có 1 kí tự tùy chọn vẫn chưa hoàn thiện hết hay sao ý nhỉ?
Bạn dùng Mod Belle mới là hết !

cylopsking

Mình cho mod belle v4 của sangbenh thì lỗi, Tùng chỉ mình cách fix out khi xoá nhạc với
à thêm cả cách fix mất đồng hồ sym^3 nhé! Thank

Status
Không mở trả lời sau này.