• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chạy HĐH Google Android trên các dòng HTC

chaopac

Báo cáo với mấy bác là em dùng Softbank X01HT, chạy file Haret.exe xong thì màn hình nổi hột như tivi không có tín hiệu nhà đài vậy đó! Rồi ...... tối thui! híc... reboot lại thì mọi thứ ok???
Softbank X01HT kô chạy đc bạn àh, mình cũng đang sài Hermes nè :D
Cho mình hỏi con LG KS20 của mình có chạy được phần mềm này không? Chip của LG KS20 cũng là Qualcom MSM7200 400 MHZ, nhưng chạy trên WM6.0?
bạn test thử xem, tại cái này hông phải của HTC nên mình cũng kô bít nữa :D
Cho em hỏi với, cái này có dùng được cho HTC Imagio không vậy? Em đang dùng số s-fone???
he he, máy "số" quá, VN chưa coá nên chưa ai test bạn ạh, nếu bạn có đk thì bạn test thử xem :D
không chạy trên kim cương đen!!!
kim cương đen chạy tốt bạn àh, cả Diamond lẫn pro, chỉ cần từ TyTN 2 trở đi là đc ùi :D
hjc hjc............dow về rùi mà nó ko chay đc,pực wa'
bạn là máy ì? :D

black_raven

Híc..híc!! bùn ghê! con LG KS20 không chạy được với phần mềm này. Mình đã search trên XDA và được thông báo là chưa chạy được(chưa chứ ko phải là ko chạy được). Vì họ đang build một bản Android riêng cho LG KS20. Công việc vẫn đang tiến triển, chờ thui biết làm sao giờ.:(

d4mt3r

[/QUOTE]bạn là máy ì? :D[/QUOTE]

em xài 02 exec xda pác ah
pác chỉ giáo choe với
thanks...........

chaopac

bạn là máy ì? :D[/QUOTE]

em xài 02 exec xda pác ah
pác chỉ giáo choe với
thanks...........[/QUOTE]
hết cách bác ạh :D, chỉ từ Kaiser trở lên thôi bác ạh :D

thinhletien

cho hỏi chạy trên hd2 dc ko nhỉ??? về vấn đề driver tương thích thì thế nào??? Hỏi trước down sau đỡ mất công :D thanks bác

lungtungbeng

Đã chạy trên HTC Imagio khi xem trong box imagio tại ppcgreeks và đây là nhận xét của mình:
Vì đây là bản beta nên có quá nhiều lỗi: không nhận g-sensor, vuốt k êm, audio k có, các phím cứng k có tác dụng, chỉ có phím giảm volume bên sườn có tác dụng như là nút Home, tuy nhiên cũng làm giảm âm luôn. k detect contact từ sim card. k bật được wifi, GPS và bluetooth, cắm sạc k nhận điện vào, ko tắt đc đèn màn hình,vv.... Nói chung chỉ dùng đê biết và để hi vọng cho tương lai có thể chạy đc 2 hệ điều hành.
Thank bác:D

freeman_trang

Chạy Android trên PPC, chẳng hiếuao con Touch HD với Con TP2 của mình ko tắt dc đèn màn hình, lúc nào nó cũng sáng là sao?

chaopac

hì lâu lắm rồi mới quay lại 4rum ta nên sorry anh em có những câu hỏi mà chưa kịp trả lời, điều đầu tiên mình muốn nói là hầu hết tất cả các máy chính hãng hTc từ Diamond trở lên (chứ kô phải O2 hay gì khác) đều đã có thể chạy đc Android, nhưng không phải bản này nữa mà là bản Android 2.1 mới nhất của G1, và theo mình thì thảo luận chung ở 1 topic public này thì rất khỏ để các bạn theo dõi và sử dụng Android trên từng dòng máy riêng biệt, nên mình quyết định là sẽ post ở mỗi dòng máy 1 topic về việc chạy Android này cho các bác có thể thuận tiện đọc, nhưng dù sao quyết định cũng ở các bác & mod, nếu mọi ng` muốn giữ topic này để update thì mình cũng kô phải đối :D
còn h mình xin trả lời 3 bác đặt câu hỏi:
@thinhletien: hd2 chạy tốt bạn, nhưng bản này đã cũ wá (do mình chưa update :D) nên bạn đừng down mất công, để lúc nào mình update topic như mình đã nói ở trên luôn nhé ^^!
@freeman_trang: như mình cũng đã nói, topic này đã cũ rồi, có thể bản này có khá nhiều bugs,cho nên mình sẽ update sớm nhất cho anh em có thể :D
@lungtungbeng: đến h này thì Android 2.1 trên mấy dòng hTc đã hoàn thiện rồi đó bạn, điều duy nhất kô thể sử dụng đc là Camera thui ^^!
@0917333990: kô đc bạn àh :D

phucvd

@thinhletien: hd2 chạy tốt bạn, nhưng bản này đã cũ wá (do mình chưa update :D) nên bạn đừng down mất công, để lúc nào mình update topic như mình đã nói ở trên luôn nhé ^^!

đợi cái này của bác hàng ngày :-w

chaopac

vậy thui đc rùi, thể theo yêu cầu các bác em sẽ up link ngay lập tức đây, mọi ng` chờ xíu nhé, mình sẽ update lên tất cả các dòng :D

phucvd

trong lúc chờ đợi, gửi cái link bài em post bên tinh tế :D
http://www.tinhte.vn/threads/335630...indow-Mobile?p=4296270&viewfull=1#post4296270

chaopac

wow, HD2 mới wá B-) nhìn đẹp vãi thiệt....bản Android bạn chạy vẫn là 2.1 Éclair đúng kô? :D