• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ChervonWP7 2.0 & TomWP7 Jailbreak Tool (Chống khóa máy thông qua ZUNE)

Nokian85

Xong ! Mình đã đọc tỉ mỉ 44 page ! Kết quả là giờ đã 3h sáng rồi !... Vẫn chịu thua !Mình mozart 7004 .. thực sự đã làm hết tất cả các cách từ nhỏ nhất trong 44 page này rồi ... Buồn quá đi ngủ thôi !!!

blackdoor

Manager
Xong ! Mình đã đọc tỉ mỉ 44 page ! Kết quả là giờ đã 3h sáng rồi !... Vẫn chịu thua !Mình mozart 7004 .. thực sự đã làm hết tất cả các cách từ nhỏ nhất trong 44 page này rồi ... Buồn quá đi ngủ thôi !!!
Nếu máy bạn đang ở 7004 thì đương nhiên phải jailbreak được, bạn làm cẩn thận từng bước là ổn thôi.

Nokian85

Giờ mới ngủ dậy , vẫn ấm ức do ko jailbreak được nên lên xem anh em có gì chỉ giáo thêm mình ... chiến tiếp ! Anh em còn , mình vẫn cứ dừng lại ở chỗ "uh oh " mới buồn chứ (Mọi thứ đã làm rồi )

Nokian85

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa, thành công rồi , thành công rồi ! Đã unlock được sau khi tắt hết các ứng dụng ở port 80 (thường thì là skype nhưng máy mình có teamviewer , mình endprocess cái này là okie luôn)Anh em nào chưa làm thì đây là bước nhỏ và nguy hiểm nhất... thanks thanks thanks

Nokian85

Okie rồi ! giờ một yêu cầu mình muốn nhờ mọi người giúp là bước cuối cùng , mình dùng Tom xap intaller cài Tom Jailbreak và HTC connection setup rồi ! Giờ check ở đâu để biết là máy đã được unlock hoàn toàn ???

blackdoor

Manager
Okie rồi ! giờ một yêu cầu mình muốn nhờ mọi người giúp là bước cuối cùng , mình dùng Tom xap intaller cài Tom Jailbreak và HTC connection setup rồi ! Giờ check ở đâu để biết là máy đã được unlock hoàn toàn ???
Nếu đã cài được Tom Jailbreak và HTC Connection là máy đã được JB rồi, bác có thể cài thử thêm vài XAP từ PC vào WP7 để kiểm chứng.

Nokian85

Đã cài app và game ngon lành xap nhé !Giờ đang ở 7004 , giúp mình tiếp với , giờ cứ update qua zune là okie phải ko ?

blackdoor

Manager
Đã cài app và game ngon lành xap nhé !Giờ đang ở 7004 , giúp mình tiếp với , giờ cứ update qua zune là okie phải ko ?

Nếu đã chắc chắn JB rồi thì cứ update qua Zune đi, các vấn đề liên qua đến update đã có topic thảo luận rồi.

Nokian85

Chưa dám thử tiếp vì mất công sức lên được bây giờ , giờ cài app và games sài vài hôm đã rồi update qua zune hay lên nodo tính sau đã... HE he giờ tận hưởng thành quả đã !!! Cám ơn sự giúp đỡ của mọi người !!!

Nokian85

Ơ nhưng mà cho mình hỏi chút là có sòft và game mình cài thì done mặc dù toàn trên 80mb, có cái thì lại báo lỗi do phone chưa unlock (mặc dù có vài trăm kb)... Lạ nhỉ ? Ai bít giải thích mình với ... !!!

Nokian85

Vọc chán chê trên 7004 này rồi ! Giờ mình update lên thì có gì mới và hơn 7004 này ko ???

thaihl

em hỏi ngu tí, h mới đổi sang winphone 7 để thử nên còn bỡ ngỡ, con onima 7 của em liệu có jaibreak như cách bác Tomcodon đưa ra ko ạ ? có bác nào kinh nghiệm đầy mình cho em xin qua hỏi kinh nghiệm với ! quay lại với win phone thấy rắc rối hơn trước quá hix hix

AquaSta

Moderator
em hỏi ngu tí, h mới đổi sang winphone 7 để thử nên còn bỡ ngỡ, con onima 7 của em liệu có jaibreak như cách bác Tomcodon đưa ra ko ạ ? có bác nào kinh nghiệm đầy mình cho em xin qua hỏi kinh nghiệm với ! quay lại với win phone thấy rắc rối hơn trước quá hix hix

Được bạn ạ, với bản 7004, nếu đã lên bản cao thì bạn hạ xuống, jb xong thì chống lock xong nâng lên bản 7392, hôm nọ mình mới jb một con Omnia 7