• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW X6 by Hoang Huy

hoangtudem09

thanks các bro nhiều mình đã jaf đc thành công rùi nhưng bản 9HS có 1 số lỗi như là ấn vào menu thì toàn hiện lên danh bạ, rồi vào settings thì ko vô nổi chỗ các ứng dụng đã cài hix mún xóa cái j hay mún bít mình cài đc cái j ko thể vào nổi mong bạn fix lại, ah cho mình hỏi lun khi jaf ko tick vô factory set hay tick vô có khác j nhau ko?

sieutocdo1994

thanks các bro nhiều mình đã jaf đc thành công rùi nhưng bản 9HS có 1 số lỗi như là ấn vào menu thì toàn hiện lên danh bạ, rồi vào settings thì ko vô nổi chỗ các ứng dụng đã cài hix mún xóa cái j hay mún bít mình cài đc cái j ko thể vào nổi mong bạn fix lại, ah cho mình hỏi lun khi jaf ko tick vô factory set hay tick vô có khác j nhau ko?

các lỗi bạn nêu trên là hoàng toàn chính xác. vì bạn 9HS này mình làm đã rất lâu, khi đó HS SS chưa đ.c fix hoàn chỉnh nên có những lỗi bạn nêu trên. những lỗi có là do HS SS. bạn có thể dùng thử bản 8HS để cảm nhận đ.c sự khác biệt và có nhìu change log hay hơn. nếu bạn sài bản 9HS mà mún xóa ứng dụng, theme,... thì bạn chuyển sang tiếng anh rùi có thể xóa như bình thường.
khi flash nếu bạn chọn factory set thì sau khi flash xong máy bạn sẽ ko có một số ứng dụng có vẽ ko cần thiết lắm.
nếu tick vào factory set thì sẽ có những ứng dụng đó. bạn có thể test để biết những ứng dụng đó có cần thiết cho bạn ko? chúc vui

hoangtudem09

thanks bạn mình thì rất thik HS SS nên mình chỉ mong fix đc lỗi đó cám ơn bạn đã cho bít mình sẽ test thử 8HS xem sao

drthanh88

có firmwar mới cho x6 rùi đó, làm bản CFW mới cho x6 đi bạn. sao bạn lại ko dùng x6 nữa vậy. buồn quá!!!!

sieutocdo1994

có firmwar mới cho x6 rùi đó, làm bản CFW mới cho x6 đi bạn. sao bạn lại ko dùng x6 nữa vậy. buồn quá!!!!

cái đó hình như là dành cho 8GB thì phải. sao mình check chỉ thấy code của 8GB

Chỉnh sửa cuối:

dkhoan_0211

cái đó hình như là dành cho 8GB thì phải. sao mình check chỉ thấy code của 8GB
16gb dùng fw của 8gb cũng được chứ sao đâu bạn ( vì máy mình 8gb mà toàn sài cfw của 16 gb mà có sao đâu, nên chắc 16gb sài của 8gb vô tư thôi)
trước khi chia tay x6 bạn làm bản hội tụ đầy đủ tốt nhất cho x6 đi, làm cho fw 30 mới này luôn đó, thank bạn \-/

sieutocdo1994

16gb dùng fw của 8gb cũng được chứ sao đâu bạn ( vì máy mình 8gb mà toàn sài cfw của 16 gb mà có sao đâu, nên chắc 16gb sài của 8gb vô tư thôi)
trước khi chia tay x6 bạn làm bản hội tụ đầy đủ tốt nhất cho x6 đi, làm cho fw 30 mới này luôn đó, thank bạn \-/

cho mình hỏi tí. có phải bạn sài rofs2, rofs3 của X6 16GB phải ko? bạn có sài file c00 của X6 16GB ko? hay sài file C00 của X6 8GB

dkhoan_0211

cho mình hỏi tí. có phải bạn sài rofs2, rofs3 của X6 16GB phải ko? bạn có sài file c00 của X6 16GB ko? hay sài file C00 của X6 8GB
thì mình sài bản cook của bạn và của cả bạn hoanghai đó, mình down bản của các bạn rồi đổi tên cho giống với fw gốc của mình, rồi flash thôi mà, mình down về được file nào thì mình dùng hết chứ có gì đâu :-??

dackmas2

cho em hỏi cái này chút...
Em có lên topic cfw của pác Hoàng Hải để down cái fw gốc X6 21.0.4
em xài X6 16GB thì xài fw gốc mà pác Hoàng Hải post đc hok ạ

Chỉnh sửa cuối:

asleepcowboy42

Cho em xin tất cả các Patch của X6 được không ạ? 34 cái Patch ở bản tiếng anh đó! Nếu có thì cho em xin luôn cái Patch mà khi nào có tin nhắn đến thì cả 3 đèn của phím gọi, tắt, menu đều sáng không ạ, chứ mỗi menu sáng chả phát hiện ra. Làm ơn giúp em!

sieutocdo1994

thì mình sài bản cook của bạn và của cả bạn hoanghai đó, mình down bản của các bạn rồi đổi tên cho giống với fw gốc của mình, rồi flash thôi mà, mình down về được file nào thì mình dùng hết chứ có gì đâu :-??

bạn sài rofs2, rofs3 là file quy định ngôn ngữ và theme của máy thì có thể sài chung đ.c. còn mỗi máy có 1 file core riêng. file core này ko thể sài chung đ.c

cho em hỏi cái này chút...
Em có lên topic cfw của pác Hoàng Hải để down cái fw gốc X6 21.0.4
em xài X6 16GB thì xài fw gốc mà pác Hoàng Hải post đc hok ạ

theo mình thì bây h bạn lên navi down fw của máy bạn zìa, sau đó chép đè bản CFW của mình vào fw bạn down từ navi về, nếu trong bản cook của mình có file nào ko zống với fw bạn down từ navi về thì bạn chỉ cần rename sao cho zống fw down từ navi là đ.c

Cho em xin tất cả các Patch của X6 được không ạ? 34 cái Patch ở bản tiếng anh đó! Nếu có thì cho em xin luôn cái Patch mà khi nào có tin nhắn đến thì cả 3 đèn của phím gọi, tắt, menu đều sáng không ạ, chứ mỗi menu sáng chả phát hiện ra. Làm ơn giúp em!

bạn chịu khó bung rom ra lấy nha. mình onl đt nên ko send cho bạn đ.c. còn patch bạn nói hình như ko có thì phải. chúc bạn sớm tìm đ.c

Binhyuna

K hiểu sao vào Gallery mình k thể mở vào xem ảnh đc! cứ opening mãi! nhạc cũng thế! Opening hơn 1h đồng hồ !

asleepcowboy42

Máy mình bị nhiễm virus thì phải nên thường xuyên bị đơ mà không cách nào chữa được. Mấy lần mình format 4 ngón nhưng đều không thành công. Có cách nào ko giúp mình với, mình vừa mới dùng bản CFW của bạn. Mà nếu mình hard 4mat xong thì bản CFW có bị mất ko?

sieutocdo1994

Máy mình bị nhiễm virus thì phải nên thường xuyên bị đơ mà không cách nào chữa được. Mấy lần mình format 4 ngón nhưng đều không thành công. Có cách nào ko giúp mình với, mình vừa mới dùng bản CFW của bạn. Mà nếu mình hard 4mat xong thì bản CFW có bị mất ko?

Ko ma^t' da^u ba.n. Ba.n format the nho' lun nha. Xem co' kh'a hon ko. Chu'c thanh co^ng

khanhtinli

mấy a ơi e biết flash rồi, nhưng sao e hok biết flash (CFW 8HS-English only) này vào chổ nào cả . Mấy a hướng dăn em flash CFW 8HS-English only này vào với nha. E thank mấy a trước nha!. à cho e hỏi HS SS là gì vậy? tại em mới dù V5 nên cũng hok rành cho lam :-/

Chỉnh sửa cuối:

iskunz

mấy a ơi e biết flash rồi, nhưng sao e hok biết flash (CFW 8HS-English only) này vào chổ nào cả . Mấy a hướng dăn em flash CFW 8HS-English only này vào với nha. E thank mấy a trước nha!. à cho e hỏi HS SS là gì vậy? tại em mới dù V5 nên cũng hok rành cho lam :-/
HS SS = Home screen samsung nói vậy chắc bạn đã hiểu, còn cách flash CFW 8HS-English only thì bạn down về xong chép đè vào các file down từ navi về xong Flash nhưu khi bạn hack phone ý.

khanhtinli

HS SS = Home screen samsung nói vậy chắc bạn đã hiểu, còn cách flash CFW 8HS-English only thì bạn down về xong chép đè vào các file down từ navi về xong Flash nhưu khi bạn hack phone ý.

;;) hi Thank bác nha ! chắc bác đã nâng cấp lên CFW X6 RM-559_30.0.003 phải hok ?

aciadgnuh

bạn ơi có thể nào gửi cho mình tất cả MODs và nói chung là các thành phần bạn dùng để cook fw được ko???bạn up lên mediafire thì càng tốt...cảm ơn bạn nhiều

dinhhaanh

chưa up bản cfw mới lên hả đồng chí? có mod j mới ko. m thì m chỉ thk máy chạy càng mượt càng tốt :)