• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ và thảo luận các vấn đề liên quan đến WIFI của iPhone

kugiangpro1989

Tức quá trời tức. Mình xài IP 3g FRM 3.1.2. Khi nãy vào quán cafe thằng bạn đem ipod ra săm soi thì quyết định test wifi. Thế là 3g thua ko bắt được sóng còn khi đó Ipod được 3 nất. Trong khi đó ở cty sóng wifi đt tớ bắt vẫn bình thường. Ko lẽ wifi IP yếu dữ vậy sao?? Mấy bạn cho ý kiến với. Nếu ko thì có cách nào xử lý ko.

kugiangpro1989

Các bác cho em hỏi tí!
Con 2G của bé yêu của em đang sài FW 2.2.1, không có wifi,. ỏong wifi nó báo là no wifi và là ẩn, không cho mình đụng chạm gì vào hết.
Như vậy máy em nó đã đi tong con chip wifi rồi phải không ạ? hay là tại cái FW?

Nếu bay con chip wifi thì cho em xin cái add để sữa và cái giá thị trường luôn với ạ.

Cám ơn mọi người nhiểu lắm

Die wifi chắc rồi nhé. Đem thay đi bạn ơi khoản 800>900k đó.

page

Giup mình về wifi cho 3g

Máy mình là 3g W đang chạy FW custom 3.1.3 của Tinh La Gi,thời gian gần đây (ngày trước mình ko để ý vì ít khi dùng wifi,mà có dùng thì cũng ko dùng lâu)khi vào wifi thì cứ dc khoang 4 or 5 phút là nó ko kết nối dc nữa dù trên iphone vẫn thấy biểu tương wifi,sau đó mình tắt wifi đi vào lại thì lại dc 4 or 5 phút cứ như thế,nếu muốn down phần mềm nào quá 5 phút là tịt có ai biết vụ này giúp minh với :((

QPhuc

Máy mình là 3g W đang chạy FW custom 3.1.3 của Tinh La Gi,thời gian gần đây (ngày trước mình ko để ý vì ít khi dùng wifi,mà có dùng thì cũng ko dùng lâu)khi vào wifi thì cứ dc khoang 4 or 5 phút là nó ko kết nối dc nữa dù trên iphone vẫn thấy biểu tương wifi,sau đó mình tắt wifi đi vào lại thì lại dc 4 or 5 phút cứ như thế,nếu muốn down phần mềm nào quá 5 phút là tịt có ai biết vụ này giúp minh với :((

bạn làm theo các bước sau : Vào Settings –> General –> Reset –> Reset Network Settings

Chỉnh sửa cuối:

su91

Hỏi về định vị wifi của iphone 2G???

E bị mất phần định vị trong settings của iphone, chả hiểu e làm gì mà bh phần settings trong iphone 2G của e nó chỉ hiện lên có 3 dòng là dòng Airplane mode, dòng Wifi và dòng Carrier. E bị mất mất dòng định vị ;à dòng cuối cùng. Có bác nào biết cách khắc phục k ạ???

kidhack

E bị mất phần định vị trong settings của iphone, chả hiểu e làm gì mà bh phần settings trong iphone 2G của e nó chỉ hiện lên có 3 dòng là dòng Airplane mode, dòng Wifi và dòng Carrier. E bị mất mất dòng định vị ;à dòng cuối cùng. Có bác nào biết cách khắc phục k ạ???

Dịch vụ định vị nằm trong genaral mà

Cleonardo

EM có nghe tới chỉnh thông số trong cài đặt nâng cao của WLAN , vậy có ai nghiên cứu về phần này chia sẽ đc ko ạ , nhà em sóng wifi yếu quá , chỉ bắt đc 2 vạch , 1 vạch là thường xuyên rồi rớt luôn, có cách khắc phục đc ko ạ?

kidhack

Thuờng wifi mạnh hay yếu phụ thuộc nhiều vào thiết bị phần cứng Phát và Thu.
iphone bắt sóng wifi yếu , thì do con wifi mà thui .
Về thiết bị phát
Với các iPhone và iPod touch cũ được tích hợp chuẩn 802.11b/g. Chúng có thể kết nối với các router 802.11b, 11g hoặc 11n (một hoặc lưỡng băng tần) nhưng không thể kết nối đến router 11a.

Các iPod touch thế hệ thứ ba đã tích hợp chuẩn 802.11n đơn băng tần nhưng hoạt động như các máy khách 802.11bg. Chúng tương thích với các router hoạt động với các thiết bị cũ.

boytrunghoa

Vấn đề WIFI của iPhone 3GS iOS 4

e có con iPhone 3GS hiện đang chạy iOS 4,mấy hôm trước còn vào mạng bằng wifi tẹt ga,nhưng bắt đầu từ hôm qua thì máy có dò được wifi nhưng khi vài web thì báo là không có mạng,mà rõ ràng vẫn hiển thị đang kết nối wifi,vậy là bị bệnh gì vậy các bác ?
Có phải bị hỏng wifi ko ? Nếu mà hỏng thì chít e rùi :(:)(:)((

vina88

Xin các Pro xem qua dùm em con 3G nhà em cái

Trước tiên em xìn chào các bạn iu mến Iphone và các anh em của PDA. Đây là lần đầu tiên em post bài (chưa giúp ít được gì mà đã nhờ vã các bạn rồi cảm thấy hơi tuổi thân mong các anh em thông cảm) Tình hình là Em có con 3G 8G, đang nằm ở version 4.0.2(8A400). Serial 87835RQ5Y7H. Base band là 5.13.04. Tình hình là như thế này. Lúc em có nó là nó đã unclocked with 4.0.1 nhưng không có wifi, thế là em bỏ vào restore em nó, em đọc thấy mọi người có nói là 3G OS4.0.2 có thề unclocked với redsnow, và em cũng đã thử restore lại em nó lên 4.0.2 nhưng khi active xong thì vào search wifi xem thử thì nó vẫn khôg có sóng wifi. Em restore nhiều lần lắm, thường bị lỗi 1604, 3194. Em cũng không biết sao, có lúc em thử restore xuống 4.0.1 thì version nó cũng xuống em mừng thằm trong bụng là được rồi ai ngờ đâu vào search wifi cũng không thấy một cái wifi nào cả (wifi nhà mình lúc nào cũng on cả). Mong các pro và các bạn cho mình chút ý kiến và hướng dẫn giúp mình với con 3G này của mình với hic hic

vina88

Giờ em lại đưa nó xuống OS4.0.1 (8A306), và Base band là 5.13.4. Xin các anh cho em chút ý kiến. Xin cám ơn các anh

AnhTu

Super V.I.P
Có thể đã bị lỗi phần wifi trong máy chứ không phải do phần mềm rồi bạn, phải kiểm tra về phần cứng của máy để rõ ràng hơn, up FW chỉ là hình thức thay đổi hệ điều hành mà thôi.

vina88

Gửi đại ca Xuân Trường, vài ngày trước em có post một bài cũng liên quan đến Wifi nhưng hình như đã bị deal rồi. Tình hình là nó như vậy nè. Lúc em có nó thì nó đã không thể connect vào wifi (wifi nhà em lúc nào cũng On cã), Em đã thử restore lại Os 4.0.1 xong thì firmware là 4.0.1 nhưng cũng không thể dò đươc wifi (không dò được bất cứ cái wifi nào cả). Sau đó em lại up len Os 4.0.2 thỉ cũng không đươc tất. Sau đó em lại Up nó xuống và giờ nó vẫn nằm yên đó luôn là Version 4.0.1 Nhưng cũng hõg biết cái wifi bị cái quái gì mà cũng không thể dò sóng được luôn. Mong các đại ca giúp thằng em này. Base band là 5.13.4 WIFI address là 00:23:12:B9:8:10. Mong nhận đươc tin sớm từ các Đại ca

vipboy_9x

Moderator
Gửi đại ca Xuân Trường, vài ngày trước em có post một bài cũng liên quan đến Wifi nhưng hình như đã bị deal rồi. Tình hình là nó như vậy nè. Lúc em có nó thì nó đã không thể connect vào wifi (wifi nhà em lúc nào cũng On cã), Em đã thử restore lại Os 4.0.1 xong thì firmware là 4.0.1 nhưng cũng không thể dò đươc wifi (không dò được bất cứ cái wifi nào cả). Sau đó em lại up len Os 4.0.2 thỉ cũng không đươc tất. Sau đó em lại Up nó xuống và giờ nó vẫn nằm yên đó luôn là Version 4.0.1 Nhưng cũng hõg biết cái wifi bị cái quái gì mà cũng không thể dò sóng được luôn. Mong các đại ca giúp thằng em này. Base band là 5.13.4 WIFI address là 00:23:12:B9:8:10. Mong nhận đươc tin sớm từ các Đại ca
Wifi ON nhưng bắt sóng Wifi không được,đó là do con wifi của Bạn có vấn đề rùi.Tình trạng này Mình gặp rất nhiều Trên 3G,Nhưng 1 số cây restore lại FW thì được Nhưng sài wifi không được bao lâu thì bị die tiếp.
Nói Tóm lại bậy giờ bạn thử Restore lại FW gốc lần nữa thử xem,nếu không Được phải kiểm tra phần cứng rùi đấy bạn.

vina88

Wifi ON nhưng bắt sóng Wifi không được,đó là do con wifi của Bạn có vấn đề rùi.Tình trạng này Mình gặp rất nhiều Trên 3G,Nhưng 1 số cây restore lại FW thì được Nhưng sài wifi không được bao lâu thì bị die tiếp.
Nói Tóm lại bậy giờ bạn thử Restore lại FW gốc lần nữa thử xem,nếu không Được phải kiểm tra phần cứng rùi đấy bạn.

Gửi đại ca, em đã nghe lời đại ca restore lại firmware gốc nhưng đâu lại vào đấy anh ah. Không có tính khả thi gì cả. Nó vẫn không dò được wifi anh ah. Then, kết luận là phần cứng bị hư phải không anh.

jim3858681

máy mình là ip 3g os4,mình dùng laptop để tạo wifi,lúc đầu khoảng 1,2 ngày dùng ip kết nối vẫn ok,sau đó dù ip thông báo có sóng wifi nhưng vào safari thì báo k có kết nối internet,mình k biết là do máy hay do wifi mình tạo nữa,ai bik giúp mình nha,thank nhiều

khongconet

Máy mình 3G FW3.1.3 bị mất wifi.Vào mục Wifi trong Setting nó bị mờ đi chỉ hiện"No wifi".Mình không biết nó bị phần cứng hay phần mềm nữa mong các anh em chỉ giúp mình với.Mình cá ơn rất nhiều

vipboy_9x

Moderator
Máy mình 3G FW3.1.3 bị mất wifi.Vào mục Wifi trong Setting nó bị mờ đi chỉ hiện"No wifi".Mình không biết nó bị phần cứng hay phần mềm nữa mong các anh em chỉ giúp mình với.Mình cá ơn rất nhiều
Máy bạn đã bị No wifi.(liên quan phần cứng) Thì bạn có thể đến của hàng nào Quen biết,tin cậy mà làm bạn nhé!

khongconet

Máy bạn đã bị No wifi.(liên quan phần cứng) Thì bạn có thể đến của hàng nào Quen biết,tin cậy mà làm bạn nhé!

Cám ơn bạn đã trả lời.Nó sủa khoản bao nhiêu K vậy bạn.MÌnh mới mua mà không hiểu sao nó bị như vậy nữa.

vipboy_9x

Moderator
Cám ơn bạn đã trả lời.Nó sủa khoản bao nhiêu K vậy bạn.MÌnh mới mua mà không hiểu sao nó bị như vậy nữa.
Bạn đem ra cửa Hàng nhờ họ kiểm tra,Gía tiền thì họ sẽ báo cho bạn nếu bạn đồng ý thì họ mới làm.