• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ PM hỗ trợ và kinh nghiệm Việt Hóa S60v2.

vokhanhyen

Sistool v1.05 - Ứng dụng build sis trên PC

lâu quá không có gì cho anh em,chán đời post cho anh em công cụ đóng gói sistool trên PC này ,PM này cho những bạn mới học việt hóa cũng có thể đóng gói 1 cách dễ dàng !!! PM này tuy nhỏ nhưng chức năng khá hữu hiệu>>>nhanh chóng gọn nhẹ và 1 số tíng năng đóng gói nâng cao !!!
Chúc anh em vui khỏe !!!
HD: Chỉ cần mở tệp SIS nguyên bản,copy file việt hóa vô thư mục gốc và rồi bấm nút>>>> có thể nói đây là PM đóng gói nguyên bản của nhà sản xuất:))
P/S: Xin lỗi nếu ai biết rồi thì thôi nhé ,cho người mới học à !!!:p cái thứ 2 là chẳng biết UP ở đâu >>> có gì di chuyển hôk mình nhé M0D pro !!!8-|

Chỉnh sửa cuối:

onlylove80

lâu quá không có gì cho anh em,chán đời post cho anh em công cụ đóng gói sistool trên PC này ,PM này cho những bạn mới học việt hóa cũng có thể đóng gói 1 cách dễ dàng !!! PM này tuy nhỏ nhưng chức năng khá hữu hiệu>>>nhanh chóng gọn nhẹ và 1 số tíng năng đóng gói nâng cao !!!
...

Sao lạj post vì chán đời thế bạn ;-) Cho mình hỏi chút nhé.. Pm này có dùng để đóng gój cho 3rd đc không vậy bạn ?

Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

Hoden

Super V.I.P
Sao lạj post vì chán đời thế bạn ;-) Cho mình hỏi chút nhé.. Pm này có dùng để đóng gój cho 3rd đc không vậy bạn ?

Posted via Mobile Device
hỗ trợ rsc trên pc thôi bạn à không phải buid như giới thiệu đâu

vokhanhyen

Hê hê:)) VKY cũng chẳng biết nữa,nhưng theo kinh nghiệm giang hồ thì VKY đc biết là không đóng gói cho 3rd !!!:-/

hihoha

Well-Known Member
Ko mở đc sis cho 3rd nên ko thể đóng gói cho 3rd
Thêm bớt tệp đóng gói,unpack rất nhanh
Để VH python cũng rất ổn
Tiếc là ko hỗ trợ tiếng Trung
:D

HD: Chỉ cần mở tệp SIS nguyên bản,copy file việt hóa vô thư mục gốc và rồi bấm nút>>>> có thể nói đây là PM đóng gói nguyên bản của nhà sản xuất:))
P/S: Xin lỗi nếu ai biết rồi thì thôi nhé ,cho người mới học à !!!:p cái thứ 2 là chẳng biết UP ở đâu >>> có gì di chuyển hôk mình nhé M0D pro !!!8-|[/B]

Trọn bộ đi kèm với Sistool phải có thêm RSCtool, MBMtool, Aiftool nữa mới đủ bộ;;)

vokhanhyen

Trọn bộ đi kèm với Sistool phải có thêm RSCtool, MBMtool, Aiftool nữa mới đủ bộ;;)
Hê hê ,trong mỗi PM của nhà sx đưa ra,mỗi thành phần trong file có 1 tính răng riêng biệt,khi hiểu được vấn đề đó việc đóng gói trở nên Pro hơn,những ai biết dùng sisware đều có thể hiểu rõ điều này:))>>>hê hê,Pm này quá dễ sử dụng và cũng là bước đầu tiên để hiểu rõ về vấn đề đóng gói 1 PM hoàn hảo !!!:))

hihoha

Well-Known Member
Makesis

Hay quá:D
MÌnh có cái nè: Makesis đóng gói rất nhanh:D

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Thấy chủ đề dành cho PC mà không thấy các MOD ra tay nên cũng mạo muội pót hỗ trợ anh em phần mềm Siscontens 1.5.6 bản mới nhất dùng trên PC để bung gói và đóng gói các tệp .sis, .six dùng trên S60v3
Cách sử dụng vắn tắt nhé :
1. Tải File đính kèm về ,
2.Tạo một thư mục có tên là Siscontens trên PC của bạn ở bất kì vị trí nào cũng đươc
3. Giải nén File đính kèm bằng winrar bản mới vào thư mục vừa tạo( Nếu bản cũ thì bỏ đuôi 7z đi rồi giải nén bình thường nhé )
4. Chạy File .exe trong thư mục vừa giải nén và thao tác với giao diên anh ngữ của chương trình !:D

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Thấy chủ đề dành cho PC mà không thấy các MOD ra tay nên cũng mạo muội pót hỗ trợ anh em phần mềm Siscontens 1.5.6 bản mới nhất dùng trên PC để bung gói và đóng gói các tệp .sis, .six dùng trên S60v2, v3
Cách sử dụng vắn tắt nhé :
1. Tải File đính kèm về ,
2.Tạo một thư mục có tên là Siscontens trên PC của bạn ở bất kì vị trí nào cũng đươc
3. Giải nén File đính kèm bằng winrar bản mới vào thư mục vừa tạo( Nếu bản cũ thì bỏ đuôi 7z đi rồi giải nén bình thường nhé )
4. Chạy File .exe trong thư mục vừa giải nén và thao tác với giao diên anh ngữ của chương trình !:D
ủa anh trai? Em có dùng qua Siscontens và thấy đâu có đóng gói chỉnh sửa cho v2 đâu anh, anh xem lại nhé anh trai!