• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chạy HĐH Google Android trên các dòng HTC

salemnb

touch pro 2 verizon có 1 bản file .cab. ver hình như là 2.2. Mình down về cài ra máy và chạy thủ nó hiện lên các đời máy TP2 cho mình chọn. Chạy thử thấy cũng hay lắm. Mỗi cái video hỗ trợ không tốt còn camera thì ko chup được. pin nhanh hết (mặc dù đã cải thiện). Một số soft khôg thấy chạy bắt buộc phải close (có lẽ không tương thích).

losaka

Các bạn có bản nào dành cho O2 XDA EXEC không vậy, cho mình xin nhé! => hình ảnh xấu mù ah, hic chạy lang thang tý là treo luôn!

AndroidOnP535 e sừ dụng bản này

hoặc bản này http://depositfiles.com/en/files/7sofhfjj7

Format* mini sd thành linux ext2 sau đó giải nén rootfs.tar.gz vèo mini sd đóa
Copy haret-0.5.2 thằng này vào storege của máy

trong file startup.txt seperti ini:

set CMDLINE “debug rootdelay=3 root=/dev/mmcblk0 init=/android.sh mem=64M”
menjadi:
set CMDLINE “debug rootdelay=3 root=/dev/mmcblk0p1 init=/android.sh mem=64M”
(ditambah p1 di mmcblk0)

ketik:
sudo fdisk –l
(untuk liat nama sd cardnya, disini saya sdd1. rubah sesuai yang pnya anda)
sudo umount /dev/sdd1
sudo mkfs.ext2 -L SDLINUX /dev/sdd1

Làm xong rùi! Chay khoản 10 phút là xong!

Mình chán chạy thằng này lém rùi! Sữa cỡ nào chạy ì ạch không ah! Nói chung tham khảo cũng tốt

batuocbongdem

hix bro nào cho mình hỏi các bản android thường có 1 file định dạng là ext2,mình biết file này là định dạng bằng linux.Mình đã format 1 phân vùng trên thẻ nhớ bằng định dạng ext2 này rồi...nhưng biết tiếp theo bung file system.ext2 này vào phan vùng thẻ nhớ này như thế nào...các bác chỉ mình với.Thanks

hanss

Big Update 24/6/10:
Đầu tiên thì mình xin nói đến 1 dòng hTc mà đã chạy đc Android từ thuở sơ khai: hTc Kaiser.
Kaiser dù là 1 dòng đã cũ, nhưng là 1 trong số những đàn anh gạo cội của Wm, và nay, những devper trên xda đã ngưng (hay nói là tạm nghỉ :D) sx RoM của Kaiser nữa mà họ đã chuyển hướng sang cook rom Android cho dòng máy này B-).
Đầu tiên mình sẽ giới thiệu Basics Android trước, các bản cook mình sẽ bàn luân và giới thiệu tiếp sau, do mỗi post cũng giới hạn số lượng, nên chỉ có thể đưa từng dòng lên, xin mọi ng` thông bảm, những mem sài Kaiser sướng nhá :D.
Những link cơ bản:
Tình trạng của bản port (những thứ chạy đc, kô chạy đc,v..v)
Cài đặt Android:
Đơn giản, down đủ file cài đặt vào đúng thư mục trên thẻ nhớ, chạy file HaReT.exe, và nhấn Run là máy sẽ boot vào Android cho bạn
Link Download: vì mình cũng kô thể liên tục update link nên mình sẽ đưa 1 link download cho tất cả các dòng, tại đây các bạn sẽ luôn tìm thấy những bản mới nhất: Link dòng Kaiser
Hướng dẫn cho Newbie: down load đủ phần basefiles vào máy để có thể khởi động, có thể down thêm phần Ditributions cho những update mới nhất, nhưng những bản này thường chỉ là bản fix và kô đc ổn định cho lắm :D
Hướng dẫn chi tiết hơn thì xin các bạn hãy post bài lại dưới đây và thảo luận chung, vì mình cũng kô có máy test và cũng 1 phần mình cũng chả phải Pro j hết để có thể trả lời đc tất cả các câu hỏi của các bro, sorry mọi ng` nếu thấy có chỗ nào kô vừa lòng xin bỏ qua cho mình hen, mình sẽ sớm update nhanh nhất có thể dòng máy khá phổ biến mà mình đang sài: hTc Touch Pro :D
P.S: 1 phần vì lười, 1 phần vì quá bận rộn công việc nên bài viết hơi sơ sài, có gì xin anh em bỏ qua và thông cảm giùm :D, dù sao thì tự mình mày mò vọc thì cũng vui hơn phải kô B-), những ai tiếng anh kô đc giỏi lắm hay muốn 1 chỉ dẫn tận tình thì xin cứ vào đây nhé, mình sẽ giúp cho.
Thân. :D

bạn ơi sao mình haret trên con hd mini(htc photon) không đc vậy?bạn làm ơn hướng dẫn dùm mình.thanks

hyafo110

android cho HTC p3452 (HTC touch 2)

Có ai cho em hỏi thăm ,kon HTC p3452 (HTC touch 2) có thể nâng cấp lên android đước không .em thấy bên tinh tế có bài nói HTC touch có thể nâng cấp lên android ,nếu được thì cho em xin link ,cảm ơn các pro nhiều

buitrungquan

Theo mình thì chưa nâng cấp được bạn àh. Còn nếu đc thì nó sẽ rất lag vì ko đủ phần cứng để hỗ trợ android.
Tốt nhất nếu bạn thích android thì nên mua máy thuần android, hoặc thích wm6.5 + android thì mua HD2. Thanks