• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ChervonWP7 2.0 & TomWP7 Jailbreak Tool (Chống khóa máy thông qua ZUNE)

omega333

unlock báo lỗi hoài chán quá, không thèm tốn 500k để unlock, đổi sang iphone 4 xài luôn.

saohom777

tom ơi sao mình k cai đc install SDK vậy, bạn giup mình với

lg optimus 7 os ver 7.0.7390 có làm đc k vậy tom

mangnon

Bác nào có link dow firmware 7004 cho HTC mozart cho e với, muốn unlock con HTC mozart orange mà mua về nó lại ở 7390 mất rối

blackdoor

Manager
Bác nào có link dow firmware 7004 cho HTC mozart cho e với, muốn unlock con HTC mozart orange mà mua về nó lại ở 7390 mất rối
Bạn sang topic giới thiệu ROM của Mozart để tìm hiểu, không hỏi ở đây nhé.

hgiang0101

login to Zune ở chỗ nào nhỉ, sao mình khởi động zune lên chả thấy, ko login đc thì làm sao Jailbreak đc nhỉ

yangminchoo

Em đã nâng cấp lên Win XP SP3 nhưng vẫn không thể cài windows phone 7 SDK.
Em đã làm sai hay là windows phone 7 SDK không thể chạy trên Win XP SP3?

M1000

View attachment 344578
samsung Focus anh em đã update len OS ver .7390 nên không thể Chervon hay Jailbreak đc thi restore lai firmware 7004 or 7008 rồi chạy unlock cua bac Tom binh thường đc nhé.
Để lấy đc file backup trước khi zune update phiên bản mới thi ACE vào run command đánh lệnh %userprofile%\AppData\Local\Microsoft\Windows Phone Update
sau đó copy toàn bộ thư mục đó ra ngoài destop. mở zune lên, vào setting - update, zuse sẽ suất hiện retsore, ace bấm restore và ngồi đợi để đưa máy về firmware cũ 7004 or 7008 tùy máy ( Chỉ tìm thấy file backup này trong đúng máy PC mà ace đã update lên 7390 đc thôi nhé )
Unlock theo hướng dẫn và các bước của bác TOM,
1.kích hoạt developkey.cer
2.chevron wp7
3.Tom wp7 jailbreak
4.samsung tools.xap - check tất các mục trong samsung tools
(samsung tools đính kèm bên dưới, đổi file đuôi .rar thành .xap để cài đặt )
Chúc các bác thành công.

Chỉnh sửa cuối:

daotac84

em hỏi tý, hd7 chạy OS:7.0.7004.0 đã jailbreak , cài ứng dụng ok

bây giờ em up lên bản rom mới nhất bây giờ thì liệu máy vẫn còn jailbreak không ạ
hay phải làm lại, mà nghe nói chưa có cách jailbreak bản mới