• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ChervonWP7 2.0 & TomWP7 Jailbreak Tool (Chống khóa máy thông qua ZUNE)

thangbinh

Sau khi đã mở khóa thành công , bạn cần đến Tom WP7 Jailbreak để chống lại việc khóa máy từ xa của Microsoft thông qua Zune .

Các bạn cần có :

HTC Connection Setup
Tom WP7 Jailbreak

Click vào unlock và chờ thông báo , bao giờ bạn nhìn thấy thông báo , thì thoát ra , vào chương trình Connection Setup , click ok. Chờ đến khi Connection Setup chạy xong . Ấn Done

Và bây giờ máy các bạn đã được unlock hoàn toàn , không lo ngại Microsoft Khóa lại nữa

Chúc vui !

Tom
Các bạn dùng samsung thì hãy làm theo bác M1000 (tinhte), em đã làm và thành công

Unlock theo hướng dẫn và các bước của bác TOM, bỏ qua file connection setup của bác TOM vì nó chỉ dùng riêng cho HTC thôi.

1.developkey.cer
2.chevron wp72.0.exe
3.Tom wp7 jailbreak.xap
4.samsung tools.xap - check tất các mục trong samsung tools
(samsung tools đính kèm bên dưới, đổi file đuôi .rar thành .xap để cài đặt )

SamsungTools.rar

sau khi unlock thành công tiếp tục update lên NoDo 7390 vô tư không sợ khóa nữa
Chúc các bác thành công.

nguồn
Mã:
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-443/samsung-focus-chervonwp72-0-khong-duoc-help-670667/

Chỉnh sửa cuối:

truonggiang86

Em mới dùng HD7, em có làm theo hướng dẫn của các bác. Lúc đầu máy tính em dùng xp sp3 nhưng khi tiến hành cài ChervonWP72.0 thì nó báo lỗi như thế này ạ:

Mặc dù em đã cắm cáp nối và đang kết nối quá zune rồi ạ
Em nghĩ là do xp sp3 không cài được nên em cài máy sang win7 nhưng khi cài lại vẫn như thế. Nhờ các bác chỉ giúp. Thấy dùng máy này khó quá. Cảm ơn các bác nhiều ạ

blackdoor

Manager
Em mới dùng HD7, em có làm theo hướng dẫn của các bác. Lúc đầu máy tính em dùng xp sp3 nhưng khi tiến hành cài ChervonWP72.0 thì nó báo lỗi như thế này ạ:

Mặc dù em đã cắm cáp nối và đang kết nối quá zune rồi ạ
Em nghĩ là do xp sp3 không cài được nên em cài máy sang win7 nhưng khi cài lại vẫn như thế. Nhờ các bác chỉ giúp. Thấy dùng máy này khó quá. Cảm ơn các bác nhiều ạ
Bạn kiểm tra lại một số thủ thuật đã được nếu trong topic này: chính sửa file host, tắt các ứng dụng chống virus và ứng dụng chiếm cổng 80, 81...
Mọi người đều unlock được, bạn cũng sẽ unlock được thôi.

truonggiang86

Bạn kiểm tra lại một số thủ thuật đã được nếu trong topic này: chính sửa file host, tắt các ứng dụng chống virus và ứng dụng chiếm cổng 80, 81...
Mọi người đều unlock được, bạn cũng sẽ unlock được thôi.

Cảm ơn bác blackdoor. Em đang đọc kỹ lại toàn bộ bài trong topic này và đang thực hiện lại từng bước một. Chúc bác khỏe. Mong được sự hỗ trợ từ các bác.

AquaSta

Moderator
Còn một điều bạn cần kiểm tra lại ngay đó là version OS của bạn, nếu là 7392 thì phải hạ xuống 7004
Nếu đang là 7004 thì hãy tìm hiểu file hosts là gì? Cần xoá gì ở đó

thangbiu

Kết quả của một ngày cài đi cài lại vẫn thế. Bác Blackdoor ơi, khi nào bác rảnh chỉ em vài chiêu với ạ.
Trước mình cũng vật vã mãi về việc này. cũng làm đúng như các bro hướng dẫn nhưng cũng không được. Ban thử hạ phiên bản xuống 7004 rồi unlock nhé,(đúng phiên bản).tất nhiên là vẫn làm đúng như trình tự và các bước như hướng dẫn nhé.Mình hạ xuống là unlock dc ngay.Có chút kinh nghiệm mong giúp dc bạn! Chúc bạn thành công! :)

truonggiang86

Trước mình cũng vật vã mãi về việc này. cũng làm đúng như các bro hướng dẫn nhưng cũng không được. Ban thử hạ phiên bản xuống 7004 rồi unlock nhé,(đúng phiên bản).tất nhiên là vẫn làm đúng như trình tự và các bước như hướng dẫn nhé.Mình hạ xuống là unlock dc ngay.Có chút kinh nghiệm mong giúp dc bạn! Chúc bạn thành công! :)
Còn một điều bạn cần kiểm tra lại ngay đó là version OS của bạn, nếu là 7392 thì phải hạ xuống 7004
Nếu đang là 7004 thì hãy tìm hiểu file hosts là gì? Cần xoá gì ở đó

Cảm ơn hai bác. Đúng là do cái version OS. Em được một bạn bên winphoneviet hướng dẫn tận tình nên đã làm được rồi ạ.

thaihl

Các bác cho em xin link down cả cụm ở trên với, em có download dc đâu, toàn báo link ko tồn tại, sámung tool dow về thì ko đổi được đuuôi

blackdoor

Manager
Các bác cho em xin link down cả cụm ở trên với, em có download dc đâu, toàn báo link ko tồn tại, sámung tool dow về thì ko đổi được đuuôi
Link tải nằm ngay dưới dòng chữ đỏ to tướng ở bài đầu tiên topic này, link ấy vẫn còn tốt. Bác không chịu đọc gì cả, cứ đòi link mãi là sao đây?:-?

dinh791018

Bác Tom ơi.Mình bị lỗi này,làm hoài không khắc phục được:
Sorry,I'm having trouble....
-Please make sure it's connected
-Please...
Mình đã kết nối với zune,log tài khoản vào zune rồi nhưng khi ChevronWP7 thì unclock lại báo lỗi này.
Mong mọi người giúp đỡ

blackdoor

Manager
Bác Tom ơi.Mình bị lỗi này,làm hoài không khắc phục được:
Sorry,I'm having trouble....
-Please make sure it's connected
-Please...
Mình đã kết nối với zune,log tài khoản vào zune rồi nhưng khi ChevronWP7 thì unclock lại báo lỗi này.
Mong mọi người giúp đỡ
Bác hãy xem qua một lượt topic này, áp dụng các kinh nghiệm đã được nêu ra, sẽ unlock được thôi.
Chú ý: Máy phải đang ở 7004 nhé.

stupid1314

Hi, chào các bạn. Sau một thời gian tạm xa WP7. Hôm nay lại có dịp xài lại, hôm nay lên xin các bạn giải đáp dùm mình thắc mắc là. Máy của mình có OS véion: 7661.WP7_5_trail thì có thể dùng phương pháp này đễ Jailbreak được không các bạn?

blackdoor

Manager
Hi, chào các bạn. Sau một thời gian tạm xa WP7. Hôm nay lại có dịp xài lại, hôm nay lên xin các bạn giải đáp dùm mình thắc mắc là. Máy của mình có OS véion: 7661.WP7_5_trail thì có thể dùng phương pháp này đễ Jailbreak được không các bạn?
Máy bác đang chạy phiên bản beta của Mango rồi, không dùng cách này được đâu. Bác phải down nó về 7004 đã, sau đó làm như hướng dẫn ở trên là ổn.

dinh791018

Mình đã làm được rồi.Mình rom ship về 7004 và đã unlock được.Cám ơn Blackdoor nhiều.