• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ChervonWP7 2.0 & TomWP7 Jailbreak Tool (Chống khóa máy thông qua ZUNE)

edmundo2203

Bác Tom cho hỏi là cái tool ChervonWP72.0 của bác còn hoạt động được không vậy? Trước tôi unlock rất dễ dàng và làm đi làm lại rất nhiều lần. Kể cả sau khi update lên bản 7008 vẫn dùng tool ChervonWP72.0 của bác được, nhưng đến hôm nay không thể nào làm được nữa. Cho hỏi là có phải tool đã bị MS chặn không? Mà làm đủ các cách trên XDA và hướng dẫn của bác nó vẫn cho 3 dòng đến là khó chịu:

Sorry, i'm having trouble communicating with the phone,
-Please make sure it's connected using USB
-Please start the Zune application

Sau một hồi hỳ hục đủ trò. Cách duy nhất để unlock trở lại là resert máy và unlock lại :))

Tôi cũng bị giống bác này?? Lỗi này là do gì vậy nhỉ? Tôi đã thử reset và làm lại từ đầu nhưng vẫn không được :|

Không cần phải reset lại máy đâu.Do file Hosts đó bạn.Bạn vào file hosts trên PC theo đường dẫn : C/Window/system32/drivers/etc.Mở file host bằng Notepad.Xóa các dòng có chữ Window phone sau đó save lại.Giờ bạn Unlock lại máy như bình thường là được.Chúc vui!

Lordtw

Không cần phải reset lại máy đâu.Do file Hosts đó bạn.Bạn vào file hosts trên PC theo đường dẫn : C/Window/system32/drivers/etc.Mở file host bằng Notepad.Xóa các dòng có chữ Window phone sau đó save lại.Giờ bạn Unlock lại máy như bình thường là được.Chúc vui!
Tôi đã thử tất cả các bước làm nhưng vẫn không được. Máy tính luôn báo là:
Sorry, i'm having trouble communicating with the phone,
-Please make sure it's connected using USB
-Please start the Zune application

Chỉnh sửa cuối:

bebungbu

Chỉnh sửa cuối:

quyen00

sao mình không unlock đc trên win 7 64bit vậy
cứ nhấn unlock là nó close chương trinh chervonwp7 2.0

trinh12345

Edmundo cho hỏi là của mình chả có chỗ nào có chữ window phone cả, mà vẫn bị lỗi đấy thì làm sao nhỉ?
Khi mở bằng notepad file của mình nó như sau:
# Copyright (c) 1993-2009 Microsoft Corp.
#
# This is a sample HOSTS file used by Microsoft TCP/IP for Windows.
#
# This file contains the mappings of IP addresses to host names. Each
# entry should be kept on an individual line. The IP address should
# be placed in the first column followed by the corresponding host name.
# The IP address and the host name should be separated by at least one
# space.
#
# Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
# lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
#
# For example:
#
# 102.54.94.97 rhino.acme.com # source server
# 38.25.63.10 x.acme.com # x client host

# localhost name resolution is handled within DNS itself.
# 127.0.0.1 localhost
# ::1 localhost

Thanks!

banxaydung

Máy tính cơ quan và nhà mình cũ quá ko cài được SDK, bạn nào hướng dẫn mình có cách nào unlock được trên XP2 ko? cần quá, hoạc bác nào làm ơn làm phước giao lưu giúp em với =.,="

princent279

Mình đã jailbreak đc cài đc vài apps nhưng ko bik Sao h mình cài apps now lại hiện lên thông báo Máy ko kết nối.

omega333

mình cũng bị lỗi "having problem communicating" không unlock được, phải làm sao đây, mình đã làm thao tác giống hướng dẫn rồi vẫn bị lỗi

tanvoviem

Máy tính cơ quan và nhà mình cũ quá ko cài được SDK, bạn nào hướng dẫn mình có cách nào unlock được trên XP2 ko? cần quá, hoạc bác nào làm ơn làm phước giao lưu giúp em với =.,="

xp3 còn chịu mà bác, chịu khó nâng cấp PC của bác đi. Win 7 chỉ cần ram 1G là cũng ổn mà.;;)

compaq1985

mình vấp ngay khâu đầu tiên cài đặt Windows phone 7 SDK cho lap nó hiện lỗi thế này
cái link bạn gởi để download SDK có 3.2M nhưng nghe nói tới gần 400M là sao mình không hiểu. Nói tóm lại là cài đặt file 400M hay file 3.2M của link hướng dẫn phía trên vậy?

Chỉnh sửa cuối:

trinh12345

Khi kết nối với Chervon 7 để unlock, chọn cả 2 option thì nó hiện lên chữ: RELOCK to đùng với cả chữ QUIT, vậy là winphone7 của em đã tự "unlock" rồi sao? khó hiểu thật.

edmundo2203

mình vấp ngay khâu đầu tiên cài đặt Windows phone 7 SDK cho lap nó hiện lỗi thế này
cái link bạn gởi để download SDK có 3.2M nhưng nghe nói tới gần 400M là sao mình không hiểu. Nói tóm lại là cài đặt file 400M hay file 3.2M của link hướng dẫn phía trên vậy?

Bạn cài đặt file 3.2M ấy,Khi cài máy sẽ tự động down khoảng 400M dữ liệu -->Khi cài bạn nhớ kết nối Internet.

ThangPhungba

Hi, thanks bác Tom_codon! Nhưng sao mình vào tới phần chạy Connection Setup thì lâu thế nhỉ máy cứ chạy loading.... mãi thôi.

renh

Mình cài windows phone 7 SDK toàn bị báo lỗi không biết làm thế nào.có ai chỉ giúp mình với. Nó báo thế này: "Visual Studio setup annot run in compatibility mode. For more information see the 'Íntalling' section in the Visual Studio Readme at "http://go.microsoft.com/fwlink/?LinkId=143397". Ai chỉ giúp mình với,thankx nhiều

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Bạn khắc phục được lỗi đó chưa chỉ cho mình với. Thankx nhiều

nguyên nhân ko cài được sdk là do k chịu cài lại windows 7 ạ:)

Bạn nói không cài lại windows 7 là sao vậy?

Chỉnh sửa cuối:

quang83

Lỗi trên mình nhớ là khắc phục bằng cách tải lại cái file cài đặt, và Run as Administator. Nếu dùng IDM thì khi tải lại nó sẽ dánh thêm số 2 vao sau file vừa tải.