• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ PM hỗ trợ và kinh nghiệm Việt Hóa S60v2.

MaKimLien

Member
Hối hận

Mod nhé bạn chứ không phải thay.Đối với jar thì chỉ có cách mod là bung nén ra.Thay trực tiếp ảnh icon.Sau đó đóng gói lại.Nhưng theo kinh ngiệm mình thì 1 số được.1 số lại kô.Mình ngĩ là do dung lượng ảnh

h04ngl0ng

Thế nếu muốn sửa màu chữ trog game java thì có thể sửa đc k các bác. Ví dụ như vitalk

peacewar

Hiện giờ sisboom mới nhất của s60v2 là bao nhiêu vậy các bác?cả siêu dịch nữa.Mình tìm trên mấy diễn đàn thì thấy v3 có sisboom v6.6 rồi và hình như có bản v6.0 cho v2 hay sao ấy nhưng chưa có.Bác nào có cho mình xin với,cảm ơn nhiều.
Mà tiện đây cho mình hỏi làm sao đóng gói font vậy?

DreamLand

Hiện giờ sisboom mới nhất của s60v2 là bao nhiêu vậy các bác?cả siêu dịch nữa.Mình tìm trên mấy diễn đàn thì thấy v3 có sisboom v6.6 rồi và hình như có bản v6.0 cho v2 hay sao ấy nhưng chưa có.Bác nào có cho mình xin với,cảm ơn nhiều.
Mà tiện đây cho mình hỏi làm sao đóng gói font vậy?
Hình như mới nhất là Sisboom V2 có bản 6.4
Siêu dịch có bản 2.0.4
Bên Box Python có cả, của NTD :D

Đóng gói font hay bất cứ file gì, bạn chỉ cần tạo đường dẫn vào đúng thư mục bạn muốn.

Cái này dùng Xplore làm, ấn phím 9 để tạo Cây thư mục, cái này chính là đường dẫn. Muốn dễ thì lấy file font dạng *.sis bung ra, thay file bạn muốn vào trong thư mục fonts.
Ví dụ Font !:\System\Fonts\
Bạn để dấu ! thì sau này khi cài đặt nó sẽ hỏi bạn cài lên C hay E.
Nếu thay ! bằng C hoặc E thì khi nó sẽ tự động cài lên ổ đĩa đó. Cái này chắc bạn biết rồi :D

h04ngl0ng

Cho mìh hỏi,trog pm vitalk thì nó có bộ gõ riêg.Mún thay đổi bộ gõ thì nó nằm trog tệp nào.Mìh thấy tệp class nào kũg giốg tệp nào.Tìm mãi mà k thấy.Hix hix. Ai pít chỉ giùm

nh0kxynktraj

Có bác nào còn thức ko. Híc :(
Nhân tiện em hỏi luôn, có pm nào khác ngoài ClassTools chỉnh sửa trực tiếp file class trên mobile ko ạ

hoangtu_ngok

ai hướng dẫn chi tiết cách việt hóa đi.mình ko bít gì nhưng rất muốn vh.các pro hương dẫn chi tiết cách việt hóa di nha.thank

saodoingoi142

Moderator
ai hướng dẫn chi tiết cách việt hóa đi.mình ko bít gì nhưng rất muốn vh.các pro hương dẫn chi tiết cách việt hóa di nha.thank

Để hướng dẫn cách thức Viêt hoá cho bạn,cái này không đơn giản chút nào đâu_vì nó có nhiều công đoạn bạn à!!!Nếu bạn thực sự muốn học để Việt hoá thì trước tiên theo mình bạn nên đọc qua những bài viết trước đây của các thành viên khác thảo luận trong Topic này!!!Rồi có gì ko hiểu bạn cứ post bài lên đây các thành viên khác sẽ chia sẽ và giúp bạn!!!;;)

rep

Bạn cứ đọc hết topic này từ đầu đến cuối_cũng hiểu được sơ qua đấy! Gọi là có chút VỐN.........;;)

nh0kxynktraj

Cho mìh hỏi,trog pm vitalk thì nó có bộ gõ riêg.Mún thay đổi bộ gõ thì nó nằm trog tệp nào.Mìh thấy tệp class nào kũg giốg tệp nào.Tìm mãi mà k thấy.Hix hix. Ai pít chỉ giùm
Không ai trả lời câu hỏi của bác này giùm đi :-S

hoangtu_ngok

các bro ơi sao em vh phần mềm s60v2 trên 7610 khi thêm hoặc bớt một đoạn mã là khi đóng gói bị lỗi hok vào dc.ae cho hỏi là khi thêm ,bớt đoạn mã có phải lưu ý gì,hay phải chỉnh sưa thêm cai gì ko.thank

Chỉnh sửa cuối:

phuonggm

Cho mình hỏi tí các bạn ơi. Hiện mình cũng bắt đầu chập chững những bước đầu của VH. Nhưng chưa bước đã ngã. Mình chọn PM Wattpad để VH đầu tiên. Mình bung file wattpad.jar = X-plore rùi dùng siêu dịch vào từng file *.class nhưng ko thấy từ En nào để chuyển sang VN. Mình cũng down PM này đã VH by makimlien post trong box VH về bung ra, mở = Siêu dịch cũng ko thấy # j cả. Giúp mình vs. :((

Tình hình là em đã VH xong em phần mềm FlashLight các bác ạ. cũng khá vất vả vì có lẽ là em chưa có kinh nghiệm. Em làm thế này không biết có đúng không. Đầu tiên em Mod lại icon thành icon iPhone -> cái này chắc là đúng vì em cài không thấy lỗi gì. Thứ 2 em chỉnh sửa cái tập mbm trong đó, em không biết làm thế nào, dùng mbmtool bung nó ra mà mbmtool lại không nhận thấy file mbm này, em đành dùng Aifmbm để bung ra, mãi mí bung đc, ai có kinh nghiệm bung cái này chỉ em nhé, sau đó em đành cop ảnh png đó sang PC dùng photoshop sửa rồi lại cop về dt để đóng gói mbm, mệt kinh... ai có cách nhanh hơn dạy em nhé. Thứ 3, em dùng siêu dịch để dịch file app, rsc... khi dịch và lưu xong em thấy nó đẻ ra thêm file app._pak + app._list và rsc._pak làm phần mềm trở nên rất nặng em không biết thế nào, xóa lanh tanh bành lên chả nhớ làm thế nào nữa, hình như là xóa hết file pak đi, để lại file app._list vì file này khá nhẹ... hic, thật vất vả... các pro giúp em giảm bớt công đoạn và hướng dẫn em xóa các file mới phát sinh khi dùng siêu dịch nhé... em rất cảm ơn ạ
còn đây là thành quả của em, tuy nhỏ bé nhưng mong các bác down về test dùm em nhé... em cám ơn ạ

đây là thành quả của em ạ
View attachment 176310

Last edited by a moderator:

jimmyvn88

Cho mình hỏi tí các bạn ơi. Hiện mình cũng bắt đầu chập chững những bước đầu của VH. Nhưng chưa bước đã ngã. Mình chọn PM Wattpad để VH đầu tiên. Mình bung file wattpad.jar = X-plore rùi dùng siêu dịch vào từng file *.class nhưng ko thấy từ En nào để chuyển sang VN. Mình cũng down PM này đã VH by makimlien post trong box VH về bung ra, mở = Siêu dịch cũng ko thấy # j cả. Giúp mình vs. :((
Wattpad này ngôn ngữ trong file "Str" ko có đuôi.Sửa theo kiểu .txt.
Còn dùng SD thì sau khi VH hoàn chỉnh,ko thấy lỗi j nữa thì xóa những file _bak và _list đi.

phuonggm

Anh ơi. E VH file "Str" trong Wattpad đến lúc Đóng Gói = Jarboom thì chữ thành ô vuông hết.Hix.Anh giúp e với. Các pro giúp mình vs.Huhu

jimmyvn88

Anh ơi. E VH file "Str" trong Wattpad đến lúc Đóng Gói = Jarboom thì chữ thành ô vuông hết.Hix.Anh giúp e với. Các pro giúp mình vs.Huhu
Dùng DEDIT 0.76r12 để sửa và chọn chuẩn utf8 xem sao.

phuonggm

Dùng DEDIT 0.76r12 để sửa và chọn chuẩn utf8 xem sao.

Quả thế thật anh ạ. Hìhì, X-plore e cũng để là utf-8 thế mà k đc.Hihi. A nào cho em xin cái Dedit 0.76r12 đi. E dùng Dedit 0.76r11 giao diện xấu mù à. Đây cũng là PM hỗ trợ VH nên xin xỏ cũng k sao. Các anh nhỉ. Hìhì

jimmyvn88

Trên 4rum cũng up rùi đó. Nếu dùng đc tiếng Anh thì qua trang jbak.Ru mà down. Giao diện ko đẹp lắm nhưng pro là đc rùi.Hj