• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ChervonWP7 2.0 & TomWP7 Jailbreak Tool (Chống khóa máy thông qua ZUNE)

trinh12345

mình chạy chương trình chẻvonwp7 2.0 nhưng khi chạy thì nó lại

sorry having trouble communicating with the phone
giup minh với mình dã làm đủ cách

với lỗi như vậy thì khó mà giải thích nguyên nhân, có thể do tường lửa, phần mềm diệt virus chặn, ko tương thích pm...

trinh12345

Em thiết nghĩ bác TOM nên có cách nào "nhanh-gọn-nhẹ" hướng dẫn ae cái, chứ thế này em thấy rất nhiều mem nản lòng với WINPHONE 7 quá... thật sự là đáng tiếc...

blackdoor

Manager
Em thiết nghĩ bác TOM nên có cách nào "nhanh-gọn-nhẹ" hướng dẫn ae cái, chứ thế này em thấy rất nhiều mem nản lòng với WINPHONE 7 quá... thật sự là đáng tiếc...
Mình thấy cách này là nhanh- gọn - nhẹ nhất rồi, không thể có cách khác hay hơn lúc này. Không hiểu các bạn làm thế nào, với mình thì lần nào chạy cũng OK cả, chỉ cần làm đúng theo hướng dẫn ở post# 1 là ổn. Chú ý là bản Windows Phone 7 SDK có thể cài offline từ tệp ISO nhưng với Zune thì phải là bản cài online từ trang chủ mới không hay gặp các lỗi phát sinh sau này.

edmundo2203

bác unlock được winphone 7 chưa ạ^^ sao em cài cái skd cho máy tính mà toàn lỗi, cài lâu hàng tiếng mà chả được:((
Mà các bác cho em hỏi lun là nếu chưa unlock winphone 7 thì mình có thể kết nối với Zune để sync nhạc được ko?
He he.Em unlock WP7 lâu lắm rồi ấy chứ :D.Nếu chưa Unlock WP7 vẫn sync với Zune bình thường bác nhé (Bác cứ tạo lấy 1 tài khoản Hotmail rồi đăng nhập vào Zune nhé).
mình chạy chương trình chẻvonwp7 2.0 nhưng khi chạy thì nó lại

sorry having trouble communicating with the phone
giup minh với mình dã làm đủ cách

Bạn làm như sau chắc chắn là được : Vào C/Window/System32/driver/etc mở file Host bằng notepad rồi xóa mấy dòng có chữ window phone đi nhé,sau đó save lại và làm lại các bước như bác Tom hướng dẫn là được. Chúc vui!

trinh12345

He he.Em unlock WP7 lâu lắm rồi ấy chứ :D.Nếu chưa Unlock WP7 vẫn sync với Zune bình thường bác nhé (Bác cứ tạo lấy 1 tài khoản Hotmail rồi đăng nhập vào Zune nhé).
Đây em cài zune còn chẳng được nữa là unlock:(( chả hiểu sao cài cái j nó cũng đơ ra đến hàng tiếng đồng hồ, hic. Đã thử lại mà ko ăn thua, giờ chỉ còn cách cài lại laptop, nhưng ko thể vì có nhiều pm cần thiết đang chạy quá, hic. mà hôm trước có bài hướng dẫn cài win SDK cho win XP ở đâu mà giờ em tìm mãi ko ra bác nhỉ? Em còn con lap cùi bắp chạy xp, mún thử xem kết quả thế nào:)

edmundo2203

Cài SDK trên Winxp hình như bên box WP7 HD2 ấy Bác.Mà dùng Lap thì chuyển sang dùng Win7 đi Bác.;;)

trinh12345

Cài SDK trên Winxp hình như bên box WP7 HD2 ấy Bác.Mà dùng Lap thì chuyển sang dùng Win7 đi Bác.;;)

Vấn đề là em tìm mãi mà ko ra bác a. Tìm goole thấy nhưng ấn link vào ko dc:( chả hiểu sao,hic. Em có 2 cái lap, 1 chạy win7 nhưng đã bất lực cài sdk roài, giờ mún try cái xp cùi bắp xem sao:))

ngominhvuarch

hiện tại link http://tom.x-files.lv/wp7/Developkey.zip đã bị khóa không down dc nên mình ko thể nào unlock máy dc, search google xem thử còn link nào không thế vô nhưng ko thấy, các bạn ai đã down file Developkey.cer về rồi có thể gửi lại cho mình không ??? cám ơn nhiều nhé .

kdtt8

hiện tại link http://tom.x-files.lv/wp7/Developkey.zip đã bị khóa không down dc nên mình ko thể nào unlock máy dc, search google xem thử còn link nào không thế vô nhưng ko thấy, các bạn ai đã down file Developkey.cer về rồi có thể gửi lại cho mình không ??? cám ơn nhiều nhé .

Từ ngày 2/2 Tom đã có phiên bản ROM 1.0, vì vậy bạn chỉ cần cài đặt WP SKD 7 và ZUNE, bạn ko cần cài đặt: Developkey, Chevronwp7, HTC Connection Setup và Tom WP7 Jailbreak, bạn tham khảo tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?118228-Tom-HD2-Windows-Phone-7-Rom-phiên-bản-1.0

ngominhvuarch

Từ ngày 2/2 Tom đã có phiên bản ROM 1.0, vì vậy bạn chỉ cần cài đặt WP SKD 7 và ZUNE, bạn ko cần cài đặt: Developkey, Chevronwp7, HTC Connection Setup và Tom WP7 Jailbreak, bạn tham khảo tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?118228-Tom-HD2-Windows-Phone-7-Rom-phiên-bản-1.0
vậy ah, cám ơn bạn nhé, nghĩa là up ROM xong cài luôn mấy cái ứng dụng XAP luôn đúng ko, tiện quá, ngồi vọc thôi.

trinh12345

Có cách nào cài SDK cho windows 7 dễ dàng nhất ko nhỉ? em chả cài được, cài hàng tiếng đồng hồ mà nó cứ đơ đơ, chả hiểu tại sao...

blackdoor

Manager
Có cách nào cài SDK cho windows 7 dễ dàng nhất ko nhỉ? em chả cài được, cài hàng tiếng đồng hồ mà nó cứ đơ đơ, chả hiểu tại sao...

Có thể hệ điều hành trên PC của bạn có vấn đề, bạn tìm một PC khác chạy Windows 7 và cài lại cái SDK ấy, hoặc bạn cài lại hệ điều hành cho PC của bạn đi.

No1

Mình đang xài con Dell venue Pro nến cái phần HTC Connection Setup k support, có cái nào tương tự mà chạy trên DVP dc k? thanks

drnothing

Bác Tom cho hỏi là cái tool ChervonWP72.0 của bác còn hoạt động được không vậy? Trước tôi unlock rất dễ dàng và làm đi làm lại rất nhiều lần. Kể cả sau khi update lên bản 7008 vẫn dùng tool ChervonWP72.0 của bác được, nhưng đến hôm nay không thể nào làm được nữa. Cho hỏi là có phải tool đã bị MS chặn không? Mà làm đủ các cách trên XDA và hướng dẫn của bác nó vẫn cho 3 dòng đến là khó chịu:

Sorry, i'm having trouble communicating with the phone,
-Please make sure it's connected using USB
-Please start the Zune application

Sau một hồi hỳ hục đủ trò. Cách duy nhất để unlock trở lại là resert máy và unlock lại :))

Chỉnh sửa cuối:

Titan247

Bác Tom cho hỏi là cái tool ChervonWP72.0 của bác còn hoạt động được không vậy? Trước tôi unlock rất dễ dàng và làm đi làm lại rất nhiều lần. Kể cả sau khi update lên bản 7008 vẫn dùng tool ChervonWP72.0 của bác được, nhưng đến hôm nay không thể nào làm được nữa. Cho hỏi là có phải tool đã bị MS chặn không? Mà làm đủ các cách trên XDA và hướng dẫn của bác nó vẫn cho 3 dòng đến là khó chịu:

Sorry, i'm having trouble communicating with the phone,
-Please make sure it's connected using USB
-Please start the Zune application

Sau một hồi hỳ hục đủ trò. Cách duy nhất để unlock trở lại là resert máy và unlock lại :))
Tôi cũng bị giống bác này?? Lỗi này là do gì vậy nhỉ? Tôi đã thử reset và làm lại từ đầu nhưng vẫn không được :|

drnothing

Tôi cũng bị giống bác này?? Lỗi này là do gì vậy nhỉ? Tôi đã thử reset và làm lại từ đầu nhưng vẫn không được :|
RESET FACTORY chứ không phải restart nhé! Nhớ backup trước khi RESET FACTORY. Thử lại xem nào :)

pole_star139

backup trên wp7 kiểu j bác nhỉ, mà sao em đang dùng con HD7, ko thấy báo update j cả, vẫn ở bản 7004