• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ChervonWP7 2.0 & TomWP7 Jailbreak Tool (Chống khóa máy thông qua ZUNE)

thanchet

hxhx làm gần 3h, jo là 3h sáng VN luôn, cứ unlock là báo Không tìm thấy Phone, mặc dù Zune đã nhận thấy Phone.
Mình dùng Win 7 (64 bit), có ai bị tình trạng như trên ko?)

mệt rùi, jo ngủ mai làm sớm vô ngâm cứu tiếp.

cái vụ unlock này nhiều người bị giống như bác, nhưng vẫn không tìm ra được nguyên nhân là sao.
Lúc trước mình cũng vậy, làm lần đầu 1 phát là xong ngay. Quay về 6.5, android 1 thời gian, sau đó quay lại WP7 lại unlock không được, mặc dù chỉ dùng 1 cái máy tính và 1 thẻ nhớ. Lúc đó mình phải dùng 1 cái máy tính mới hoàn toàn, và làm lại từ đầu mới được. Theo mình đoán là bộ SDK hoặc zune bị lỗi hoặc đụng với 1 chương trình nào đó. Và 1 khi đã bị lỗi, cho dù mình có remove bộ SDK và Zune để cài lại vẫn y chang, tình hình vẫn không khắc phục được.
Bây giờ mỗi lần unlock thì mình phải dùng 1 cái máy tính mới hoàn toàn, và cài đặt lại từ đầu bộ SDK với zune thì mới được.

blackdoor

Manager
cái vụ unlock này nhiều người bị giống như bác, nhưng vẫn không tìm ra được nguyên nhân là sao.
Lúc trước mình cũng vậy, làm lần đầu 1 phát là xong ngay. Quay về 6.5, android 1 thời gian, sau đó quay lại WP7 lại unlock không được, mặc dù chỉ dùng 1 cái máy tính và 1 thẻ nhớ. Lúc đó mình phải dùng 1 cái máy tính mới hoàn toàn, và làm lại từ đầu mới được. Theo mình đoán là bộ SDK hoặc zune bị lỗi hoặc đụng với 1 chương trình nào đó. Và 1 khi đã bị lỗi, cho dù mình có remove bộ SDK và Zune để cài lại vẫn y chang, tình hình vẫn không khắc phục được.
Bây giờ mỗi lần unlock thì mình phải dùng 1 cái máy tính mới hoàn toàn, và cài đặt lại từ đầu bộ SDK với zune thì mới được.
Mình up lại ROM hoài, unlock lại liên tục, chẳng bị sao cả.

songanh1

Các bác cho em hỏi là em đã cài thành công theo các bước hướng dẫn,nhưng sáng nay khi em kết nối máy với pc thì lại báo chưa unclock và những phần mềm em cài đều bị khóa hết,vậy có cách nào để khắc phục không ạ.mong được mọi người giúp đỡ.THANKS

Chỉnh sửa cuối:

HTCHD

Mình đã làm đúng các bước không thiếu một bước nào mà vẫn ko qua được ải chạy file ChervonWP72.0.exe. Nó hiện thông báo lỗi:
Sorry, I'm having trouble communicating with the phone.
- Please make sure it's connected using USB
- Please start the Zune application
Note: Đã cài đi cài lại rất nhiều lần, phải cài lại cả windown, cài lại cả wp và các phần mềm để làm luôn mà vẫn không được.
có bro nào bị giống em không?
>>>>>>>>>>>>>>>.
hjhj em làm được rồi, em tìm ra nguyên nhân tại sao rồi. các bro nào mà làm đến bước này nhớ phải tắt hết toàn bộ ứng dụng đang chạy nhé. Đặc biệt là thằng Skype. :D

Chính xác là cái này

tank

thêm một mẹo khác là:
1. Mở Zune trên PC, chờ cho Zune nhận diện WP, login trên Zune và full sync với WP7.
2. Kiểm tra Các services của Windows bắt đầu bằng chữ "Zune" có đang chạy không, nếu không thì mở nó lên (Click vào "Start")
3. Quan trọng nè: Tắt tất cả kết nối internet của PC và WP7
4. Chạy Bản Chevron72.0 của bạn Tom, nếu thành công, chữ "Unlock" sẽ biến thành "Relock" --> Sau 3 ngày vật vả mình đã unlock được như thế, hy vọng các bạn cũng vậy :)

thihuongvpp

1. Trên máy tính vào theo đường dẫn sau: C:\Windows\System32\drivers\etc Mở file host bằng notepad
2. Sau khi mở file host bằng Notepad và xóa tất cả các file trong đó. save lại, nó sẽ hỏi nơi lưu với định dạng có đuôi là .txt (vì đang dùng notepad mà). Lúc này bạn chọn nơi lưu cho nó (thường mặc định nó sẽ lưu vào My Documents của PC).
3. Khi lưu xong, bạn tìm đến file này và xóa đuôi .txt đi là OK. Cách xóa đuôi .txt như sau:
4. Vào Control Panel/Folder Options/vào Tab Views, bỏ dấu kiểm ở dòng Hide extensions for known file types rồi ấn Apply.
5. Quay lại file host.txt rồi Rename lại và xóa cái đuôi .txt là xong.
- Copy file host này vào thư mục ban đầu và đè lên file cũ.(C:\Windows\System32\drivers\etc )
6. Thực hiện lại các bước Jailbreak như bạn Tom hướng dẫn ở bài 1.

Chúc thành công...

j3a01

Tom chỉ cách mình xóa files trong thư mục "My Documents" với Khi xóa nó báo Accessed Deny không ah (dùng với TouchExplorer và Advanced Explorer), mình hỏi nhiều forum rùi mà ko ai trả lời giúp mình cả

Quang_Thao

Bạn dùng hotmail á, mình đã thử gmail nhưng không được nhưng chuyển qua hotmail là open và install được ngay

nnha1

kaka, đã unlock đc rồi các bác ơi, làm đầy đủ các bước như trên vẫn bị lỗi:
Sorry, I'm having trouble communicating with the phone.
- Please make sure it's connected using USB
- Please start the Zune application.
Em uninstall windows phone 7 SDK, sau đó cài đặt lại windows phone 7 SDK. Xong bật wifi, làm lại cái bước này trên HD7:
"http://tom.x-files.lv/wp7/Developkey.zip

Đánh link trên vào để tải về , sau đó ấn mở zip , trong Zip ấn vào Developkey.cer, nhấn vào đó chọn install."
Trước đây em gửi wa mail, giờ gõ link trực tiếp trên HD7, giải nén - install, vậy là unlock thành công. Các bác chưa unlock đc thì cứ làm theo tuần tự các bước của bác Tom_codon, nếu ko đc nữa thì mới tìm cách khác, như của các bác trong bài này, mỗi ng thành công theo 1 kiểu khác nhau, mong có 1 phiên bản nào đó hoàn chỉnh hơn để anh em wp7 đỡ vất vã :). Tán đổ rồi, giờ em "chọc" ẻm nó đây. Chúc các bác may mắn và thành công.

vuhoangx1

huhu, em lại khác! Sau 2 ngày cưa cấm, cuối cùng unlock được, nhưng chỉ cài được mấy phần mềm lại bảo chưa unlock, đồng thời bị Microsoft khóa luôn! Nản em reset phone, lại chưa được unlock. Các bác chỉ giáo với! Em xài HD7, T-mobile đã unlock code!

tranlongsgd

Chắc chắn lỗi tại chưa Install file CER thành công đó.
Nếu cài đặt SDK, kết nối ZUNE tốt rồi, cài cer cũng hoàn chỉnh thì chạy Tool Unlock sẽ được ngay thôi.
Cách cài cer tốt nhất vẫn nên cài trên phone và chuyển tới Phone qua Email là chuẩn nhất.

Chào Anh.

Cho em hỏi lúc download mail về thì nó nằm o đâu vậy? Em tìm hoài chẳng được.

Thanks!

edmundo2203

huhu, em lại khác! Sau 2 ngày cưa cấm, cuối cùng unlock được, nhưng chỉ cài được mấy phần mềm lại bảo chưa unlock, đồng thời bị Microsoft khóa luôn! Nản em reset phone, lại chưa được unlock. Các bác chỉ giáo với! Em xài HD7, T-mobile đã unlock code!

Đọc kĩ cả Topic chứ bạn.Bạn cài Chevron 2.0 (chống unlock thông qua Zune ) sẽ không bị MS khóa thôi mà.

mainweb

Sau khi đọc hết các hướng dẫn trong thread giờ em mới bắt đầu làm, mà sao cái thằng windows phone 7 SDK nó to thế các bác ơi những hơn 400MB không biết bao giờ mới xong, có bác nào biết download bản offline ở đâu không chỉ em với chứ vừa íntall vừa down thế này đến bao giờ mói được vọc WP7

blackdoor

Manager
Sau khi đọc hết các hướng dẫn trong thread giờ em mới bắt đầu làm, mà sao cái thằng windows phone 7 SDK nó to thế các bác ơi những hơn 400MB không biết bao giờ mới xong, có bác nào biết download bản offline ở đâu không chỉ em với chứ vừa íntall vừa down thế này đến bao giờ mói được vọc WP7
Thử bản này bạn nhé:
Mã:
http://download.microsoft.com/download/6/0/9/6092A6EA-8638-4F4B-BD49-4A8FF77B2E99/WPDT_RTM_en1.iso

mainweb

Wow thanks Bác Blackdoor nhiều, em cũng vô google search mà không thấy. Bác giỏi thật
ok em down đây

thehung_301

Giúp mình với Mình ko cài được SDK. Khi cài nó thông báo lỗi này

Có ai bị như vậy không.

Chỉnh sửa cuối: