• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Châu Tiến FINAL SENSE 3.5 cực nhanh và cực mượt

cqhieu

Tính quay lại với 2.3 mà The Last lỗi quá. Em đã Wipe, Instal MAGLDR. Sau đó vào 8 thì No Boot, phải cho chạy từ Folder Recovery từ thẻ nhớ. Cũng wipe 2 phân vùng ext4. Sau đó setup. Chạy xong thì báo lỗi No found cach.... Vào đến nơi thì lỗi wifi, không bật lên được, khi nhấn màn hình cảm ứng mà cứ như bị nhiễu ở 1 số chỗ. Nản quá!

chautruongthinh

Tính quay lại với 2.3 mà The Last lỗi quá. Em đã Wipe, Instal MAGLDR. Sau đó vào 8 thì No Boot, phải cho chạy từ Folder Recovery từ thẻ nhớ. Cũng wipe 2 phân vùng ext4. Sau đó setup. Chạy xong thì báo lỗi No found cach.... Vào đến nơi thì lỗi wifi, không bật lên được, khi nhấn màn hình cảm ứng mà cứ như bị nhiễu ở 1 số chỗ. Nản quá!

Bản ChauTien The Last mình đang dùng khá tốt nhé bạn!! Mình dùng nó là bản chính của mình đó bạn, bản này mình chỉ có mỗi 1 lỗi là không thể preview trong Sense thui!!

cqhieu

Bản ChauTien The Last mình đang dùng khá tốt nhé bạn!! Mình dùng nó là bản chính của mình đó bạn, bản này mình chỉ có mỗi 1 lỗi là không thể preview trong Sense thui!!

Vậy chả lẽ do Chip của em ko hoạt động. Đây là lần thứ 2 em cài vào là bị luôn. Mặc dù đã làm đủ bước. Hay là em thử trên NativeSD nhỉ. Bản JB 4.1.2 Dark Glass One PDVIET chạy trên NativeSD khá mượt. Anh port thử Directext và fix thử các vấn đề em nêu bên Topic đó xem đc ko?

chautruongthinh

Vậy chả lẽ do Chip của em ko hoạt động. Đây là lần thứ 2 em cài vào là bị luôn. Mặc dù đã làm đủ bước. Hay là em thử trên NativeSD nhỉ. Bản JB 4.1.2 Dark Glass One PDVIET chạy trên NativeSD khá mượt. Anh port thử Directext và fix thử các vấn đề em nêu bên Topic đó xem đc ko?

- Bạn thử cài NativeSD hay DirectSD xem sao?? Vì bản ChauTien The Last là bản mà mình thấy hoạt động khá ổn định đó bạn (có thể nói là bản này vừa nghe nhạc hay vừa chụp hình đẹp nên mình thường dùng hơn)
- Mình sẽ không port bản JB 4.1.2 Dark Glass One PDVIET vì 2 lí do
+ Thứ I: bản rom này ra đã lâu rùi (25/01/2013), và đã test thử bản ROM thiếu sự ổn định
+ Thứ II: đây là ROM port từ nguồn AOPK giống như các bản của Pixelfreak nên độ ổn định không được như của Tytung dùng CM10 (CM10.1), và bản này là 4.1.2 mà 4.1.2 thì mình thấy bản V1.4a của Tytung hiện là ổn định nhất!!

Chỉnh sửa cuối:

cqhieu

- Bạn thử cài NativeSD hay DirectSD xem sao?? Vì bản ChauTien The Last là bản mà mình thấy hoạt động khá ổn định đó bạn (có thể nói là bản này vừa nghe nhạc hay vừa chụp hình đẹp nên mình thường dùng hơn)
- Mình sẽ không port bản JB 4.1.2 Dark Glass One PDVIET vì 2 lí do
+ Thứ I: bản rom này ra đã lâu rùi (25/01/2013), và đã test thử bản ROM thiếu sự ổn định
+ Thứ II: đây là ROM port từ nguồn AOPK giống như các bản của Pixelfreak nên độ ổn định không được như của Tytung dùng CM10 (CM10.1), và bản này là 4.1.2 mà 4.1.2 thì mình thấy bản V1.4a của Tytung hiện là ổn định nhất!!

OK. Em đã hiểu. Em sẽ cài ChauTien The Last trên NativeSD check lại

cqhieu

Bạn làm theo hướng dẫn này nhé!! http://www.pdaviet.net/showthread.p...-va-cuc-muot&p=2322336&viewfull=1#post2322336

Nhớ là phải down cái HD2 Toolkit đó nhé! Và up RADIO lên 2.15

Cái này em làm rồi mà. Anh up cho em cả RADIO của Korea nữa! Cài 2 lần đều xịt. Chắc em cài lại trên DirectSD xem sao. Em còn 3M trống, chia 1,5-1,5 đc ko? Hay vẫn phải 1g-2g? Thẻ cũ của em là 5G - 1G - 2G

chautruongthinh

Cái này em làm rồi mà. Anh up cho em cả RADIO của Korea nữa! Cài 2 lần đều xịt. Chắc em cài lại trên DirectSD xem sao. Em còn 3M trống, chia 1,5-1,5 đc ko? Hay vẫn phải 1g-2g? Thẻ cũ của em là 5G - 1G - 2G

Nếu zậy là do phần cứng máy của bạn thui!! Còn zụ chia thẻ thì bạn chia 6G-1G-1G là ok

cqhieu

Nếu zậy là do phần cứng máy của bạn thui!! Còn zụ chia thẻ thì bạn chia 6G-1G-1G là ok
Ko hẳn đâu anh! Trước em cũng từng dùng các phiên bản của anh mà. Đến khi cài The Last vào mới thế.

gh_3210

Sao sạc pin đến 8x % nó nhảy lên 100% lun nhỉ. có ai bị giống minh không zậy

minhtamvl

bác thịnh cho mình cái hương dẫn cụ thể cài rom the last trên NAND đi. chia thẻ ra sao lun :( e cài hoài sao k dk

chautruongthinh

bác thịnh cho mình cái hương dẫn cụ thể cài rom the last trên NAND đi. chia thẻ ra sao lun :( e cài hoài sao k dk

- Cách chia thẻ thì bạn có thể tham khảo tại đây, hoặc bạn có thể dùng 4EXT Recovery để chia thẻ nhé
- Cách cài đặt ROM NAND: cách chia NAND thì bạn làm theo hướng dẫn này nhé
+ Chia NAND 445MB , boot 10MB, Recovery 10MB, Cache 10MB (chỉ áp dụng với T-Mobile)
+ Wipe All
+ Setup ROM
+ Config ROM
+ Tận hưởng

PM: Với kinh nghiệm của mình thì bạn nên dùng DirectSD tốt độ sẽ nhanh hơn NAND rất nhiều!!

ngochoangimsat

Em đang xài trên NativeSD, khi chuyển qua Direct ext4 thì có nhanh hơn ko anh ơi? Nhanh thì em chuyển qua luôn :)

Chẳng có lý do gì mà Direct ext4 lại nhanh hơn NativeSD bạn ạ! cả hai đều là định dạng ext4, cùng một thẻ nhớ thì ko có lý do gì nó nhanh hơn nhau. Thật khôi hài cho ai khuyên bạn là nó nhanh hơn. Kể cả có chấm điểm bằng phần mềm thì nó cũng phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố. Không thể lấy điểm chạy trên 2 bản rom khác nhau để so sánh về cái thẻ nhớ. Cái đó do từng rôm chứ không do phương pháp dùng Direct ext4 hay NativeSD

chautruongthinh

Chẳng có lý do gì mà Direct ext4 lại nhanh hơn NativeSD bạn ạ! cả hai đều là định dạng ext4, cùng một thẻ nhớ thì ko có lý do gì nó nhanh hơn nhau. Thật khôi hài cho ai khuyên bạn là nó nhanh hơn. Kể cả có chấm điểm bằng phần mềm thì nó cũng phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố. Không thể lấy điểm chạy trên 2 bản rom khác nhau để so sánh về cái thẻ nhớ. Cái đó do từng rôm chứ không do phương pháp dùng Direct ext4 hay NativeSD

- Bạn có test thử chưa mà nói như zậy hả?? Bạn thử port bản Dark Class One của bản thành DirectSD rùi test thử đi. Bạn dùng Antutu Bermark để test thử điểm 2 bản như thế nào nhé!!!
- Trong tất cả các bài viết cũng như các bài hướng dẫn chẳng bao giờ mình so sánh điểm Antutu của 2 bản khác nhau đâu. Nếu có so sánh thì cũng chỉ là 1 bản thui
- Để nhận biết rõ có sự khác nhau của DirectSD & NativeSD hay không, thì bạn dùng 1 thể class4 cài bản ChauTien The Last là sẽ nhận ra được ngay thui!!

minhtamvl

- Cách chia thẻ thì bạn có thể tham khảo tại đây, hoặc bạn có thể dùng 4EXT Recovery để chia thẻ nhé
- Cách cài đặt ROM NAND: cách chia NAND thì bạn làm theo hướng dẫn này nhé
+ Chia NAND 445MB , boot 10MB, Recovery 10MB, Cache 10MB (chỉ áp dụng với T-Mobile)
+ Wipe All
+ Setup ROM
+ Config ROM
+ Tận hưởng

PM: Với kinh nghiệm của mình thì bạn nên dùng DirectSD tốt độ sẽ nhanh hơn NAND rất nhiều!!

mình xài HD2 thường bạn ui. cài DirectSD là cài 2 phân vùng EXT4 pk? mình có thủ cài, chia thẻ thế này, Fat32: ~700Mb, Ext4 1:2Gb, Ext4 2:1Gb, chia xong mình cài thì nó load vào ok, nhưng hơi lâu, sau đó thì vào là cứ FC liên tục, k vào dk setting, k vào được home, k làm được j cả :( mình xài thẻ class4 4Gb. >"< thích bản này mà k cài dk :(( cài trên NAND dataonext thì mình chia 1 phân vùng EXT4 1Gb trên thẻ, sau đó cài, load vô tới logo HTC one thì đứng đó lun k vào dk :(. h chả biết làm sao để cài