• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chạy HĐH Google Android trên các dòng HTC

chaopac

Big Update 24/6/10:
Đầu tiên thì mình xin nói đến 1 dòng hTc mà đã chạy đc Android từ thuở sơ khai: hTc Kaiser.
Kaiser dù là 1 dòng đã cũ, nhưng là 1 trong số những đàn anh gạo cội của Wm, và nay, những devper trên xda đã ngưng (hay nói là tạm nghỉ :D) sx RoM của Kaiser nữa mà họ đã chuyển hướng sang cook rom Android cho dòng máy này B-).
Đầu tiên mình sẽ giới thiệu Basics Android trước, các bản cook mình sẽ bàn luân và giới thiệu tiếp sau, do mỗi post cũng giới hạn số lượng, nên chỉ có thể đưa từng dòng lên, xin mọi ng` thông bảm, những mem sài Kaiser sướng nhá :D.
Những link cơ bản:
Tình trạng của bản port (những thứ chạy đc, kô chạy đc,v..v)
Cài đặt Android:
Đơn giản, down đủ file cài đặt vào đúng thư mục trên thẻ nhớ, chạy file HaReT.exe, và nhấn Run là máy sẽ boot vào Android cho bạn
Link Download: vì mình cũng kô thể liên tục update link nên mình sẽ đưa 1 link download cho tất cả các dòng, tại đây các bạn sẽ luôn tìm thấy những bản mới nhất: Link dòng Kaiser
Hướng dẫn cho Newbie: down load đủ phần basefiles vào máy để có thể khởi động, có thể down thêm phần Ditributions cho những update mới nhất, nhưng những bản này thường chỉ là bản fix và kô đc ổn định cho lắm :D
Hướng dẫn chi tiết hơn thì xin các bạn hãy post bài lại dưới đây và thảo luận chung, vì mình cũng kô có máy test và cũng 1 phần mình cũng chả phải Pro j hết để có thể trả lời đc tất cả các câu hỏi của các bro, sorry mọi ng` nếu thấy có chỗ nào kô vừa lòng xin bỏ qua cho mình hen, mình sẽ sớm update nhanh nhất có thể dòng máy khá phổ biến mà mình đang sài: hTc Touch Pro :D
P.S: 1 phần vì lười, 1 phần vì quá bận rộn công việc nên bài viết hơi sơ sài, có gì xin anh em bỏ qua và thông cảm giùm :D, dù sao thì tự mình mày mò vọc thì cũng vui hơn phải kô B-), những ai tiếng anh kô đc giỏi lắm hay muốn 1 chỉ dẫn tận tình thì xin cứ vào đây nhé, mình sẽ giúp cho.
Thân. :D

Chỉnh sửa cuối:
T

trungquanbds29

Guest
đây là soft giả lập hay là giao diện? hay vậy? mà có chạy app của google Andronic ko bạn?

chaopac

đây vừa là soft giả lập vừa là giao diện bạn àh, còn app của Google Android hả. chơi vô tư nhá. trong cái link mình đưa bài trên có kho soft của Google Android đó, bạn cứ cài vào vô tư ha. sau khi cài vô là mình đảm bảo máy bạn y chang G1 lun kakakaka, cứ vui chơi thoả thik trên HĐH mới thay vì O.S WM nhá, mình cũng lưu ý 1 lần nữa soft này chạy ngon nhất trên con Kaiser, những ku nào khác mà RAM yếu thì đừng có dại dột mà "liều" nhá, tuy nhiên đôi khi cũng hên xui, nên ai có gan mạo hiểm cứ lao đầu vào nhá, e hổng chịu chách nhiệm àh, hehehe :D:D:D:D:D

chaopac

éc éc, e đã nói các pác gòi, soft này chủ yếu nhất là cho Kaiser (hay các dòng có chip QUALCOM tương tự Android), vì vậy, các dòng có chip khác kô thể có khả năng chạy đc, mặc dù 1 số hacker tìm ra vấn đề để chạy haRET trên các dòng khác nhưng vẫn chưa ai thành công nên mình chỉ biết chờ thoai

chaopac

ờ nhắc nữa, có pác Mod nào ghé wa đây thì chuyển topic e wa khu vực phần mềm hệ thống đc kô, tại cái này kô hẳn là them và skin nữa, thanks ccác pác rất nhìu :D:D:D:D:D

ManRoland

sau khi cài cái này xong nếu mình muốn trở lại dùng wm thì làm thế nào, có ảnh hưởng gì đến máy không bạn, máy của mình là touch pro

chaopac

sau khi cài cái này xong nếu mình muốn trở lại dùng wm thì làm thế nào, có ảnh hưởng gì đến máy không bạn, máy của mình là touch pro

Muốn chuyển qua WM bạn bấm và giữ phím kết thúc cuộc gọi (phím đỏ) sẽ đổ cửa sổ có "Power Off" và hoàn toàn kô ảnh hưởng gì đến con pro của bạn cả, mình thấy con pro chạy mượt cái này còn là đằng khác đấy

babykent

em thấy trong youtube có đoạn sài trên touch 2 được, mà ko bit có pải cái adroind này ko nữa ^^

jimmy_nguyen

Báo cáo với mấy bác là em dùng Softbank X01HT, chạy file Haret.exe xong thì màn hình nổi hột như tivi không có tín hiệu nhà đài vậy đó! Rồi ...... tối thui! híc... reboot lại thì mọi thứ ok???

black_raven

Cho mình hỏi con LG KS20 của mình có chạy được phần mềm này không? Chip của LG KS20 cũng là Qualcom MSM7200 400 MHZ, nhưng chạy trên WM6.0?

vietnguyen22

Cho em hỏi với, cái này có dùng được cho HTC Imagio không vậy? Em đang dùng số s-fone???

d4mt3r

aj za..............cái top này pác chủ top chỉ nói đại khái thui,còn về các dòng máy có hổ trợ hay ko thì...............hj hj.........các pác cứ dow về rùi biết,hên xuj có máy xài đc,có máy ko............
thanks.................