• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ChervonWP7 2.0 & TomWP7 Jailbreak Tool (Chống khóa máy thông qua ZUNE)

tanvoviem

mình không rõ các bạn làm có đúng hướng dẫn không, vì mình làm theo đúng trình tự của pác Tom là "1 đập ăn quan" luôn:D. lâu nhất chờ nó down windows phone 7 SDK về và cài đặt (hình như phải đến 8 bước mới cài xong).

compaq1985

Mình làm được rồi, cám ơn Tom, cám ơn mọi người!!!
Theo kinh nghiệm của mình thì tốt nhất nên cài lại WIN 7 cho máy tính rồi làm từng bước như hướng dẫn. Và hãy kiên nhẫn down SDK về máy bằng link chứ đừng setup online rất khó.
***** mách nhỏ là down SDK lâu lắm cả chục tiếng mới xong, down xong rồi phải bung ra, nó hiện lên cả mấy chục file, cứ tìm thấy file setup thì nhấp chuột phải và click vào run as administrator. Sau đó thì ngồi đợi, nó restart rồi bắt mình làm thêm vài công đoạn nữa *****
Cài xong cái SDK coi như là xong 80%
Chúc mọi người cũng thành công (^$^)

sirious5039

Theo kinh nghiệm của mình thì tốt nhất nên cài lại WIN 7 cho máy tính rồi làm từng bước như hướng dẫn. Và hãy kiên nhẫn down SDK về máy bằng link chứ đừng setup online rất khó.
***** mách nhỏ là down SDK lâu lắm cả chục tiếng mới xong, down xong rồi phải bung ra, nó hiện lên cả mấy chục file, cứ tìm thấy file setup thì nhấp chuột phải và click vào run as administrator. Sau đó thì ngồi đợi, nó restart rồi bắt mình làm thêm vài công đoạn nữa *****
ban cho minh xin link down SDK di nhe , seach tren google thay chi co trang cua microsoft la co link nhung lai download ko duoc... thanks

Chỉnh sửa cuối:

sirious5039

ban cho minh xin link down SDK di nhe , seach tren google thay chi co trang cua microsoft la co link nhung lai download ko duoc... thanks

Duynt

Sau bao khó khăn với việc làm quen với WM7 thì cũng đã unlock thành công HD7.Thanks Tom và tất cả anh em trên diễn đàn rất nhiều!

Tha^^n

ntn555

Member
Xin chào mọi người! Mình mới sắm con hd7 , để mở khoá mình đã làm theo tất cả hướng dẫn của bác Tom nhưng chưa cài được windows phone 7 SDK vì máy mình là Win xp . Khi thực hiện mở khoá máy mình cũng đánh dấu cả 2ô trên Chevronwp7 nhưng mình thấy vẫn chưa thể cài phần mềm cho HD7 từ máy tính được. Mình nghĩ chưa mở khoá. Vậy phải làm như thế nào mong chỉ giáo.Máy tính của mình dùng xp sp3 thì kiếm đâu ra pm windows phone 7 SDK. Xin giúp đỡ được đánh giá cao. Thanks

sirious5039

Xin chào mọi người! Mình mới sắm con hd7 , để mở khoá mình đã làm theo tất cả hướng dẫn của bác Tom nhưng chưa cài được windows phone 7 SDK vì máy mình là Win xp . Khi thực hiện mở khoá máy mình cũng đánh dấu cả 2ô trên Chevronwp7 nhưng mình thấy vẫn chưa thể cài phần mềm cho HD7 từ máy tính được. Mình nghĩ chưa mở khoá. Vậy phải làm như thế nào mong chỉ giáo.Máy tính của mình dùng xp sp3 thì kiếm đâu ra pm windows phone 7 SDK. Xin giúp đỡ được đánh giá cao. Thanks
Cũng câu hỏi như trên và a c e nào có thì share lên cho cộng đồng pdaviet dùng với , thanks

Chỉnh sửa cuối:

quanthien84

ban đầu mình tải zune về và làm kết nối rất tốt, tiếp là mình tải windows phone 7 SDK giải nén thành file vm_web.exe nhưng khi chạy thì rất lâu vì thế mình exit file vm_web.exe, tiếp là mình chạy ChervonWP72.exe thì nó báo :
"Sorry, i'm having trouble communicating with the phone
- Please make sure it's connected using USB
- Please start the Zune application"
Vậy có phải mình phải mình chạy file vm_web.exe phải hoàn tất thì mới chạy được tiếp file ChervonWP72.exe có phải không? Blackdoor giúp mình với nhé ! thanks

Hey guys,

Solve all the issues and get the working market place.

There are three major issues all are facing:

1. Getting activation code.
2. Device not being detected by ChevronWP7
3. Market place gives error while trying to install free apps.

A1. See if you find any friends in USA or UK and get the activation codes for you. I hope a key generator will be released soon.

A2. Its due to time and date not be set correctly in device. If you have crashing issue, Make sure hosts file in windows/system32/drivers/ext isn't readonly.

A3 If it isn't working try to make a new live account and use USA as location.

Here is the kit I have made for activating WP7 on HD2. Make sure you have to activation code already

Best Regards
it seems the signal in the end of the channel?? .:-?

thuytrang2010

A C E cho Tr hỏi, sau khi unlock và jailbreak xong rồi, muốn install xap game có phải để account setting thấp nhất không?

sirious5039

Anh em nào có Windown phone 7 SDK thì post lên cho tụi mình với , tìm mấy bữa nay mà không có trên mạng , bác Tom có thể giúp tụi mình chuyện này được không ? chứ tải file vm_web.exe của bác Tom install online lâu cực kì , cắm máy liên tục mà vẫn không tài nào được , mong các anh chi em giúp đõ , thanks all

blackdoor

Manager
Anh em nào có Windown phone 7 SDK thì post lên cho tụi mình với , tìm mấy bữa nay mà không có trên mạng , bác Tom có thể giúp tụi mình chuyện này được không ? chứ tải file vm_web.exe của bác Tom install online lâu cực kì , cắm máy liên tục mà vẫn không tài nào được , mong các anh chi em giúp đõ , thanks all

Trong topic này đã có bản cài offline, bạn đã xem chưa?
http://www.pdaviet.net/showthread.p...g-qua-Zune-)&p=1555312&viewfull=1#post1555312

No1

Mình đang xài con Dell venue Pro nến cái phần HTC Connection Setup k support, có cái nào tương tự mà chạy trên DVP dc k? thanks

Ai giúp mình vấn đề này với? Thanks !

PhamQuang

Manager
Ai giúp mình vấn đề này với? Thanks !

Bạn hãy bật NET (WiFi hoặc GPRS) lên, vào Market mà tải về dùng thử xem sao, trong phần HTC App đó.
Tuy nhiên cũng chưa chắc đã hoạt động trên Dell đâu, vì ứng dụng này của HTC...

hiep5319

Chào các bạn
Tôi cũng dùng máy Htc - Hd2 , phiên bản Á châu , đã cài thử các Rom cho Htc - hd2 rồi ( V.69, 70) kể cả úp các Radio theo sóng Mobile ở Việt Nam . Tất cả đề thành công .Tôi vào forum này thấy có Win 7 dành cho Htc - Hd2 nên đã làm theo hường dẫn và đã cài thành công . Hiên giờ máy là HTC-HD7 T9292 , chưa thử cài unlock vì máy sau khi cài cứ khởi động lại liên tục từ bước đếm 1234 vào lại màn hình màu trắng có chử Htc xanh rồi lại trở lại bước đếm , cứ như thế gần cả chục lần mới vào được win . Tôi đã thử nhiều cách : rút pin , sau 10 phút , gắn pin trở lại rồi khởi động lại thì máy vào được win; hoặc thử HR bằng cách nhấn đòng thời Vol Up+Vol Down đến khi hiện dòng thông báo mới nhấn nút Vol Up thì vào được Win. Nhưng khi lướt web máy hay bị treo rồi tự đông khởi động lại . Các bạn có ai bị trường hợp trên không xin có cao kiến chỉ giáo! Xin chân thành cảm ơn

blackdoor

Manager
Chào các bạn
Tôi cũng dùng máy Htc - Hd2 , phiên bản Á châu , đã cài thử các Rom cho Htc - hd2 rồi ( V.69, 70) kể cả úp các Radio theo sóng Mobile ở Việt Nam . Tất cả đề thành công .Tôi vào forum này thấy có Win 7 dành cho Htc - Hd2 nên đã làm theo hường dẫn và đã cài thành công . Hiên giờ máy là HTC-HD7 T9292 , chưa thử cài unlock vì máy sau khi cài cứ khởi động lại liên tục từ bước đếm 1234 vào lại màn hình màu trắng có chử Htc xanh rồi lại trở lại bước đếm , cứ như thế gần cả chục lần mới vào được win . Tôi đã thử nhiều cách : rút pin , sau 10 phút , gắn pin trở lại rồi khởi động lại thì máy vào được win; hoặc thử HR bằng cách nhấn đòng thời Vol Up+Vol Down đến khi hiện dòng thông báo mới nhấn nút Vol Up thì vào được Win. Nhưng khi lướt web máy hay bị treo rồi tự đông khởi động lại . Các bạn có ai bị trường hợp trên không xin có cao kiến chỉ giáo! Xin chân thành cảm ơn

HD2 chạy WP7 bạn sang bên này:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?116396-THẮC-MẮC-VÀ-THẢO-LUẬN-VỀ-HD2(LEO)-CHẠY-WP7
Đây là khu vực dành riêng thảo luận về jailbreak cho WP7.