• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ChervonWP7 2.0 & TomWP7 Jailbreak Tool (Chống khóa máy thông qua ZUNE)

stupid1314

Máy bác đang chạy phiên bản beta của Mango rồi, không dùng cách này được đâu. Bác phải down nó về 7004 đã, sau đó làm như hướng dẫn ở trên là ổn.
Hi, cảm ơn SM đã hướng dẫn. Tuy nhiên cần nhờ SM giải thích thêm một chút nữa, bây giờ mình tải " http://tom.x-files.lv/wp7/Developkey.zip" thì không được nữa nó báo not found SM ạ. Thứ 2 là cách hạ về 7004 nó nằm ở khoảng trang bao nhiêu SM biết thì chỉ dùm còn không thì phải mò vậy.

blackdoor

Manager
Hi, cảm ơn SM đã hướng dẫn. Tuy nhiên cần nhờ SM giải thích thêm một chút nữa, bây giờ mình tải " http://tom.x-files.lv/wp7/Developkey.zip" thì không được nữa nó báo not found SM ạ. Thứ 2 là cách hạ về 7004 nó nằm ở khoảng trang bao nhiêu SM biết thì chỉ dùm còn không thì phải mò vậy.
Link tải toàn bộ công cụ cần thiết có ở bài 1 rồi nhé, bên dưới dòng chữ đỏ to đùng ấy.
To all: Tất cả các bài thắc mắc về link tải từ thời điểm này sẽ bị xoá mà không cần trả lời.

stupid1314

Link tải toàn bộ công cụ cần thiết có ở bài 1 rồi nhé, bên dưới dòng chữ đỏ to đùng ấy.
To all: Tất cả các bài thắc mắc về link tải từ thời điểm này sẽ bị xoá mà không cần trả lời.

Làm gì mà nóng thế? Thế sm không thấy dòng chữ http://tom.x-files.lv/wp7/Developkey.zip mà tác giả để sao? Đôi khi người ta có zune rồi không cần tải thêm nữa thì đâu cần phải tải tất cả, người ta chỉ tải 1 phần thôi. Còn nếu đã được các mem nói link die mà không chịu sữa mà còn để thì sm phải xem lại thái độ của sm đi. Xóa bài, band ... biết các Mod làm việc vất vã quá rồi.

blackdoor

Manager
Làm gì mà nóng thế? Thế sm không thấy dòng chữ http://tom.x-files.lv/wp7/Developkey.zip mà tác giả để sao? Đôi khi người ta có zune rồi không cần tải thêm nữa thì đâu cần phải tải tất cả, người ta chỉ tải 1 phần thôi. Còn nếu đã được các mem nói link die mà không chịu sữa mà còn để thì sm phải xem lại thái độ của sm đi. Xóa bài, band ... biết các Mod làm việc vất vã quá rồi.

Một phần mà bác cần nằm ở dưới dòng chữ đỏ to đùng đấy bác à. Bác đã mở link ấy ra chưa mà nghĩ có Zune trong đó, tổng dung lượng tải về chỉ có 399KB! Đó là link fix chứa các tệp bị hỏng không tải được ở trên mà member đã phản ánh. Thành viên cấp 5 như bác mà còn hỏi như thế này thì tôi cũng chịu, không có gì để phát biểu thêm.
Nếu bác không đồng ý về cách làm việc của tôi, mời bác vào khu vực tòa án của diễn đàn và nêu vấn đề ở đó, đây là khu vực kỹ thuật bác ạ.

stupid1314

Một phần mà bác cần nằm ở dưới dòng chữ đỏ to đùng đấy bác à. Bác đã mở link ấy ra chưa mà nghĩ có Zune trong đó, tổng dung lượng tải về chỉ có 399KB! Đó là link fix chứa các tệp bị hỏng không tải được ở trên mà member đã phản ánh. Thành viên cấp 5 như bác mà còn hỏi như thế này thì tôi cũng chịu, không có gì để phát biểu thêm.
Nếu bác không đồng ý về cách làm việc của tôi, mời bác vào khu vực tòa án của diễn đàn và nêu vấn đề ở đó, đây là khu vực kỹ thuật bác ạ.
Đúng là tôi chưa xem kỹ, một phần là do dòng chữ: LINK TẢI BỘ TOOL for WP7. Cứ nghĩ là toàn bộ luôn mà chưa click vào => đấy là lỗi của tôi. Nhưng vì sao cái link die rồi mà các Mod không chịu xóa đi mà để như vậy các mem mới chuyển qua WP7 như tôi chưa biết nên comment lên đây. Còn tôi là thành viên cấp 5 là do tôi hỏi nhiều và spam nhiều quá đấy thôi, còn khi chuyển qua 1 lĩnh vực mới thì cũng như các bạn mới tham gia diễn đàn thôi sm ạ. Sao SM nghĩ cứ thành viên cao là biết nhiều, chỉ 1 phần thôi vì hok mấy ai như các Mod đâu. Còn chuyện SM bảo ra tòa án ghê dữ vậy, ở đây tôi chỉ có góp ý là " cái link đó đã die rồi thì sao không xóa làm cho mọi người spam lên dẫn đến Mod cảm thấy khó chịu phải nói xóa bài làm mất tính thân thiện trong diễn đàn". Còn nếu dùng cái dòng chữ LINK TẢI BỘ TOOL for WP7 để thay cho cái link die thì lại làm sai đi cái nghĩ của câu. Tôi chỉ có nhiêu ý kiến, SM cảm thấy tôi nói đúng thì xem xét lại góp ý của tôi, còn không thì cứ coi như tôi lại spam nữa vậy. Chúc các Mod làm việc thật hiệu quả và giúp đỡ nhiệt tình hơn.

huongduy8588

Mong mọi người giúp.
Cácda9ya6y máy bữa mình đã làm theo mấy bước bác TOM chỉ và jailbreak thành công.Nhưng hnay khi cắm vào chép game thì nó bảo máy chưa được unlock.và trên điện thoại mình vao ứng dụng Tom-jailbreak và connection settup thì nó báo unistalled by microsoft.bạn nào giúp với

blackdoor

Manager
Mong mọi người giúp.
Cácda9ya6y máy bữa mình đã làm theo mấy bước bác TOM chỉ và jailbreak thành công.Nhưng hnay khi cắm vào chép game thì nó bảo máy chưa được unlock.và trên điện thoại mình vao ứng dụng Tom-jailbreak và connection settup thì nó báo unistalled by microsoft.bạn nào giúp với
Nó bị lock rồi, bác thực hiện jailbreak lại từng bước cẩn thận như hướng dẫn là được.

stupid1314

Lại nhờ SM hướng dẫn thêm 1 chút nữa vậy!! Mình đã unlock thành công, tuy nhiên đến đoạn dùng HTC Connection Setup và Tom WP7 Jailbreak thì không biết làm sao. Vì khi tải về 2 file này đều là file .xap, cài trực tiếp trên PC khì không dc, gửi qua PPC bằng mail để cài cũng không được. Vậy phải làm sao bây giờ vậy Mod? ( Mod thông cảm cũng thấy 1 câu hỏi tươn tự như vậy nhưng chưa có câu trả lời chính xác )

---------------------------------

Xin lổi Mod vì đã spam, mình đã làm thành công nhờ sử dụng Tom XAP Installer - Phiên bản 1.2 .

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Lại nhờ SM hướng dẫn thêm 1 chút nữa vậy!! Mình đã unlock thành công, tuy nhiên đến đoạn dùng HTC Connection Setup và Tom WP7 Jailbreak thì không biết làm sao. Vì khi tải về 2 file này đều là file .xap, cài trực tiếp trên PC khì không dc, gửi qua PPC bằng mail để cài cũng không được. Vậy phải làm sao bây giờ vậy Mod? ( Mod thông cảm cũng thấy 1 câu hỏi tươn tự như vậy nhưng chưa có câu trả lời chính xác )
- Chạy ChervonWP72.0 trên PC với quyền Administrator, chọn cả 2 option rồi ấn Unlock.
- Dùng TOM Xap Installer để cài Tom WP7 Jailbreak.xap vào WP7 và chạy nó trong WP7.
- Cài tiếp HTC Connection và chạy nó cũng trong WP7.

baogl

Sau khi lên mango và bị mất JB, mình quay về rom gốc (7004) và thực hiện unlock, JB lại nhưng báo lỗi, không thực hiện được. Có ai giúp tớ không

blackdoor

Manager
Sau khi lên mango và bị mất JB, mình quay về rom gốc (7004) và thực hiện unlock, JB lại nhưng báo lỗi, không thực hiện được. Có ai giúp tớ không
Nếu đã up lại ROM gốc 7004 vào máy thì phải jailbreak được nếu bác thực hiện đúng như hướng dẫn, kiểm tra một số vấn đề có liên quan như: tắt chương trình antivirus, tắt các ứng dụng chiếm dụng cổng 80, 81..
Việc quay về NoDo có JB trước kia tôi đã trả lời bên topic nâng cấp 7712, bác qua đó đọc nhé.

bantojnd89

Thông số máy của em :
Name: HTC 7 Mozart
Model: HTC 7 Mozart
Carrier: Orange
Software: WP7
Total Storage: 7.2 GB
Available Storage: 3.31 GB

OS Version: 7.0.7392.0
Firmware revision number: 2250.21.13301.061
Hardware revision number: 0004
Radio software version: 5.65.09.25_22.45.50.21U
Radio hardware version: A.102.0.D4
Bootloader version: 1.33.2250.1(123643)
Chip SOC version: 2.2.5.0
Em mới mua về được 3 ngày kết nối bằng zune thì nó up len 7392 .Bác nào biết rom gốc của nó chỉ cho em để em hạ xuống 7004 còn jailbreak

blackdoor

Manager
Thông số máy của em :
Name: HTC 7 Mozart
Model: HTC 7 Mozart
Carrier: Orange
Software: WP7
Total Storage: 7.2 GB
Available Storage: 3.31 GB

OS Version: 7.0.7392.0
Firmware revision number: 2250.21.13301.061
Hardware revision number: 0004
Radio software version: 5.65.09.25_22.45.50.21U
Radio hardware version: A.102.0.D4
Bootloader version: 1.33.2250.1(123643)
Chip SOC version: 2.2.5.0
Em mới mua về được 3 ngày kết nối bằng zune thì nó up len 7392 .Bác nào biết rom gốc của nó chỉ cho em để em hạ xuống 7004 còn jailbreak
Hỏi ở một nơi là đủ bác à:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...TC-7-MOZART.&p=1772046&viewfull=1#post1772046

minhquan02

Các bạn cho mình hỏi một chút nhen, máy LG E900 Optimus 7 có dùng công cụ này để Jailbreak được không vậy ? Mình muốn mua em này mà không biết có jail để cài ứng dụng được không nên hơi phân vân. Do xem phần hướng dẫn của bạn Tom thấy có 1 bước dùng công cụ HTC Connection Setup, vậy máy LG có dùng công cụ này được không, hay phải dùng công cụ khác hoặc có thể bỏ qua ? Mình chưa dùng WP7 bao giờ.

Taki7610

Unlock_GSM
Các bạn cho mình hỏi một chút nhen, máy LG E900 Optimus 7 có dùng công cụ này để Jailbreak được không vậy ? Mình muốn mua em này mà không biết có jail để cài ứng dụng được không nên hơi phân vân. Do xem phần hướng dẫn của bạn Tom thấy có 1 bước dùng công cụ HTC Connection Setup, vậy máy LG có dùng công cụ này được không, hay phải dùng công cụ khác hoặc có thể bỏ qua ? Mình chưa dùng WP7 bao giờ.

Máy vẫn làm theo trình tự như của Tom_codon là được rồi nhé !

songtao

Đăng nhập Zune báo lỗi

Có anh em nào giúp mình với, tình hình mình mới tạo con HD7, đã tìm hiểu và unlock , nhưng khi đăng nhập ZUne để Unlock thì báo lỗi " sorry, can't sign in right now. " có kèm theo hình để anh em dễ giúp đỡ, " đã tạo tài khoản hotmail thành công "

cảm ơn sự giúp đỡ
thsk

ntquynh89

Bác nào fix lại mấy link bác Tom post dùm em . Link die hết rồi ...->> Developkey.zip .. Chevronwp7 .. HTC Connection Setup .. Tom WP7 Jailbreak

blackdoor

Manager
Bác nào fix lại mấy link bác Tom post dùm em . Link die hết rồi ...->> Developkey.zip .. Chevronwp7 .. HTC Connection Setup .. Tom WP7 Jailbreak
Link nằm dưới dòng chữ đỏ to tướng ở bài đầu tiên ấy bác à.