• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chat trên PPC bằng IM+ [v5.xx, 6.xx, 7.xx và 8.xx]

tuan_au

Có cách mới cho anh em dùng "ổn định" IM+ v7.01
Tải bản Tria ở trang chủ và làm theo hướng dẫn ở bản đính kèm.

em vào phần hướng dẫn có nói là xóa các file trong registry HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\AdditionalInfo nhưng mà em tìm mãi ko thấy.anh giúp em với:((

kohaku

Cho mình hỏi về cái atom exec của mình
Mình xài WM5 rom zin, cài bản IM+ 5.44.1 thì login bình thường, nhưng vào login xong không hiện ra bất kì nick nào trong list của mình, tất cả trống trơn (login lại bằng máy tính nick vẫn bình thường, ~10 người online)
Xài bản 7.0.1 của mod up thì login rất lâu (mặc dù đã tắt chế độ hiển thị avatar), login xong hiện ra cái popup báo có tin offline thì treo cứng máy, phải soft reset, không thể hiểu nổi

trước đây xài WM6.1 thì bản 7.0.1 dùng ngon, mỗi cái login lâu,
À quên, mình toàn dùng GPRS nhé

PhongQuang

Super V.I.P
Cho mình hỏi về cái atom exec của mình
Mình xài WM5 rom zin, cài bản IM+ 5.44.1 thì login bình thường, nhưng vào login xong không hiện ra bất kì nick nào trong list của mình, tất cả trống trơn (login lại bằng máy tính nick vẫn bình thường, ~10 người online)
Xài bản 7.0.1 của mod up thì login rất lâu (mặc dù đã tắt chế độ hiển thị avatar), login xong hiện ra cái popup báo có tin offline thì treo cứng máy, phải soft reset, không thể hiểu nổi

trước đây xài WM6.1 thì bản 7.0.1 dùng ngon, mỗi cái login lâu,
À quên, mình toàn dùng GPRS nhé
Còn tùy thuộc vào tốc độ GPRS của các nhà cung cấp dịch vụ mạng nữa bạn. Kinh nghiệm là cài thêm vài pm chát khác, treo cái này được cái kia.;;)

hackingtheinbox

một mẹo nhỏ cho các bạn dùng IM+ 7.0.1 chưa được - nghĩa là cái màn hình xanh cứ chớp chớp mà vẫn ko login vào được. mặc dù người khác chat thì vẫn nhận được... cách khắc phục là các bạn vào thiết lập lại chế độ sever nhật bản. cho login bình thường... một lúc nó sẽ báo lỗi sai mật khẩu hay tên j đó. các bạn đóng lại và vào thiết lập tài khoản vất cái dấu đánh ở ô dùng máy chủ nhật bản đó đi, login lại sẽ vào bình thường.
mình đã test trên 2 máy...
nếu đọc vẫn không hiểu thì...

tuan_au

một mẹo nhỏ cho các bạn dùng IM+ 7.0.1 chưa được - nghĩa là cái màn hình xanh cứ chớp chớp mà vẫn ko login vào được. mặc dù người khác chat thì vẫn nhận được... cách khắc phục là các bạn vào thiết lập lại chế độ sever nhật bản. cho login bình thường... một lúc nó sẽ báo lỗi sai mật khẩu hay tên j đó. các bạn đóng lại và vào thiết lập tài khoản vất cái dấu đánh ở ô dùng máy chủ nhật bản đó đi, login lại sẽ vào bình thường.
mình đã test trên 2 máy...
nếu đọc vẫn không hiểu thì...

hic mình làm theo bác mãi mà ko đc.khi dùng sync thì ok.khi rút ra để dùng GPRS thì teo.chán cái GPRS của Viettel quá(em ở Hà Nội mà GPRS còn thế)

minhcanvao

hic mình làm theo bác mãi mà ko đc.khi dùng sync thì ok.khi rút ra để dùng GPRS thì teo.chán cái GPRS của Viettel quá(em ở Hà Nội mà GPRS còn thế)
bạn bảo gprs của viettel làm sao,chậm àh,hay đắt,mình cũng dùng viettel này,cũng online cả ngày băng gprs có làm sao đâu,ko he bị mất mạng,có thể phần mềm IM load hơi lâu,mình dùng jive talk nhanh vô cùng

tuan_au

bạn bảo gprs của viettel làm sao,chậm àh,hay đắt,mình cũng dùng viettel này,cũng online cả ngày băng gprs có làm sao đâu,ko he bị mất mạng,có thể phần mềm IM load hơi lâu,mình dùng jive talk nhanh vô cùng

tất nhiên là về tốc độ rồi.ngồi đợi hơn 1h đồng hồ mà ko thấy vào đc.dùng sync qua PC thì ngon lành.chán quá.bạn có thể gửi cho mình cái phần mềm jive talk ko?bản nào free càng tốt=))

kohaku

Xài IM+ 7.0.1 có bản quyền chạy nhanh lắm các bác ạ. Login mất chưa đến 10s (Viettel GPRS + atom exec)

thanh_hp

Sao các bạn dùng thế nào chứ. Mình dùng vẫn bt, vào wifi và vào qua sim cũng rất bt. Cảm ơn nhé.

Lesangmd

Cái IM+ thua xa Palringo 2.0 . Nó cùng lúc chát được tất cả các tài khoản, nhanh như chớp mà thậm chí còn thuận tiện hơn cả dùng trên máy để bản ấy chứ . Không tin các bạn thử xem có đúng không !

tuan_au

Cái IM+ thua xa Palringo 2.0 . Nó cùng lúc chát được tất cả các tài khoản, nhanh như chớp mà thậm chí còn thuận tiện hơn cả dùng trên máy để bản ấy chứ . Không tin các bạn thử xem có đúng không !

mình đã dùng bản Palringo như bạn nói.rất tuyệt bạn ạ.nhưng phần mềm này tự connect qua GPRS làm điện thoại của mình rất tốn pin.mong bạn chỉ cho mình cách tắt cái tự động connect.cảm ơn bạn nhiều

LuongQuang

Super V.I.P
mình đã dùng bản Palringo như bạn nói.rất tuyệt bạn ạ.nhưng phần mềm này tự connect qua GPRS làm điện thoại của mình rất tốn pin.mong bạn chỉ cho mình cách tắt cái tự động connect.cảm ơn bạn nhiều

vào setting, bỏ dấu tích ở run on start up đi là ok thôi

Đây là chủ đề dành riêng để thảo luận về IM+, các vấn đề không liên quan các bạn vào đúng khu vực nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=106

minhcanvao

các bạn chỉ cách mình gõ được tiếng việt trong IM+ nhé,mình đã cài font chữ đầy đủ rồi,gõ tiếng việt trên status của IM+ thì rất ngon,nhưng trong lúc chát thì không gõ tiếng việt được,mà có gõ thì không gõ được mấy từ có dấu chấm hay dấu hỏi,dấu ngã,còn dấu sắc thì gõ ngon