• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Châu Tiến FINAL SENSE 3.5 cực nhanh và cực mượt

luntet228

mong rằng diễn đàn hd2 chúng ta càng phát triển để hướng cho cụ hd2 huyền thoại k bao giờ bị lãng quên...

:D

digiahuy

mong rằng diễn đàn hd2 chúng ta càng phát triển để hướng cho cụ hd2 huyền thoại k bao giờ bị lãng quên...

:D
bạn ơi mình vừ up bản rom của ban nhưng sao khi vừa chạy vào dao diện chính thì máy cứ tự rebot lại . xin cho ý kiến cách kp . thanks

luntet228

mình up nand nha bạn...vì bản này nhẹ nên mình úp nand cho mịn,,mình dùng hd2 toolkit .wipe tast29 .chạy install magldr ..chạy radio 2.15.50.14..sau dok vào menu magldr ..chọn mục 5 và flash 250..cacher size 5..va ssau dok vào muc 8 úp nhu bt...nhớ pải wipe cache.. davik cacher trc khi up nha. ...bạn thử lại đúng như vậy nha...mình làm ổn lắm..

chautruongthinh

vì đc diễn đàn giúp nhiều nên bây giờ mình xin mạo muội vs ad và cả diễn đàn
..giớithiệu cho diễn dàn của hd2 chúng ta thêm 1rom sense cũng ổn đinh..mọi việc đều tốt .ram dư nhiều,,ít hao pin..mình đã làm chuột bạch.bạn nào có hứng thú thì uprom nha.mình thấy cũng ổn..các bạn tham khảo tại http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=38583637 .........mình úp
cLK_MAGLDR_Danik_SuperSonic_v.2.0_Full_in_Nand.zip (5/250/5) ...còn nativesd..--->DataOnExt.zip (5/250/5) + Ext4 1Gb trở lên
--->SystemOnExt.zip (5/1/5) + Ext4 1Gb trở lên ...các bạn vào trang tham khảo xem them nhak,,,:|

tham khảo thêm http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1605992...mình thấy có fix phần rosie remapcủa các bản trc...vs bản v2 này cũng sử dụng đc rosie remap dok.

Đã test bản này, đúng là nhanh và mượt. Nhưng mình sẽ không port bản này vì:
1. Bản này dùng Sense 1.0 nên không đầy đủ hiệu ứng và đẹp như 3.5 được (bản Sense 3.5 là bản nặng nhất trong các bản Sense hiện tại)
2. Không có RCtweak
3. Không hỗ trợ Beat Audio
4. Không có Aroma khi cài đặt
5. ...........................

- Hiện mình đang test thử bản NexusHD2-Gingerbread_V3.3a-(Android-2.3.7) và cảm thấy bản này khá ok. Tất cả chức năng hoạt động khá tốt, kể cả Viber. Hiện mình đang có kết hoạch port bản này sang Touchwiz và DirectSD không biết ý kiến ae như thế nào?? Cá nhân mình dùng thì bản này khá nhanh và mượt không thua kém j JellyBean đâu!!

cqhieu

Đã test bản này, đúng là nhanh và mượt. Nhưng mình sẽ không port bản này vì:
1. Bản này dùng Sense 1.0 nên không đầy đủ hiệu ứng và đẹp như 3.5 được (bản Sense 3.5 là bản nặng nhất trong các bản Sense hiện tại)
2. Không có RCtweak
3. Không hỗ trợ Beat Audio
4. Không có Aroma khi cài đặt
5. ...........................

- Hiện mình đang test thử bản NexusHD2-Gingerbread_V3.3a-(Android-2.3.7) và cảm thấy bản này khá ok. Tất cả chức năng hoạt động khá tốt, kể cả Viber. Hiện mình đang có kết hoạch port bản này sang Touchwiz và DirectSD không biết ý kiến ae như thế nào?? Cá nhân mình dùng thì bản này khá nhanh và mượt không thua kém j JellyBean đâu!!

Bản NexusHD2-Gingerbread_V3.3a em thử trên Native rồi. Font chữ lởm, bé, khó nhìn. Vì nó là 2.3.7 nên nó nhẹ hơn 4x. Theo em đánh giá thì nếu ai thích 2.3 thì dùng The Last ngon hơn!

digiahuy

mình up nand nha bạn...vì bản này nhẹ nên mình úp nand cho mịn,,mình dùng hd2 toolkit .wipe tast29 .chạy install magldr ..chạy radio 2.15.50.14..sau dok vào menu magldr ..chọn mục 5 và flash 250..cacher size 5..va ssau dok vào muc 8 úp nhu bt...nhớ pải wipe cache.. davik cacher trc khi up nha. ...bạn thử lại đúng như vậy nha...mình làm ổn lắm..

mình vừa chạy bản này trên nand. nhưng chạy xong thì bộ nhớ còn có vài mb ko cài thêm đc gì nữa bạn ơi

mình vừa chạy bản này trên nand. nhưng chạy xong thì bộ nhớ còn có vài mb ko cài thêm đc gì nữa bạn ơi
Máy bạn chắc là LEO512 nên sau khi cài trên NAND thì hết bộ nhớ trong, bạn nên cài theo dạng Direct EXT hoặc Native SD mới có dung lượng trống để cài apps.

nam470

Bản này có dùng được HD2 T-mobile ko bạn ơi?
Tiện thể có thể cho mình xin cái Task29 + HD2Toolkit được ko? Mình tìm hoài mà ko có link nào sống nữa cả.
Thank trước nhé

luntet228

bạn len playtore dowload link2sd su dụng chuyển ứng dụng qua thẻ nhớ...mình úp nand nhưng mình phân vùng thẻ nhớ,,để chuyển ứng dụng hoặc game qua thẻ...chúc bạn thành công

luntet228

ae cho mình hỏi. ...khi cài tren nativesd hay diresd thì khi mình fix lỗi thì phải làm ntn,,mình fix như fix rom nand thì không đươc..ae nào biết giúp mình

chautruongthinh

ae cho mình hỏi. ...khi cài tren nativesd hay diresd thì khi mình fix lỗi thì phải làm ntn,,mình fix như fix rom nand thì không đươc..ae nào biết giúp mình

- Bạn muốn fix lỗi j?? Muốn fix cho NativeSD hay DirectSD thì cũng tương tự như NAND thui, như khác ở chổ là cách mount System và data thui!!

luntet228

Bạn có thể up lên không mình sẽ chỉnh sữa lại giúp bạn

Minh up rom nativesd..mjh muon update rom..hoax fix 1so loi tren rom nativesd day..vj up sd nen khj fjx mjh paj vao muc 10 cua malg va vao recover ext4 nhu buoc dau up rom nativesd..mjnh vao chon mount system va data thj k mo dc no van o mount ban co cach nao jup mjnh dk...?..mjnh muon fix 1so loi tren ban rom cua mjnh..

chautruongthinh

Minh up rom nativesd..mjh muon update rom..hoax fix 1so loi tren rom nativesd day..vj up sd nen khj fjx mjh paj vao muc 10 cua malg va vao recover ext4 nhu buoc dau up rom nativesd..mjnh vao chon mount system va data thj k mo dc no van o mount ban co cach nao jup mjnh dk...?..mjnh muon fix 1so loi tren ban rom cua mjnh..

Bạn nói j mình chưa hiểu cho lắm. Ý bạn muốn là fix lỗi cho ROM hay là cài rom

luntet228

Bạn nói j mình chưa hiểu cho lắm. Ý bạn muốn là fix lỗi cho ROM hay là cài rom

bây giờ mình đang sử dụng rom này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=38583637 mình úp nativesd bạn cũng đã từng test wa thử,,bây giờ bạn giúp mình update bản rom này thêm beast audio như bản của bạn được không..và fix lỗi mms của rom này...mình cảm ơn nhiều..về sự cố gắng của bạn,,