• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ChervonWP7 2.0 & TomWP7 Jailbreak Tool (Chống khóa máy thông qua ZUNE)

tank

mình cũng gặp lỗi communication, sau khi vào thử địa chỉ http://chevronwp7.com/cert bằng IE thì thấy nó chuyển hướng tới một trang http://walshie.me/ChevronWP7.cer và lỗi "404 - File or directory not found." Mình nghĩ Nhóm làm Chevron đã gỡ file cer rồi nên không dùng ChevronWP72.0.exe được nữa, không biết phải vậy không nữa!

blackdoor

Manager
mình cũng gặp lỗi communication, sau khi vào thử địa chỉ http://chevronwp7.com/cert bằng IE thì thấy nó chuyển hướng tới một trang http://walshie.me/ChevronWP7.cer và lỗi "404 - File or directory not found." Mình nghĩ Nhóm làm Chevron đã gỡ file cer rồi nên không dùng ChevronWP72.0.exe được nữa, không biết phải vậy không nữa!
CER được up trên host của TOM, ChevronWP72.0.exe được đính kèm ở bài đầu tiên, tất cả đều vẫn đang dùng tốt mà.

Quang_Thao

đã làm tất cả các cách nhưng vẫn báo lỗi, chờ bản Chevronwp7 mới hơn rồi làm lun

Kiểm tra xem windows trên máy tính có đang chạy update không, bản thân mình nhận thấy khi win7 của laptop mình dùng kết nối với wp7 đang update sẽ có lỗi kết nối ngay

luongvancanh

Ngoài việc chỉnh UAC ( User Account Control ) xuống mức thấp nhất, các bạn cần phải tắt các chương trình chống virus đi mới không bị báo lỗi

SeCrEt_BoY

Kiểm tra xem windows trên máy tính có đang chạy update không, bản thân mình nhận thấy khi win7 của laptop mình dùng kết nối với wp7 đang update sẽ có lỗi kết nối ngay

Chính xác nè! Đã tìm ra nguyên nhân chính là do mở UPDATE của Win7. Vào turn off cái UPDATE là Unlock cái vèo liền.

SeCrEt_BoY

Ủa mà TOM ơi! Sau khi unlock bằng ChervonWP7 2.0, chạy Tom WP7 Jailbreak rồi chạy Connection Setup thì mình uninstall 2 cái Tom WP7 Jailbreak và Connection Setup được không vậy?

tranngoc_tuan

:|:|:|v em dùng HD7 mà loay hoay mãi vụ unlock này ko được, ko cài được app ...........X-(
có bác nào ở HN em vác máy đến lĩnh giáo với.....
em ở cầu giấy, có bác nào gần giúp em cái=D>

PhamQuang

Manager
Ủa mà TOM ơi! Sau khi unlock bằng ChervonWP7 2.0, chạy Tom WP7 Jailbreak rồi chạy Connection Setup thì mình uninstall 2 cái Tom WP7 Jailbreak và Connection Setup được không vậy?

Sau khi đã chạy thì bạn có thể hủy đi cái gì cũng được cả, không ảnh hưởng tuy nhiên không nên xóa 2 ứng dụng trên vì ví dụ khi bạn thay đổi SIM khác có thể phải chạy lại 2 ứng dụng này đấy.

sydanh

:((. Con HD của e ban đầu Unlock bình thường. Sau nổi hứng e Task29 rồi cài lại từ đầu, h Jailbreak lại bị thế này,da connect với Zune thành công. Add key unlock thì
" we're really sorry, but the we've run into a problem, and we're not sure what caused it. this might be a temporary issue that will be fixed if you try again later, but if you keep seeing this error and want to call support, here's an error code that might help them figure out the problem: OxFFFFFFEC "
Đã bỏ chọn Automatic Update... rồi mà vẫn ko đc. Ai help dùm e cái đi :((

maluong

Hic hic . hôm trước em cũng unlock OK rồi . Hôm qua lôi ra hardreset và cài lại win7 tren máy tính . Bây giờ unlock được chervonwp7 xong nhưng máy tính không cài được chương trinh Tom XAP Installer. cài nó toàn báo lỗi, thế mới điên chứ. Nó báo là :": Access to the registry key 'HKEY_CLASSES_ROOT\.xap' is denied."
Các bác chỉ cho em hướng giải quyết với.

bungbukaka

Hướng dẫn rất chi tiết, mình làm y chang và đã thành công ,cám ơn TOM rất rất rất nhiều nhé

Quang_Thao

Hic hic . hôm trước em cũng unlock OK rồi . Hôm qua lôi ra hardreset và cài lại win7 tren máy tính . Bây giờ unlock được chervonwp7 xong nhưng máy tính không cài được chương trinh Tom XAP Installer. cài nó toàn báo lỗi, thế mới điên chứ. Nó báo là :": Access to the registry key 'HKEY_CLASSES_ROOT\.xap' is denied."
Các bác chỉ cho em hướng giải quyết với.

Vào thử Control Panel\System and Security\Action Center đưa UAC về thấp nhất xem sao

j3a01

hxhx làm gần 3h, jo là 3h sáng VN luôn, cứ unlock là báo Không tìm thấy Phone, mặc dù Zune đã nhận thấy Phone.
Mình dùng Win 7 (64 bit), có ai bị tình trạng như trên ko?)

mệt rùi, jo ngủ mai làm sớm vô ngâm cứu tiếp.

coldsteel

Cảm ơn bác. Em làm theo bác phát ăn ngay :)
Còn bước chạy file XAP làm thế nào hả bác?

Trước em chạy với 1G thì OK. Giờ đổi sang 8G thì lại dính ở lỗi này. Kill hết các ứng dụng đi rồi vẫn bị. Bực mìn quá. Có bác nào còn cách gì không ạ?

Sorry, I'm having trouble communicating with the phone.
- Please make sure it's connected using USB
- Please start the Zune application

edmundo2203

Trước em chạy với 1G thì OK. Giờ đổi sang 8G thì lại dính ở lỗi này. Kill hết các ứng dụng đi rồi vẫn bị. Bực mìn quá. Có bác nào còn cách gì không ạ?

Sorry, I'm having trouble communicating with the phone.
- Please make sure it's connected using USB
- Please start the Zune application

Bạn đọc lại trang này nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.p...reak-(-Chống-khóa-máy-thông-qua-Zune-)/page14 .Sẽ có cái bạn cần.Thân!