• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ChervonWP7 2.0 & TomWP7 Jailbreak Tool (Chống khóa máy thông qua ZUNE)

thevinhtrn

Cảm ơn anh edmudo2203, tình hình là mấy vẫn unclock bình thường, nhưng thỉnh thoảng có hiện tượng reclock khi connect với Zune (buột phải unclock lại).
Lỗi này có anh em nào từng bị ? Có cách nào giải quyết nhanh, hay buột phải up room lại và jailbreak lại từ đầu. Many thanks!

lion2411

Xl vì đã làm fiền bác.e đang xài hd7.lúc mới mua về e có update lên 7.008 thì jailbreak cài game và soft rất tốt .nhờ vào hướng dẫn của bác

nhưng sau đó e bị mắc cái lỗi thấy ghét của thằng zune là reserved space for backup.....(máy chỉ có 16gb mà nó đã reserved hết 9gb của em rồi) nên e mới reset máy lại xem có hết k

reset xong thì...vẫn k hết.nó vẫn reserved hết 2gb của e mà e còn k jailbreak đc nữa vì bây giờ máy e đang ở 7392 mất rôi......

mong các bác giúp em.....hic.có cách nào downgrade hay jailbreak 7392 ko ạh?

blackdoor

Manager
Xl vì đã làm fiền bác.e đang xài hd7.lúc mới mua về e có update lên 7.008 thì jailbreak cài game và soft rất tốt .nhờ vào hướng dẫn của bác

nhưng sau đó e bị mắc cái lỗi thấy ghét của thằng zune là reserved space for backup.....(máy chỉ có 16gb mà nó đã reserved hết 9gb của em rồi) nên e mới reset máy lại xem có hết k

reset xong thì...vẫn k hết.nó vẫn reserved hết 2gb của e mà e còn k jailbreak đc nữa vì bây giờ máy e đang ở 7392 mất rôi......

mong các bác giúp em.....hic.có cách nào downgrade hay jailbreak 7392 ko ạh?
Kiếm bản ROM ship (7004) phù hợp với máy của bác rồi up vào máy, jailbreak xong lại update lên NoDo. Chú ý là phân vùng chứa hệ điều hành trên PC phải đủ chỗ trống để backup trong khi update qua Zune.

tuan19021977

chắc bạn sau khi làm xong JB mà không chạy Connection Setup ngay khi ở bản 7004 nên khi bạn nâng cấp lên lại bi lock lại đó. mình cung bị 1 lần và phải làm lại từ đầu đấy. Chúc bạn thành công

leviethung2612

Em bấm vào mấy link ở post 1 mà ko down đc j cả. Cả link file Cer cũng bị lỗi 404. Bác nào up lại giùm em với.
Em chỉ down đc mỗi cái zune với WP7 SDK thui à :(

blackdoor

Manager
Em bấm vào mấy link ở post 1 mà ko down đc j cả. Cả link file Cer cũng bị lỗi 404. Bác nào up lại giùm em với.
Em chỉ down đc mỗi cái zune với WP7 SDK thui à :(

CER có ở trang 8 topic này, bác quay lại đó tải nhé.

ncbc

máy mình là 7004, đã unclock và jailbreak, jo uodate lên thì có bị mất unclock và jailbreak k mọi ng.
Thanks

blackdoor

Manager
máy mình là 7004, đã unclock và jailbreak, jo uodate lên thì có bị mất unclock và jailbreak k mọi ng.
Thanks

Bác cứ yên tâm update qua Zune, JB còn nguyên không mất đi đâu.

tushadows

CÁc bác cho mình hỏi chút
Máy mình HD7 đã unlock ngon lành, nhưng bước chống khóa máy bằng cách :
HTC Connection Setup
Tom WP7 Jailbreak
mình làm mãi ko đc, đã cài Tom WP7 Jailbreak sau đó chạy unlock vĩnh viễn, rùi thoát ra chạy HTC Connection Setup xong xuôi rùi
thế mà cứ rút máy ra cắm lại cài ứng dụng là bị lock.
và cách back up dữ liệu như thế nào vậy??
mong các bác chỉ giáo.. help help

slientkid

Bất ngờ bị khóa máy, xử lý sao đây :(

Máy mình từ trước đến giờ làm theo hướng dẫn trên này unlock, update đầy đủ ko hề gặp bất kì khó khăn gì, thậm chí ko gặp lỗi luôn, nói chung rất mượt mà từ trước tới nay. Giờ cũng up bản 7392 rồi

Tự dưng tối qua cắm vào Zune sync mấy tấm hình thì lại bị locked lại, cho dù trước đó mình đã cài cái chống khóa máy rồi, hoạt động biết bao lâu, update mấy lần, sync tè le ko bị lock. Tự dưng tối qua nó dở chứng bị lock :|

Giờ làm theo hướng dẫn unlock lại toàn báo lỗi "sorry I'am having trouble communicating with the phone"

Mình đã làm theo hướng dẫn ở đây nhưng vẫn ko được. Có ai bị tình trạng giống vậy ko và giải pháp làm sao :(

Chả lẽ giờ restore lại hết toàn bộ rồi cài lại từ đầu à :(( Mấy dữ liệu thì sync từ từ đc chứ làm sao để backup danh bạ và tin nhắn :( Với lại reset là phải update lại từ đầu luôn phải ko :-?

ap13

theo kinh nghiệm phá máy của mình thì các bạn khi dả unlock thành công,cài phần mềm rồ thì nên hạn chế sd Zune để sync,rõ hơn là khi sync với Zune thì ta nên tắt internet đi,để Zune nó khỏi kết nối với MS thì sẽ ko bị lock lại,tại vỉ mấy bác MS cũg gê lắm,unlock vĩnh viễn đc vài bữa rồi cũng bị mấy bác đó lock lại ah,

ap13

Máy mình từ trước đến giờ làm theo hướng dẫn trên này unlock, update đầy đủ ko hề gặp bất kì khó khăn gì, thậm chí ko gặp lỗi luôn, nói chung rất mượt mà từ trước tới nay. Giờ cũng up bản 7392 rồi

Tự dưng tối qua cắm vào Zune sync mấy tấm hình thì lại bị locked lại, cho dù trước đó mình đã cài cái chống khóa máy rồi, hoạt động biết bao lâu, update mấy lần, sync tè le ko bị lock. Tự dưng tối qua nó dở chứng bị lock :|

Giờ làm theo hướng dẫn unlock lại toàn báo lỗi "sorry I'am having trouble communicating with the phone"

Mình đã làm theo hướng dẫn ở đây nhưng vẫn ko được. Có ai bị tình trạng giống vậy ko và giải pháp làm sao :(

Chả lẽ giờ restore lại hết toàn bộ rồi cài lại từ đầu à :(( Mấy dữ liệu thì sync từ từ đc chứ làm sao để backup danh bạ và tin nhắn :( Với lại reset là phải update lại từ đầu luôn phải ko :-?

bạn phải reset lại rồi JB lại thôi bạn ah,đã bị lock thì ko unlock trực tiếp lại dc đâu

thaovntn

Mình thì bị lock lại, reset máy về trạng thái xuất xưởng bao nhiu lần rồi thử unlock lại vẫn không được, co bác nào biết vì sao không ợ?

ap13

Mình thì bị lock lại, reset máy về trạng thái xuất xưởng bao nhiu lần rồi thử unlock lại vẫn không được, co bác nào biết vì sao không ợ?
ban phải nói rõ là ko được ở chỗ nào,lổi bị sao thì mới biết được cách trị chứ bạn,nếu ko thì bạn tải và chạy lại rom gốc 7004 đi,rồi JB lại từ đầu.

thaovntn

ban phải nói rõ là ko được ở chỗ nào,lổi bị sao thì mới biết được cách trị chứ bạn,nếu ko thì bạn tải và chạy lại rom gốc 7004 đi,rồi JB lại từ đầu.

Mình đã unlock được rồi nhưng sau một lần khởi động lại ( không phai reset máy đâu nhé ) thì nó bắt gỡ tất cả chương trình đã cài ra, sau đó thì dù có làm cách nào đi nữa cũng không thể unlock lại được, dù đã reset máy về tình trạng xuất xưởng, rom 7008. Cứ thấy hiện lên lỗi báo kiểm tra kết nối úb và chưa khởi động Zune là thấy đất trời quay cuồng, đến đêm ngủ nằm mơ cũng thấy cái biển báo lỗi đó. Nản ...........

phonglinh123

sao mình không Download được 3 phần mền này nhỉ? Chevronwp7 HTC Connection Setup Tom WP7 Jailbreak