• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ChervonWP7 2.0 & TomWP7 Jailbreak Tool (Chống khóa máy thông qua ZUNE)

blackdoor

Manager
Màn hình không khóa máy thì chắc chắn rồi.
Còn kết nối với Zune thì có cách gì nhận biết không bạn, qua Zune mình có thể copy từ PC sang HD2 là kết nối với Zune rồi đúng ko?
Khi máy đã kết nối với Zun thì góc phải phía dưới sẽ có biểu tượng hình dáng cái PDA ở đó, bạn click vào biểu tượng ấy sẽ hiện lên thông số của máy đã nối với Zun. Máy khóa không có nghĩa là phải đặt pass, nó chỉ chờ một lúc và tắt màn hình thì sẽ không chạy được nữa.

Chỉnh sửa cuối:

quocthaihtc

Sau khi tải giải nén , chạy nó và click chọn cả 2 option , Ấn Unlock là xong !
Nhớ là khi chạy các bạn phải chắc chắn là máy không ở chế độ khóa màn hình , và Zune đã được kết nối

Click here to enlarge
ko biết tai sao tới đoạn này thi chạy 1 hôi máy tinh bao ko ket nối với zune

Sau khi đã mở khóa thành công , bạn cần đến Tom WP7 Jailbreak để chống lại việc khóa máy từ xa của Microsoft thông qua Zune .

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

tại sao khi chạy chervonWP7 thi bao nhu vay Sorry, I'm having trouble communicating with the phone

Chỉnh sửa cuối:

especen

Huhu, hôm trước làm 1 lần được ngay, chạy tít mù. Hôm qua em up lại ROM 6.5 rồi hôm nay lại Up lại ROM lên WM7 thì tịt, không mở khóa được nữa mặc dù đã làm đúng các bước rồi.
Máy em chạy Windows 7 Ultimate, đã cài Windows phone 7 SDK và Zune.
Đã kết nối điện thoại với máy tính rồi chạy chương trình Zune, nhưng không hiểu cái đoạn "Nhớ login to Zune" là như thế nào?
Đã cài đặt xong file Developkey.cer thông qua Internet Explorer.
Đến đoạn "Download Chevronwp7, giải nén, chạy nó và click chọn cả 2 option, ấn Unlock" thì tịt (máy không ở chế độ khóa màn hình , và Zune đã được kết nối).

Thế là sao các bác nhỉ?

Nguyenson318

khi nào trên màn hình phone hiện Sync complete thì mới là đang kết nối với Zune

Khi kết nối, mình vào biểu tượng Zune trên Phone rồi (Music + video) và thấy nó báo Sync complete như bạn nói, nhưng chạy ChervonWP72.0 theo hướng dẫn mà vẫn báo lỗi... thế mới đau chứ!!!

MisterBoogie157

Huhu, hôm trước làm 1 lần được ngay, chạy tít mù. Hôm qua em up lại ROM 6.5 rồi hôm nay lại Up lại ROM lên WM7 thì tịt, không mở khóa được nữa mặc dù đã làm đúng các bước rồi.
Đã kết nối điện thoại với máy tính rồi chạy chương trình Zune, nhưng không hiểu cái đoạn "Nhớ login to Zune" là như thế nào?
Đến đoạn "Download Chevronwp7, giải nén, chạy nó và click chọn cả 2 option, ấn Unlock" thì tịt (máy không ở chế độ khóa màn hình , và Zune đã được kết nối).

Thế là sao các bác nhỉ?

Bác thử tắt anti virus xem có hết k:-? mình cũng bị y hệt và chỉ tắt kaspersky đi là xong

Chỉnh sửa cuối:
F

Fatchic

Guest
Cho mình hỏi làm thế nào để chạy được app WP7 Jailbreak vậy? Nó là file .xap mà. Mình không biết làm thế nào để chạy được nó. Làm ơn giúp với.

especen

Bác thử tắt anti virus xem có hết k:-? mình cũng bị y hệt và chỉ tắt kaspersky đi là xong
Máy mình không cài chương trình diệt virus, mình chỉ dùng phần mềm quét virus online thôi cho nhẹ máy.
Máy ở cơ quan ko được, nhưng về máy nhà làm phát lại được luôn. Thế mới vui.

MisterBoogie157

Cho mình hỏi làm thế nào để chạy được app WP7 Jailbreak vậy? Nó là file .xap mà. Mình không biết làm thế nào để chạy được nó. Làm ơn giúp với.

Install file xap vào máy rồi chạy từ trong máy luôn

timbangai123

Thế là sao các bác nhỉ?

Bác chủ thớt vào giải thích giúp anh em với, rất nhiều anh em bị lỗi ngay bước này. Thanks pác chủ thớt trước nghe...............................

tomkhoa

vui wá là vui ! đag xài xp p2 , up wp7 vào HD2, zune bắt cài xp p3 mới cài zune đc, vừa cài xong lúc tối, bây h bắt đầu unlock thì thấy SDK phải cài trên win7 với vista p2 mới đc, úi vui wa' trời vui =)) dễ điên với cái wp7 này thật =))

binhhdda

Vừa chuyển sang W7 cho em laptop thế mà vẫn không qua được bác unlock có lẽ làm em HD7 chính hãng chăng ?

edmundo2203

Bác chủ thớt vào giải thích giúp anh em với, rất nhiều anh em bị lỗi ngay bước này. Thanks pác chủ thớt trước nghe...............................

Các bạn thử làm theo các bước sau nhé :
- Mở C:/Windows/system32/drivers/etc mở file Host trong folder etc bằng Notepad xóa hết các dòng dưới cùng có chữ Window phone sau đó chọn save lại nhé.
- Chuyển máy sang chế độ airplane.
- Bây giờ mới install lại certificate.
- Chạy lại Chevron 2.0 (chống khóa máy thông qua Zune)
Các bạn thử xem nhé.Chúc vui!

Nguyenson318

- Mở C:/Windows/system32/drivers/etc mở file Host trong folder etc bằng Notepad xóa hết các dòng dưới cùng có chữ Window phone sau đó chọn save lại nhé.

Cái "certificate" là cái gì bạn ơi? Install bằng cách nào vậy?

Tin mừng:

Đã làm thành công theo cách của bạn edmundo2203 hướng dẫn bên trên.
Lưu ý là không cần phải đưa máy về chế độ Aairplane.

Thanks edmundo2203

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
Cái "certificate" là cái gì bạn ơi? Install bằng cách nào vậy?

Tin mừng:

Đã làm thành công theo cách của bạn edmundo2203 hướng dẫn bên trên.
Lưu ý là không cần phải đưa máy về chế độ Aairplane.

Thanks edmundo2203

Mở từ máy Windows Phone 7 :

http://tom.x-files.lv/wp7/Developkey.zip

Đánh link trên vào để tải về , sau đó ấn mở zip , trong Zip ấn vào Developkey.cer, nhấn vào đó chọn install

Hoặc các bạn có thể gửi Email đính kèm tập tin "Developkey.cer" sau đó mở trên WPhone7 và download cài đặt file .cer này

Chính là bước này đó bạn !

Tom

Chỉnh sửa cuối:

especen

Thời điểm hiện tại Tom đã mở ra topic nhận "bơm thuốc" cho phần mềm và game windows phone 7 , với số lượng phần mềm và game càng ngày càng tăng thì giới hạn chỉ có thể cài đặt 10 .XAP thực sự là rất khó chịu
Vì thế mà Tom đã tìm gặp ChervonWP7 Team và tiếp xúc với Raphael Rivera , một trong những thành viên trực tiếp viết ra phần mềm ChervonWP7 đề nghị làm phiên bản không giới hạn số lượng cài đặt , rất tiếc ChervonWP7 team đã quyết định không tiếp tục phát triển ChervonWP7 nữa , nhưng Raphael Rivera cũng rất nhiệt tình và đã đưa cho Tom một số thông tin rất bổ ích về nguyên lý hoạt động của ChervonWP7 , sau đó Tom đã chỉnh sửa lại phiên bản ChervonWP7 ban đầu.

Em làm các thứ như bác Tom hướng dẫn xong rồi thì cài thêm cả Advanced Config thấy cài soft & game bét nhè. Máy mình hiện giờ đang cài 24 games & 9 soft vẫn chạy phe phé.
Không biết là bác Tom đã xử lý vụ giới hạn cài 10 soft rồi hay tại chỉnh trong Advanced Config nên được thế nhỉ?
Máy mình không cài chương trình diệt virus, mình chỉ dùng phần mềm quét virus online thôi cho nhẹ máy.
Máy ở cơ quan ko được, nhưng về máy nhà làm phát lại được luôn. Thế mới vui.
Em xử lý xong vụ này rồi. Máy ko cài AntiVirus nhưng mà cái firewall của Windows nó bật mặc định khi cài Windows. Tắt firewall đi là lại chạy phe phé. Done nhá!

stupid1314

Em xử lý xong vụ này rồi. Máy ko cài AntiVirus nhưng mà cái firewall của Windows nó bật mặc định khi cài Windows. Tắt firewall đi là lại chạy phe phé. Done nhá!
Bạn hay bạn nào biết cách tắt firewall hướng dẫn cách tắt cho mình với, mình mới lên win7 nên gà mờ cái này lắm. Thank!

especen

Bạn hay bạn nào biết cách tắt firewall hướng dẫn cách tắt cho mình với, mình mới lên win7 nên gà mờ cái này lắm. Thank!
Bạn vào Control Panel --> System and Security --> Windows Firewall --> Turn Windows firewall on or off
Đánh dấu chọn như sau xong thì ấn OK là nó OK nhá.

Cài xong rồi thì nhớ bật là Windows firewall cho nó an toàn nhá.

stupid1314

Bạn ơi sao khi mình xóa các dòng theo hướng dẫn của bạn nhưng khi save lại nó không cho save vào đúng vị trí đó má nói là " You don't have permission to save this location contact the administrator to obtain permission". Xin bạn hướng dẫn cách làm dùm mình với và hướng dẫn cách tắt firewall luôn càng tốt. Thank!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Tức quá làm hoài không được, đã gở bỏ zune mấy lần rồi cài lại, cũng hr luôn vẫn không. Nãn thật !

Chỉnh sửa cuối: