• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ PM hỗ trợ và kinh nghiệm Việt Hóa S60v2.

jimmi_qyu

Màu chữ thì phải biết code sẽ mần thịt được đấy bạn. Nhưng nếu muốn thay thế các biểu tượng cười thì phải .....

nh0kxynktraj

Nếu bung ra mà có file thì lại đơn giản quá bác ạ, chỉ có các logo,. . .thôi, còn nền ko thấy, có khi cũng được mã hóa mất rồi, chán nhỉ. Em cũng hỏi thêm, em dùng siêu dịch để Vh thì *.sis đơn giản, nhưng jar em đã bung các file class ra, dùng siêu dịch vào thấy toàn các đoạn như code chả hiểu gì, có ai cho em xin tài liệu tìm hiểu với, em mới xài Symbian nên còn gà lắm

Whinny

Đối với .jar thì bạn nên dùng mobilehex sẽ dễ hơn vì nó đã lọc cho mình những string cần dịch và có màu chữ cho mình rễ phân biệt !

Whinny

Không phải thế đâu bạn
Mobilehex nó cũng ra string theo dòng như SD ý.
Nó nè bạn
index.php
index.php
index.php

Chúc bạn sớm có sản phẩm để shared với anh em !
Thân !

tuanhien98

Bạn nào có pm class translator cho n72 ko share mình với, tìm mãi ko thấy. Thanks

nh0kxynktraj

Hì. Thanks các bác. Em mới tập tọe thôi, chưa dám bon chen đâu :D còn phải nhờ vả các bác nhiều. Cho em hỏi luôn, những pm vừa ra hôm trước, hôm sau đã có bản Vh rồi, chắc là không có chuyện các bác cày qua đêm, phải chăng có thể lấy file rsc từ phiên bản trước đắp vào phiên bản mới xong chỉnh sửa lại đôi chút

Kojiro

Super V.I.P
Hì. Thanks các bác. Em mới tập tọe thôi, chưa dám bon chen đâu :D còn phải nhờ vả các bác nhiều. Cho em hỏi luôn, những pm vừa ra hôm trước, hôm sau đã có bản Vh rồi, chắc là không có chuyện các bác cày qua đêm, phải chăng có thể lấy file rsc từ phiên bản trước đắp vào phiên bản mới xong chỉnh sửa lại đôi chút

Gọi là cập nhật chứ ko phải đắp :p Có Pm khi lên bản mới thì ko có thêm tùy chọn mới thì cập nhật nhanh, còn có Pm có thêm thì làm hơi lâu 1 tý vì lúc này dùng thư viện có sẵn (chức năng này ...có) từ bản cũ để làm từng dòng :D

nh0kxynktraj

mobilehex là pm python hả bác. Tìm bằng mobile khổ quá, bác giúp em cái link với, tìm mãi ko thấy đâu. Cho em bản Vh nhé, chứ tổng kết english 3,5 thì bản eng em pó háng luôn :p

nh0kxynktraj

Như bác whinny nói là nên dùng mobihex để vh jar vì nó ra string theo dòng như sd. Nhưng em thấy chì với rsc thì mới ra string theo dòng, còn jar thì vẩn hiển thị theo mã hex

Whinny

Khi mở file .class ra thì nó chưa được mã hóa nên ấn phím 5 để hiện theo chuỗi thì không được
Bạn phải mã hóa nó bằng cách ấn menu\plugins\tích vào ô java_class
Giờ thì mở file .Class ra và press 5 xem sao nhé ;;)

nh0kxynktraj

Hìhì. Bác chưa hiểu ý em rồi. Từ bài trước em muốn bảo là bung file class ra toàn là code, mà em ko hiểu tí ti gì về code đấy :p em tường dùng mobihex nó sẽ ra như các file rsc hiển thị luôn văn bản trong pm, chứ ra code thế dùng S. Dịch cũng đc mà. Bác nào có tài liệu tham khảo về code trong file class cho em xin, tính Vh mấy game mà thế này thì khó quá :D

MinhThang

Manager
Hìhì. Bác chưa hiểu ý em rồi. Từ bài trước em muốn bảo là bung file class ra toàn là code, mà em ko hiểu tí ti gì về code đấy :p em tường dùng mobihex nó sẽ ra như các file rsc hiển thị luôn văn bản trong pm, chứ ra code thế dùng S. Dịch cũng đc mà. Bác nào có tài liệu tham khảo về code trong file class cho em xin, tính Vh mấy game mà thế này thì khó quá :D

VH file Class thì bạn phải từ từ nghiên cứu, không thể làm ngay khi bạn chưa hiểu về nó. File Jar từ cần dịch nó nằm khắp nơi trên file Class, bạn phải xác định được từ cần dịch và tìm nó như thế nào là cả 1 vấn đề, chỉ dễ với những ai thành thạo thôi bạn à, cứ VH các file Sis đi đã.

nh0kxynktraj

Vâng. Thế em mới xin tài liệu tham khảo, còn sis thỳ ngày nào em chả tìm 1 đống pm tập làm :p Thế còn em thấy có những pm các bác cho văn bản đc vào màn hình chính, ví dụ
"Symbol. . .
Thực hiện N. T. Dũng. . ."
Làm sao đc vậy thế mấy abác

DreamLand

Vâng. Thế em mới xin tài liệu tham khảo, còn sis thỳ ngày nào em chả tìm 1 đống pm tập làm :p Thế còn em thấy có những pm các bác cho văn bản đc vào màn hình chính, ví dụ
"Symbol. . .

Chúc bạn thành công nhá =D>

Cũng tuỳ cấu trúc của phần mềm, có phần mềm có, có phần mềm lại không bạn à :D , Cứ thấy String nào giống giống là quất , xong 1 cái là vào Test ngay xem có bị lỗi gì không, dịch sát nghĩa chưa, rồi sau đó thấy phù hợp thì fix lại theo ý mình mà vẫn đảm bảo chất lượng của nó :D

Kojiro

Super V.I.P
"Symbol. . .

Sis cũng có 2 loại: loại làm bằng python và loại bằng c++, bạn đang hỏi phần python, python thì dễ tùy biến hơn c++. Mình nghĩ bạn hãy đi từng các bước căn bản trước đã, qua quan sát mình thấy bạn hơn nóng vội, hãy chọn và làm 1 PM nào đó, khúc mắc chỗ nào hỏi chỗ đó, đừng hỏi lan man để cuối cùng ko được gì.

nh0kxynktraj

Thanks các bác nhiều, đúng thật ko có đầu óc để "tự vọc" thì phải đi hỏi, ko hỏi biết bao giờ mới khôn ra đc :>

Kojiro

Super V.I.P
Thanks các bác nhiều, đúng thật ko có đầu óc để "tự vọc" thì phải đi hỏi, ko hỏi biết bao giờ mới khôn ra đc :>

Hỏi rất cần thiết cho những người mới, nhưng mình cũng cần phải hỏi cái gì thật rõ ràng, logic thì mọi người mới dễ hướng dẫn bạn à! Chúc bạn mau có câu hỏi cho anh em nhé!